Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Tự học lập trình?

Chào các anh!
    Tuy chưa biết chữ gì nhưng em rất thích lập trình. Có lẽ bắt đầu từ bây giờ sẽ học. Có nhiều lý do (hạn chế tiền bạc, time...) nên khó lòng đi học được. Em muốn hỏi là tự học lập trình (php...) trên 1 số video, tài liệu thì có ổn không ạ?
    Giờ có 2 lựa chọn:
    1, Học ở hoctudau của anh zmt264
    2, Tự học
    Nếu tự học thì có chậm và hạn chế hơn theo học ở zmt264 không ạ? (Em biết có thầy dạy thì tốt hơn nhưng thử tư vấn dùm em cái ạ)
    Em chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    4
    cái nào cũng được,đường vòng hay đường thẳng,chủ yếu vẫn là do cậu.Cậu chịu khó thì tự học,thấy ko thích tự học thì học thầy.
    Câu hỏi của cậu thì 9 người 10 ý nhưng chủ yếu là bản thân!
    Mình chưa học ở hoctudau nên chả biết nó thế nào,nếu cậu có ý chí như cái nickname của cậu thì cậu sẽ thành công.Chúc cậu gặt hái thành công trên con đường làm giàu

Like
    105
    Nhường cho các bạn khác trả lời vậy , nhưng xin phép trả lời chung chung, đương nhiên là có thày thì hơn rồi, vì học sinh khi download 1 tài liệu sai thì sẽ ko biết (ví dụ bây giờ còn nhiều người hoặc web dạy sử dụng table hoặc frame làm layout ...), hoặc là khi làm bài tập thì làm đúng hay sai cũng ko biết ... học thày thì còn có cái hay hơn là có thêm mối quan hệ với bạn bè, thày giáo .. sau này đi làm có thể giúp đỡ lẫn nhau, hoặc là thày giáo có thể tạo việc làm cho học sinh ... Đấy là nói chung như vậy, ko riêng gì học ở hoctudau.com, ngoài hoctudau.com còn nhiều nơi khác nhưng bạn cứ so sánh tự nhiên thôi.

Tôi tự học Pascal mất 3 năm, tự học C 3 năm nữa, tự học Web 2 năm... nếu có máy thời gian tôi quay lại quá khứ giúp chính tôi có thể giảm thời gian đó còn 1 năm (còn 1/8). Tất nhiên bây giờ tôi vẫn tiếp tục tự học, ý tôi là học từng đó thời gian là hiểu những cái cơ bản nhất, chứ anh trai tôi học mỗi C, mà cũng gần 20 năm rồi vẫn còn học
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    không thày đố mày làm nên, câu nói này đúng muôn thuở.
    phải có cái căn bản trước thì sau này giỏi hay không phải tùy vào từng người, nhưng cái căn bản là quan trọng, mà cái căn bản đó thì phải có thầy thì mới có một nền tảng tốt

Like
    2

Thông tin

mình cũng tự học php hơn 3 năm, nay đạt đến trình độ... cài được mấy cái blog và bb viết bằng php.

Like
    0
    .......................................

Like
    0
    @seokhung, mr.mabu, desdevlover: Thanks.
    @ebookfinder: Anh đang khiêm tốn chăng?
    @zmt264:
    Rất cảm ơn. Chắc vì cái vế sau của anh mà em sẽ theo học ở đó cũng nên. Hy vọng sẽ đạt được kết quả!

Like
    4
    Quote Được gửi bởi hieu16 View Post
    .......................................
    ..................................................

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

à bạn dowload cuốn Apress.Beginning.PHP.and.MySQL.From.Novice.to.Prof essional.4th.Edition.Sep.2010
    về mà học php
    về css bạn học cuốn
    Beginning CSS Web Development
    và mún nâng cao thêm thì học
    CSS Mastery Advanced Web Standards Solutions second edition
    Pro CSS Techniques

về js thì học cuốn
    Beginning JavaScript 4th Edition 2009
    Được sửa bởi mr.mabu lúc 00:25 ngày 18-06-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Em cảm ơn anh mr.babu!

Like
    0
    Theo mình để có được một kiến thức nền tảng tốt không nhất thiết phải có thầy giáo. Mình nghĩ thầy giáo, trường học là nơi tốt nhất để hệ thống hóa lại kiến thức, cho mình biết được cái "nền tảng" mà mình học được là bao nhiêu, "nền tảng" đó đã đúng chưa và có chắc là "nền tảng" hay không
    Một vài góp ý nhỏ

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết