Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32
    Like
    0
    Tôi soạn giáo án môn âm nhạc nên cần chèn một vài đoạn nhạc vào giáo án nhưng không biết làm sao nhờ các anh chị chỉ giúp.( Tôi đã có phần mềm Encore).Cám ơn nhiều.

Like
    0
    PORTABLE KEYBOARD MUSIC !!!!

Các bạn thích chơi một bản nhạc nhưng không có đàn để chơi vì giá quá cao hoặc chưa có điều kiện mua. Nhưng với Phần mềm Keyboard Music thì có thể giúp bạn phần nào đấy. Với phần mềm này có thể chơi với nhiều loại nhạc cụ khác nhau bằng bàn phím máy vi tính thôi. Tuy đơn giản vậy đấy nhưng Keyboard Music có rất nhiều chức năng với nhiều âm thanh khác nhau: Đàn Organ, Guitar, Tiếng chim hót, đàn nhà thờ,…và còn nhiều âm thanh khác nhau nữa. Bạn có thể tự mình đánh và thưởng thức nhé ! Dưới đây là bản Portable Keyboard Music ( Tự chạy không cần cài đặt) (dung lượng: 1.24MB)
    Link : http://www.ziddu.com/download.php?ui...hkZSrZaqelZSs8
    Không biết nhạc vẫn chơi được nhạc đấy !!!!!

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi ltth2510 View Post
    Tôi soạn giáo án môn âm nhạc nên cần chèn một vài đoạn nhạc vào giáo án nhưng không biết làm sao nhờ các anh chị chỉ giúp.( Tôi đã có phần mềm Encore).Cám ơn nhiều.
    Giả dụ thày (cô ?)) soạn giáo án bằng word thì ta sẽ dùng mẹo giống bác Dly ở ngay trên câu hỏi của bạn. Nghĩa là mở chương trình soạn nhạc ra và dùng các tool chụp một phần màn hình (SnagIt, hoặc các chương trình free) chọn chỉ phần muốn chen vào giáo án, rồi paste nó vào.
    SnagIt thì phải có "đoản" mới dùng được, bạn có thể search tìm những chương trình có tính năng tương tự nhưng free, để lương tâm nó thanh thản tí ấy mà

Like
    529
    Quote Được gửi bởi ltth2510 View Post
    Hơi cực công một chút nhưng sẽ được như ý. Encore xuất sang *pdf, Sau đó dùng trình Acrobat save as qua đuôi *jpg

Like
    0

Final 2005

Trong số các phần mềm kẻ nhạc trên máy vi tính thì Final là rất hay và dễ sử dụng. Có nhiều phiên bản như Final 2000, Final 2005, 2006, 2007, 2008..., bạn tìm mua ở cửa hàng tin học (Final 2005) là hay nhất, lên mạng có tài liệu hướng dẫn sử dụng (Tiếng Việt) nếu không bạn có thể tự nghiên cứu sử dụng được, nếu có kiến thức về nhạc lý cơ bản.

Like
    0
    Củm ơn mọi người nhiều lắm. Nhờ mọi người mà những cái gì ko biết thì thành biết cả ^^ bi giờ thì bắt đầu đi kiếm mà down thui! Củm ơn lần nữa. Nhưng có điều cho em hỏi, nhiều chương trình như vậy thì đánh giá làm sao đây? Có ai xếp hạng cho chúng hok zậy?

Like
    0
    Xin lỗi mọi người, nhưng em đã down và đang sử dụng chỉ có điều gặp một vấn đề nhỏ đó là khi click play ko nghe được gì hết từ bản nhạc. Và trong MIDI setup mà anh Dly chỉ em ko có SB gì gì gì đó! Không hiểu làm sao hết mong mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn nhiều!

Like
    529
    À vì sound card tôi đang sử dụng là Sound blaster nên bạn thấy có chữ SB. bạn nên chỉnh theo cảd sound trong máy bạn. (chương trình đã nhận diện sound khi íntall drivers đầy đủ. Có điều nó không tự hiện lên )

Like
    0
    Trước đây tôi cũng có cài encor 3.0, nhưng mò hoài không vẫn không biết cách sử dụng như thế nào, cuối cùng phải gỡ bõ đi, có huynh nào chỉ giúp mình với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

trước tôi có cài phần mềm encor 3.0, nhưng mò hoài không biết sử dụng. Quí huynh biết chỉ giúp mình với
    Được sửa bởi song trang lúc 20:33 ngày 07-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1
    Không biết ai biết nơi nào để download file .enc thì cho mình biết với. Mình thấy encore đọc những file .mid rất giật. Thanks nhiều

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết