Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Capture Action-on-screen and change to SWF ???

Chào mọi người.

hiện nay tui đang tìm chương trình nào mà capture lại hành động trên màn hình ( ngay cả lúc chơi game ... ) vì tui đang muốn làm mấy cái tutorial nhưng không có biet chương trình nào ok trong việc này

Hiện nay tui có cái frap để ghi nhưng không có ***** nen chỉ ghi được 30 giay , ai co ***** hay có chương trình gì khác thi giúp đỡ tui nha

thêm 1 chuyện nữa là để chuyển từ dạng file film sang dạng flash film SWF thì nên xài cái nào ???

Các sư huynh giúp đệ chuyện này nha ,thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi solidsnake
    Chào mọi người.

hiện nay tui đang tìm chương trình nào mà capture lại hành động trên màn hình ( ngay cả lúc chơi game ... ) vì tui đang muốn làm mấy cái tutorial nhưng không có biet chương trình nào ok trong việc này

Hiện nay tui có cái frap để ghi nhưng không có ***** nen chỉ ghi được 30 giay , ai co ***** hay có chương trình gì khác thi giúp đỡ tui nha

thêm 1 chuyện nữa là để chuyển từ dạng file film sang dạng flash film SWF thì nên xài cái nào ???

Các sư huynh giúp đệ chuyện này nha ,thanks

theo như solidsnake nói vậy là screen capture rồi!? tôi cũng chưa biết có soft nào có thể capture mọi thứ hay không!? nhưng tôi đã dùng "Camtasia Studio" để screen capture làm tutorial rồi. Và "Camtasia Studio" còn có 1 cái hay là có thể output "live".

Do trước đây tôi làm 1 sharing desktop program (view only) bằng FlashMX với server là Flash Communication Server. Nhờ chức năng live này mà tôi có thể share 1 vùng trên màn hình của mình cho người khác xem realtime trên Flash.

Ngoài ra tôi cũng có thể thay thế nó như 1 Webcam để share qua YIM

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết