Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyencaotai View Post
    Hiện tại trong hộp tủ phòng máy tôi có khoảng 7,8 cái Remote của các loại Camera, tôi có dùng thử để ghi hình 1 bài hát để phát sóng nhưng thấy thao tác chậm và bấm nút ko thuận lợi cho công việc.
    Chắc Bro dùng Remote nhiều lắm rồi nhỉ?
    Chẳng hiểu bác nói chậm là chậm thề nào.
    Remote cũng giống điều khiển TV thôi. Bác nhấn thì nó ăn. Có khi nào bác nói bác nhấn tay nhanh hơn nhấn remote ko !? Có cũng cảm nhận của bác thôi.=> chẳng chậm hơn đâu.
    Trừ phi bác Sài remote mà đòi manual vài ba thứ như cân sáng, đóng mở khẩu đến focus thì chậm. Mà đời ai làm thế trừ phi muốn chứng minh remote chậm.Vì chỉnh xong tốn time tìm hay moi móc cái remote ra để nhấn.

Còn ko thuận lợi thì khác.CÓ nhiều cái không thuận lợi lắm.
    1. Như trên nói dùng qua manual là không thuận lợi lắm rồi.
    2. Dùng remote thì zoom mướt nhưng ko ngon như ý nếu cần zoom slow hay fast theo ý. Vì chỉnh remote khó hơn chỉnh cần zoom máy. Cái nầy thấy bất tiện nhất.Sài nhiều có thể quen nhưng ít sài thì ko như ý tẹo nào.

Nhưng remote dùng để khi cần sài remote chứ có phải bảo bác bạ gì cũng cần sài đâu. Như bác chủ thớt cần khi không tự tay nhấn được - hay khi cần chống rung khi nhấn.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tranphuongkorea View Post
    bác tài cho mình hỏi mấy cai remote điều khiển từ xa của bác có dây dẫn hay chạy bằng tia hòng ngoại(không dây như của tivi và các loại đầu may khác)
    xin cảm ơn
    Remote của mình toàn là không có dây hết.!

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nguyencaotai View Post
    Remote của mình toàn là không có dây hết.!
    như vậy là đúng rồi
    em dùng remote cua vx 2000 khi cấu máy lên nhấn nút ghi thì khong thấy ghi tưởng chưa ăn nhấn tiếp lần nữa thì thấy báo ghi và sau đó lại tắt tức là do nó nhận chậm lần sau nhấn một lần chờ mãi không thấy gì cái đó lúc được lúc mất chám lắm
    em muốn hỏi loại có dây dẫn kìa
    giờ mua rồi ok lắm

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết