Trang 4 / 31 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 305
    Like
    0
    Hi,

Vấn đề ở đây không phải là coi thường hay không coi thường. Vấn đề ở đây nằm ở chỗ hiệu quả và lợi nhuận. Tư bản mà. Khi Google bỏ chi phí để monitor cheat VN it hơn lợi nhuận nó thu được (it cheat) thì không có vấn đề. Khi chi phí bỏ ra quá nhiều mà lợi nhuận quá ít thì nó sẽ co biện pháp (ban). 'Một vài em' VN hay châu á đúng la không thành vấn đề. Nhưng khi nạn cheat gia tăng, không phài một vài em mà là 'một số em', rồi 'một đám em' thi vấn đề sẽ xảy ra. Một lẽ tự nhiên mà thôi.

Xin cám ơn,
    Applet

p/s: www.google.com.vn (SE) và Google Adsense là hai bộ phận hoàn toàn khác nhau của Google Inc.

Like
    0
    1 câu đơn giản , web của Việt Nam không có nghĩa là chỉ có người Việt Nam mới vào .
    Xin mọi người đưng nên cheat , sẽ không thu được gì đâu , có thể bạn sẽ nhận được tiền 1 vài lần nhưng sẽ không mãi mãi nhận được tiền .
    Hãy làm theo 1 cách khác .

Like
    0
    Đúng như bạn ở trên nói, đã gọi là World Wide Web thì khắp nơi trên thế giới đều có thể vào. Cho dù là web tiếng Việt thì vẫn có người Việt ở Mỹ truy cập. Vì vậy không thể nói adsense ở châu á ít lợi nhuận.

Tôi cũng có một vài thắc mắc mong các bạn giải đáp giúp:

Tôi muốn đặt keyword cho adsense trong một trang có ít chữ thì phải làm thế nào để adsense hiện đúng quảng cáo mà tôi muốn? Thẻ <title> , <meta description> và <meta keywords> có ảnh hưởng thế nào đến kết quả adsense? Tôi xem source của guide2info.com thì thấy title chứa 1 keyword, description chứa 1 câu có keyword , cỏn thẻ keyword không có. Có ai giải thích cách đặt keyword của guide2info giúp tôi không

Khi đặt keywords, nên đặt ít keywords nhưng sát với nội dung hay mở rộng keyword ra nhiều chủ đề? Ví dụ tôi làm 1 site về news thì đặt 1 keyword là "news" như guide2info hay nhiều keyword là "news , online news , newspaper , business news , economic news , ..." sẽ hiệu quả hơn?

Việc này không phải là tôi không biết làm, nhưng càng tối ưu keyword để adsense càng sát với nội dung thì cơ hội clicks càng cao. Vì vậy mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm giúp tôi.

thank all
    Được sửa bởi Iamsilicol lúc 11:38 ngày 27-06-2005

Like
    0
    ủa mà chúng ta đang bàn về việc làm thế nào để đặt adsense tại google chứ đâu cãi nhau về việc có hiệu quả hay không đâu ta?

Like
    0
    Có 1 địa chỉ cho các bạn Generate keyword list:
    http://labs.google.com/sets

Ví dụ bạn cần keyword list cho 1 trang về hardware, bạn chỉ việc gõ bất cứ hardware nào làm example cho nó (như HDD, VGA), và sẽ nhận được 1 list từ khóa có liên quan đến hardware. Try it!

Thêm 1 vấn đề nữa:

Nếu site của tôi được set làm homepage ở một số tiệm net dùng mạng LAN, tất cả máy tính đều có cùng IP, vậy thì Google có nghĩ là tôi tự click lên ads của mình hay không?
    Tôi có email hỏi google nhưng chỉ được trả lời rất chung chung.

Like
    0
    Híc, mà nó có nhiều size banner như vậy thì size mình đặt size nhỏ hay to có ảnh hưởng đến số $ / lần click ko vậy ta , còn nữa, làm sao để khi click thì target sẽ open trong new window ko vậy, chứ cứ click là mất tiêu site của mình nhue thế này thì mất ...khách quá
    Mọi người vô http://svthuongmai.com click ủng hộ mới.
    Được sửa bởi created lúc 20:40 ngày 29-06-2005

Like
    0
    He hẹ, nói nó check IP thì em chết á, bao nhiêu máy dùng chung 1 tĩnh IP của server ... mà các bác thu hoạch ít nhỉ, em đây mới hơn tháng kiếm được 150$ rồi đấy, có thằng kiếm được 500$/tháng cơ

http://iitmonline.net
    http://music.iitmonline.net

welcome các bác

Like
    0

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinhyeu2
    má ơi ở đâu mà nhiều dữ dzậy share kinh nghiệm đo bro cho anh em biết với u đâu mất mát gì

Like
    0
    Cho hỏi tinhyeu2 và tinhyeu3 có liên quan gì với nhau không vậy?

Trong adsense của tôi nó hiện earnings dùng ký hiệu "$", còn trong hình của tinhyeu2 lại dùng chữ "USD", tại sao lại khác nhau như vậy?

Híc, mà nó có nhiều size banner như vậy thì size mình đặt size nhỏ hay to có ảnh hưởng đến số $ / lần click ko vậy ta , còn nữa, làm sao để khi click thì target sẽ open trong new window ko vậy, chứ cứ click là mất tiêu site của mình nhue thế này thì mất ...khách quá
    Mọi người vô http://svthuongmai.com click ủng hộ mới.
    Số $/click là do advertiser quy định, ads trả cao hơn sẽ được ưu tiên hơn.
    Hiện adsense vẫn chưa cho phép mở quảng cáo trong 1 trang mới.

Trang 4 / 31 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết