Trang 1 / 13 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 125
    Like
    0

Lương bạn bao nhiêu 1 tháng.

là Lập trình viên. Lương của bạn bao nhiêu 1 tháng vậy. không biết mức lương giữa các bạn và các vùng miền có cách nhau quá nhiều không.
    lương của tôi, ở hà nội, đơn giản thôi: 1.2 tr/ 1 tháng.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn làm gì mà 1.2tr 1 tháng, nên nói rỏ, 1 tuần bao nhiêu giờ .v.v.

Like
    0
    lập trình web. dùng asp. thu 2 - den thu 6. tuan nao cung vay thoi. 8h00-17h00.

lương ít, không buồn. nhưng thấy thiếu thốn cái gì ýh.

Like
    0
    Dạ, em cũng được ít lắm, chỉ có 5M/tháng thui

E làm ở HN, làm được 4 năm rùi ạ

Like
    19
    5M/tháng là bao nhiêu thế!

Hay là 5tr/tháng . Nếu vậy thì cũng được lắm rồi còn gì. Tui đây có 1tr/tháng, nhiều khi còn phải ăn thêm.....đất nửa đó.

Like
    0
    5 M chắc là 5 milion = 5 triệu nhỉ. Nếu được vậy thì ổn quá còn gì. Nhưng còn phải xem thời gian làm việc thế nào, và làm gì nữa chứ.

Like
    0
    Lại còn có người dám lập chủ đề để khoe lương nữa sao kinh nhỉ
    Tôi thì lương thất thường lắm tại vì bây giờ cửa hàng kinh doanh cũng thất thường mà
    Có lúc âm luôn ấy chứ, cũng may buôn bán trên mạng vớt vát lại 1 chút nên cũng đủ sống qua ngày chưa đến nỗi cạp đất như baochau

Like
    0
    Nói chung lương của 1 lập trình viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì khoảng 1 triệu, sau 2 ,3 tháng làm việc thì lên khoảng 2 triệu.Đối với những người đã đi làm từ thời sinh viên thì khi ra trường lương 3, 4 triệu là chuyện bình thường. Còn với những người có 3 năm kinh nghiệm trở lên thì lương >=4 triệu

To ndmanh: Bạn mới ra trường lương vậy là được rồi làm để học hỏi kinh nghiệm mà , 1 thời gian sau lương bạn sẽ cao thôi lúc đấy thì có nhiều tiền quá chả biết tiêu gì
    Được sửa bởi beotron lúc 10:21 ngày 06-05-2005

Like
    0
    Trời ơi, mấy bác không hiểu LTV là gì à ? LTV mà lương 1-3 triệu/tháng là quá...kỳ cục rồi (xin lỗi trước). Thật ra, với trình độ của LTV thì theo các Cty phần mềm hiện nay, lương thử việc là 300 USD, lương chính thức là 500 USD (không nổ đâu) vì LTV là nghề bán chất xám mà, họ chỉ xài mình được vài năm thôi, khi tận dụng hết thì....bởi vậy lương LTV khá cao. Các bác bàn chỉ ở mức 1-2 triệu, chắc không ai dám đi học lập trình quá !

Nếu các bác có trình độ mà bị ông chủ của mình trả lương bèo như thế thì nên suy nghĩ lại đi, trình độ mình không phải để nhận đồng lương còi cọc đó đâu ! Tôi chỉ làm Tester cho TMA thôi thì đã 400 USD/tháng rồi. Nhớ đầu tranh vì quyền lợi nghen các bác !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi handoidenbac
    Trời ơi, mấy bác không hiểu LTV là gì à ? LTV mà lương 1-3 triệu/tháng là quá...kỳ cục rồi (xin lỗi trước). Thật ra, với trình độ của LTV thì theo các Cty phần mềm hiện nay, lương thử việc là 300 USD, lương chính thức là 500 USD (không nổ đâu) vì LTV là nghề bán chất xám mà, họ chỉ xài mình được vài năm thôi, khi tận dụng hết thì....bởi vậy lương LTV khá cao. Các bác bàn chỉ ở mức 1-2 triệu, chắc không ai dám đi học lập trình quá !

Nếu các bác có trình độ mà bị ông chủ của mình trả lương bèo như thế thì nên suy nghĩ lại đi, trình độ mình không phải để nhận đồng lương còi cọc đó đâu ! Tôi chỉ làm Tester cho TMA thôi thì đã 400 USD/tháng rồi. Nhớ đầu tranh vì quyền lợi nghen các bác !
    Bạn nói thế là không đúng rồi mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì mất công phải đào tạo lại không thể lương thử việc là 300USD được
    Ở sài gòn IT phát triển mạnh ở hà nội rất khó kiếm được mức lương 500USD

Trang 1 / 13 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết