Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    1

xin hỏi về điều khiển từ xa cxho máy quay

cho mình hoi mình muốn chế 1 bộ đường ray và 1 cái cần cẩu nên cần 1 cái điều khiển từ xa mình định mua cái này không biết có sử dụng cho vx 2000và hd 1000 không http://translate.google.com.vn/trans...%26prmd%3Divns bác nào qua sử dụng cho mình biết với
    xin cảm ơn trước
    Quote Quote

Like
    1
    Em vẫn chưa hiểu ý của Bro? Có nghĩa là Bro treo cái camera lên 1 cái giá và Remote? Cái vụ này em thấy trong các Studio của Đài Truyền hình họ có làm rồi.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nguyencaotai View Post
    Em vẫn chưa hiểu ý của Bro? Có nghĩa là Bro treo cái camera lên 1 cái giá và Remote? Cái vụ này em thấy trong các Studio của Đài Truyền hình họ có làm rồi.
    tức mình treo kamera lên cái giá hoạc đặt máy trên chân -cắm dây của remote vào máy quay rồi điều khiển zom va rec photo trên điều khiển vì khi cần cẩu đưa máy lên cao thì ta phai điều khiển từ phía dưới hoạc khi máy đang chạy trên đường ray ta cặp remote nơi tay cầm cho tiện việc zom hoac ghi
    nhưng không biết cái này có phù hợp không
    cam ơn bạn nguyencaotai đã quan tâm

Like
    1
    Theo như mình nghĩ thì cái Remote Camera như Bro nói thì nó chỉ hiệu quả khi muốn ghi hình ảnh tĩnh mà không bị rung máy quay. Ví dụ: Muốn ghi lại hình ảnh quá trình phát triển của một bông hoa (bông hoa xòe cánh) thì người quay phim ấn Remote tại các thời điểm khác nhau và sau đó edit lại thì sẽ có bông hoa nở mà hình ảnh không bị rung....
    Hiện nay thì mọi cẩu quay hoặc Dolly đầu có đầy đủ tính năng rồi, nhược điểm của cái Remote này là thao tác rất chậm, đôi lúc không theo kịp hình...

Like
    1
    mình muốn mua remote là để thực hiện thao tác lúc ghi hoạc lúc zom vì khi cẩu lên cao thì ai mà phai có remote để điều khiển chứ ở đây mình tự chế tạo cần cẩu chứ không phải mua mua cần cẩu tiền đâu mà mua cần cẩu mình quay phá phách cho vui mà

Like
    0
    cái bạn hỏi thì ko biết.
    Nhưng vấn đề sài remote thì vô tư đi. Bác nào nói sài nó chậm hơn hay chỉ dùng ghi hình tỉnh thì chắc...chẳng bao giờ dùng nó nên đoán bậy.
    Tốc độ nhanh chậm là do máy. Dùng remote và ko dùng tốc độ y nhau.
    Mà cần thì thử ra các tiệm bán máy quay ở SG hay Hn xem thử - có gì thử tại chổ cho chắc an. Giá cao hơn nhưng an tâm dùng đc 100%. Mua ship về mà ko rành lỡ sài ko đc thì....

Like
    168
    Quote Được gửi bởi tranphuongkorea View Post
    ... không biết có sử dụng cho vx 2000và hd 1000 không .... bác nào qua sử dụng cho mình biết với
    xin cảm ơn trước
    Tôi chưa dùng nhưng nó nói rõ ràng là cho "DCR-HC, DCR-DVD, DCRVX2100 & HDRFX1" mà máy của bạn là vx2000 & hd1000 thì đương nhiên là không xài được. Tìm cái khác thích hợp cho máy của mình mà mua. Căn cứ vào đây thì vx2000 phải có sẵn remote control đi với nó rồi, đâu cần phải mua
    Code:
    http://www.dvxuser.com/V6/showthread.php?234957-Sony-VX2000-Camcorder-Wide-Angle-Case-lots-more-%28Great-Cond.%29

Like
    1
    Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    cái bạn hỏi thì ko biết.
    Nhưng vấn đề sài remote thì vô tư đi. Bác nào nói sài nó chậm hơn hay chỉ dùng ghi hình tỉnh thì chắc...chẳng bao giờ dùng nó nên đoán bậy.
    Mà cần thì thử ra các tiệm bán máy quay ở SG hay Hn xem thử - có gì thử tại chổ cho chắc an. Giá cao hơn nhưng an tâm dùng đc 100%. Mua ship về mà ko rành lỡ sài ko đc thì....
    mình nghi cũng như ban minhduc vì no truc tiepbawfng dây chứ đâu phải tia hồng ngoại nhiề khi bị sai lệch

Like
    1
    Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    cái bạn hỏi thì ko biết.
    Hiện tại trong hộp tủ phòng máy tôi có khoảng 7,8 cái Remote của các loại Camera, tôi có dùng thử để ghi hình 1 bài hát để phát sóng nhưng thấy thao tác chậm và bấm nút ko thuận lợi cho công việc.
    Chắc Bro dùng Remote nhiều lắm rồi nhỉ?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nguyencaotai View Post
    Hiện tại trong hộp tủ phòng máy tôi có khoảng 7,8 cái Remote của các loại Camera, tôi có dùng thử để ghi hình 1 bài hát để phát sóng nhưng thấy thao tác chậm và bấm nút ko thuận lợi cho công việc.
    Chắc Bro dùng Remote nhiều lắm rồi nhỉ?
    bác tài cho mình hỏi mấy cai remote điều khiển từ xa của bác có dây dẫn hay chạy bằng tia hòng ngoại(không dây như của tivi và các loại đầu may khác)
    xin cảm ơn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết