Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Lại chuyện "Back-Link", cần các ý kiến sâu sắc!

Cùng thống kê các cách tạo Black link nhé!

1. Viết bài chèn link trên các trang MXH, rao vặt, diễn đàn
    2. Thuê viết bài chèn link trên các trang tin tức, trang có nội dung tương ứng
    3. Kệ BL, chỉ cần chú ý làm tốt nội dung, theo thời gian sẽ tăng lên
    4. And more ...???

VD như này:

Nhân viên Google hưởng lương cao nhất ngành công nghệ
    Quote Quote

Like
    6
    Cứ tưởng bác này có chiêu gì hay, em chạy vào học hỏi. Ai dè ......

Like
    0
    hic, đi vào rồi lại đi ra, cháng ghê

Like
    0
    Cách xây dựng BL bi giờ trên Internet đầy ra đó. Nhưng quan trọng là mình biết phương án nào khả thi và phù hợp với mình mới là vấn đề. Link Wheel, Link Pyramid v..v

Like
    15
    theo em nghĩ backlink là vấn đề quan trọng để đưa từ khóa mình vào top, các cách bác nói trên có lẽ là các cách cơ bản thông dụng nhất nhưng ta cần phải định hướng backlink về có chất lượng không và trên onpage mình có thông tin liên quan đến chuỗi ký tự liên kết mà mình đặt trang khác hay không,.....nhưng em nghĩ càng nhiều thì càng tốt nhưng vẫn phải có một tỷ lệ nào đó với tuổi đời ,lượt visit,... ở trang của bác nữa!

Like
    34
    Vấn đề của bạn là gì?
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    7
    backlink là các liên kết tới trang web. Backlink là một nhân tốt quan trọng để điều hướng truy cập website, nó có ý nghĩa rất lớn trong việc tối ưu hóa website cho các công cụ tìm kiếm.

Em mạn phép trình bầy tổng kết lại một chút, Đại ca boot và các bác xem thế nào nhé!

Tạo backlink có nhiều cách:

1. Dựa vào nội dung của site: xây dựng nội dung hấp dẫn. Và để cho người đọc tự phát tán nó. VD: youtube

2. Mua backlink: đặt quảng cáo, đăng bài PR, mua link chữ ký trên các diễn đàn, quản cáo trên mạng xã hội, mua link trên google. Ví dụ: nguyenkim.vn. maihoang.com.vn..

3. Trao đổi backlink với các website khác, cộng sinh cũng phát triển. Cái này anh em triên diễn đàn mình làm rất nhiều.

4. Phát tán link lên các website thông tin, danh bạ, diễn đàn, trong muc comment của các báo.... ví dụ: Linkhay là một điển hình. ngoài ra: dmoz, digg, Y!Dir. push2check...

5. Sử dụng các webtool: Dùng các webtool để phát tán link, cái này hơi nguy hiểm và dễ vô blacklist của google. Em không khuyến khích các bác làm vụ này nên xin phép không cho ví dụ.

6. Sử dụng các phương thức truyền thông: như Email, SMS...

Không biết còn các cách nào nữa không nhỉ? À! mà các bác có biết làm sao để biết website của ta có bao nhiêu backlink hông? (trừ alexa, và trêngoogle analytics ra)
    nghematong[dot]com

Like
    1
    Ai cũng biết những cách cơ bản đó.Nhưng k phải ai cũng làm đc và thành công !

Like
    7
    Quote Được gửi bởi oiquetoi View Post
    Ai cũng biết những cách cơ bản đó.Nhưng k phải ai cũng làm đc và thành công !
    Muốn tạo backlink thành công thì phụ thuộc vào nhiêu yếu tố lắm. Tùy vào các tài nguyên(tài chính, thời gian, nhân sự, định hướng phát triển...) mà với mỗi site có kiểu phát triển backlink riêng.

chúng ta làm web đều biết, đợi tới lúc một website thành công để ăn mừng thì lâu lắm. Sao không sống vui vẻ với việc phát triển từng backlink một hàng ngày chứ!?
    nghematong[dot]com

Like
    0
    Chắc cứ từ từ mà đi quá

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết