Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    49

Xử lý tình huống Adobe Premiere/After Effect CS4 mất preset và không import file video nó support

Mỗi khi tạo project mới để làm việc, trong AP cs4 có các preset cho phép ta chọn các thiết lập mẫu tạo sẵn bởi nsx phần mềm để đỡ mất thời giờ thiết lập thông số phù hợp với file video ta muốn đưa vào nó.

Nhưng một ngày đẹp trời, tự nhiên bạn muốn làm việc với các file video loại M2T, M2TS,... (HD 1080i25 (50i) ) hay nói chung là preset dành cho HD, hay SD hay .... mà mở lên cửa sổ chọn preset của AP CS4 nó còn mỗi cái preset dành cho DV thì biết phải làm sao?

Hoặc là tình huống bạn không thể import được các file video mà rõ ràng là nó có liệt kê trong danh sách các file video được AP CS4 hỗ trợ. Lúc đó bạn phải làm sao?

Cách sửa lỗi:

chạy vào trong thư mục cài đặt premiere cs4 > tìm thư mục setup > trong thư mục này có cái file tên setup.exe, chạy nó rồi next tới khi xong thì ngưng.

vd: C:/program files(86)/adobe/adobe premiere cs4/setup/setup.exe

Mở lại premiere và kiểm tra, chà, cả đống preset đã được cài lại, cả mấy cái file video, vd .m2t vừa mới bị lỗi không import được cũng chạy vào premiere ngon lành lun.

Hy vọng có ích cho anh em.

Update:

- Mới phát hiện ra thì ra là thằng After Effect CS4 cũng mắc bệnh không import các file video mà nó support thuần túy hay không thuần túy y như AP.

Và tôi nghĩ rằng cả bộ sưu tập CS4 hay CS5 nếu có một thành phần nào mắc lỗi import hay mất profile/preset của chính thành phần đó thì hoàn toàn có thể áp dụng biện pháp này để sửa chửa.

Công thức chung:

Vào thư mục cài đặt của chính phần mềm (trong bộ Adobe CS4/CS5) bị lỗi không import được hay lỗi mất profile/preset của nó > dùng chức năng Search của máy tìm chương trình tên Setup.exe > cho chạy chương trình này đến khi hoàn tất (báo successful) > kiểm tra lại chương trình còn bị lỗi này nữa không.
    Được sửa bởi vibi lúc 00:13 ngày 29-06-2011
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Tệ thật ! Chính xác

Hướng dẫn thật chính xác! Cảm ơn 1000 lần! Mình cũng dùng thằng CS4, phiên bản 4.2. Hỳ hục mãi mới "tác hợp" được thằng này với em Matrox RT.X2; tưởng là Ok nhưng chưa kịp mừng thì đã "toát mồ hôi hột" vì không thể Import file được. Sau khi làm theo hướng dẫn của Vivi mình đã thành công. Ai bị lỗi tương tự cứ làm theo Vivi là ổn ngay! Cảm ơn Vivi thêm 10.000 lần nữa!

Like
    1
    Cứ mỗi khi nó bị lỗi gì là em đều cho nó setup lại từ đầu hết! cảm ơn Bro Vibi!

Like
    49
    trước mình cũng hay ngồi cài lại, oải chè đậu lun. Bữa hên sao search 1 phát trung ngay cái bài này. Thấy sài được thế là ghi lại cho anh em cùng biết. Đúng là hay hok bằng hên

Like
    0
    mình xài CS5 nhưng trong premiere khi cài vào thì thiếu sequence preset HDV nhưng mình tìm không có thư mục setup và cũng không tìm thấy file có tên là setup.exe là do mình cài bị lỗi hay sao?

Like
    49
    nếu bạn sài máy MAC thì làm sao thấy được file setup.exe đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vibi View Post
    nếu bạn sài máy MAC thì làm sao thấy được file setup.exe đó
    mình dùng win 7 64 bit thôi mà

Like
    29
    mình cũng không tìm thấy file setup.exe đó trong ổ C:/program files(86)/adobe/adobe After Effect CS4/setup/setup.exe
    Máy mình cài win 7 64 bit,nay nhờ bạn chỉ giúp cách khắc phục với.xin cảm ơn

Like
    0
    Thử xem trong thư mục C:/programs

Like
    49
    mí bác vào bên trong thư mục Adobe và bắt đầu tìm từ chỗ này. Dĩ nhiên là dùng chức năng search của máy để tìm. Mỗi sản phẩm riêng của Adobe (Premiere, Effect, Media Encoder) đều có tập tin setup.exe để cài lại mấy cái preset của chính sản phẩm đó. Mà phải chắc chắn là mí bác sử dụng bộ cài phần mềm chính thức tải từ hãng Adobe nha, không thì bộ cài đường có bị rút gọn hay ở dạng portable. Nhiều khi bộ cài là bản demo cũng thiếu mất vài thứ (em không chắc là có bị thiếu cả phần preset này hay không).

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết