Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Phong Vũ hay Hoàn Long???

Hello, Các bạn nào đã từng mua ở TPHCM có thể góp ý cho Misty nên mua ở Hoàn Long hay Phong Vũ ko? Nơi nào ít bị "khiếu nại" hơn? Misty thì trước giờ hay mua PV và thích PV hơn nhưng hình như PV ko có bán computer hàng secondhand thì phải? (số lượng khoảng 20 máy)

Nhân đây misty cũng muốn hỏi, đa số người bán đều khuyến khích mua secondhand monitor nhưng mình có nên mua ko? Misty sợ là khi xài secondhand thì có bán lại được ko?Chơi các loại game trên mạng cần Card VGA màn hình bao nhiêu là đủ nếu tích hợp 32 MB có được ko? Nghe nói CPU 1.8 GB ~ 2.0 GB?

Trả lời gấp dùm Misty nhé......Thanx much......

Misty thấy hình như DD chúng ta hơi ít nói về các nơi mua bán linh kiện và nhận xét từng chỗ về giá cả, mặt hàng nơi đó như thế nào.Trong khi điều đó rất giúp ích cho những người sắp mua như Misty, rất mong các bạn hay những ai có kinh nghiệm chỉ giúp với........

Like
    0
    Hoàn Long bảo hành cực kì tệ ,đồ hên sui thôi nhưng hình như sui nhiều hơn .nói chung đừng mua của hoàn long.Còn PV thì khâu bảo hành nói chung không tốt ,ít bực mình hơn hoàn long ,tui thấy u mua của nguyễn hoàng or thành nhân có lý hơn
    màn hình seconhand nếu biết chọn thì sài tốt -=>màn hình sài khoảng thời gian 3-4 năm không sao ,còn u bán lại tất nhiên là khó rồi hàng secondhand mà .Ngay cã mua màn hình mới 15 inch u bán lại bây giờ có người còn chê không thèm mua nữa là .
    chơi game online thì sài card màn hình rởi ít nhất là 64 còn muốn xịn và có tiền thì 128 là tốt nhất dừng sài onboard.CPU loại 2.4 là ok rồi
    dặt biệt là đường truyền phải tốt (tốt nhất sài 2 line ADSL )

Like
    0
    tui thấy, đúng là mua ở Nguyễn Hoàng hoặc Thành Nhân là đúng đó, Nguyễn Hoàng họ tiếp rất chu đáo, lại còn có chế độ bảo hành tận tình nữa (nguyên một cái bệng viện máy tính ở đó mà , tuy nhiên nếu máy có hư thì bạn phải đem ra cho họ, chứ họ không đến nhà đâu), còn Thành Nhân thì lúc trước tui có mua 1 USB về cấm vào máy ko nhận, đem ra bảo hành, họ liền hẹn ngày sau đến lấy, thế là ngày sau họ đổi cái mới cho tui ... nói chung, tui thấy Nguyễn Hoàng và Thành Nhân là được .. còn Titan, Hoàn Long, Phong Vũ tui thấy rất nhiều người (trong đó có tui nữa ) phàn nàn về chế độ bảo hành và tiếp khách rất "láo" ...

Like
    0
    xem cái này rồi chọn chỗ mua nè, mấy giờ rồi còn ra tìm 2 nải chuối đó chời
    http://ddth.com/showthread.htm?t=59748
    http://ddth.com/showthread.htm?t=63552

Like
    0
    Nguyễn Hoàng là bọn củ chuối nhất trên đời, toàn đồ phò :|

Like
    0
    Kiếm 1 vé qua USA ma mua .

Like
    0
    Hoàn Long chuyên đưa hàng second hand lên bán với giá đồ mới. Mua nó là chết luôn. Nguyễn Hoàng thì đừng đứng ngoài nhìn vào cái iCare của nó. Vô thử mới biết, toàn mấy thằng ngu không hà. Chẳng biết cái gì. Đem đồ vô đó sửa chỉ tổ cãi cọ bực mình thêm. Phong Vũ bảo hành không ổn, hàng họ chính hiệu cũng có nhưng đa số là hàng trôi nổi. T&H bảo hành tốt, hàng chính hiệu, có chất lượng nhưng giá cả đắt đỏ, mỗi món nó kê thêm 4~10 USD. Màn hình second hand xài một thời gian thì khó mà bán lại vì tuổi thọ của nó chỉ khoảng 2~3 năm, nếu mua thì ra thẳng kho Duy Hải trên đường Nguyễn Hữu Cảnh gần cầu Sài Gòn mà mua.

Like
    0
    Cửa hàng nào cũng bị chê hết , vậy biết tới đâu mua linh kiện bây giờ !
    Lúc tới mua thì tiếp đón khá chu đáo , nhưng mà khi đem đồ tới bảo hành thì đúng là bị " hành " mệt nghỉ luôn !

Like
    0
    Nói chung tui chưa thấy cửa hàng nào ở SG là tốt cả, nếu xui bị trục trặc mà bảo hành thì quả là phiền phức vì bọn nó ko chu đáo.

Like
    0
    Theo nhận xét của tui ấy hả, hổng có cái cửa hàng nào ở Vn mà bán đồ bảo hành đàng hòang hết. Lúc mình tới mua và tới bảo hành là hai thái độ hòan tòan khác nhau. Bực mình lắm. Nói thiệt nên lựa chỗ nào hàng bảo đảm để khỏi bảo hành

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết