Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Làm thế nào để set password cho máy tính(dùng WinXP) khi chia sẻ file trên LAN

Xin hỏi làm cách nào để set password cho máy tính của mình khi share file trên mạng LAN .Thí du : những người trên LAN muốn truy cập để sử dụng file chia sẻ của mình thì phải nhập username & password ( máy tính của tôi sử dụng winXP
    Quote Quote

Like
    0
    bạn phải format mấy cái ỗ cứng với NTFS thì mới đặt quyền được cho thư mục của bạn muốn share. còn FAT32 thì pó tay

Like
    0
    bạn thử right click vào My Computer--->manage--->Local user and Groups--->User--->administrator----> right click chọn set pass..!

Like
    0
    nếu bạn muốn ngừơi ta khi vào máy của bạn phải nhập password thì bạn vào Folder Options, trong tab View, bỏ mục chọn Use simple file sharing ...
    Còn nếu muốn đặt quyền cho từng thư mục nữa thì đúng là ổ đĩa đó phải dùng NTFS rồi.

Like
    0
    trong phan "Share Name" ban them $ dang sau file name la ok , rui khi muon share cho ai do chi can bao ho path nhu nao thui , vi du toi muon share Ebook, toi chi can bao ban toi path nhu sau :
    \\Sky\\Ebook$ .

Like
    0
    To vnregister: Tui thấy phần Use simple file sharing ...được bỏ là mặc định ban đầu của Win mà. Nhưng các máy vào vẫn vô tư, có thấy hỏi pass gì đâu!

Like
    0
    thì ổ cứng NTFS rồi đó , vẫn chưa đặt pass được đâu.

Like
    0
    Tui chỉ có thể giúp bạn với win98, 2K và XP thui. WinMe tui chịu vì tui chẳng biết nó trông như thế nào cả!!
    Với win98, bạn bấm chuột phải vào cái folder muốn share, chọn "Sharing", ở đó bạn sẽ thấy một số mục như "Read only, Full Sharing, Require password..." bạn sẽ nhập password vào mục Require password.. => Các máy khách truy cập vào thư mục này sẽ yêu cầu phải nhập password
    Với XP (2k tương tự) bạn vào control panel, administrative tool, vào mục User and account, sau đó bạn DISABLE guest account đi, khi đó, khi một máy truy nhập vào Shared folder trên máy của bạn, sẽ bị yêu cầu phải nhập user name và password. Username và password chính là user account và password tương ứng trên máy của bạn. (Nhớ disable firewall setting nhá.)
    contact me Y! if u need more help: ga2chanruoi

Like
    0
    XP ko share theo kiểu bạn yêu cầu được bạn có thể share theo kiểu binhtran7 nói đấy, còn nếu muốn share có pass wa WINXP thì bạn nên share C$ or share trong My Document thì khi người khác muốn đọc phải type (\\tên máy\C$) ==> nó đòi pass xiềng ... Trong WIN2000 or WIN 98 thì mới xài được theo kiểu bạn muốn còn XP thì phai chơi chiêu nếu như muốn theo í bạn thôi ... Hihihi ... Chúc vui ....

Like
    0
    máy tính mình tự dưng lại đồi nhập password
    lúc trước mình vào run go control panel username password2 rồi set lại bay giờ không được cứu dùm
    ????????????????????

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết