Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Không vào đc internet khi bật router wireless

các pác giúp em giải quyết cái lỗi này với. Nhà em hiện đang xài 1 desktop và 2 laptop để vào đc internet thì em có 1 cái modem ADSL của D-Link và 1 con router wireless của Linksys. Hiện tại thì cái modem ADSL nó có 2 đường USB, và RJ45 cái desktop thì nối trực tiếp với cái modem ADSL wa đường USB còn cái router Wireless thì wa đường RJ45.

Em cấu hình cho cái router wireless chỉ như là 1 cái switch và default gateway em để địa chỉ của cái modem ADSL. Nói chung là chạy rất ổn định, nhưng tự nhiên từ hôm kia tới h nó dở chứng là mặc dù tất cả các đèn bên modem ADSL đều sáng như bình thường nhưng máy tính lại không vào mạng được. Tắt modem đi mở lại thì được chừng 15,20 phút lại không vào mạng đc mặc dù đèn ADSL trên modem vẫn sáng.
    Em đã gọi bên kỹ thuật của Viettel xuống kiểm tra họ nói đường truyền vẫn tốt không có vấn đề gì và họ bảo là tại cái router wireless và cái modem ADSL của em bị hư nên nó làm cho hok vào internet đc hix hix.
    Làm sao mà hư cùng lúc 2 cái đc chứ??Em mới mua cái router wireless linksys 54G được có mấy tháng (

Em đã quét virut cho 3 máy bằng Microsoft Security Essentials mà cũng vẫn không vào net đc. Các bác có cách nào giúp em cái,thanks các pác nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Disable dùng cab xem có vào được ko. Nếu ko được nữa thì sẽ có người khác giúp :P

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kkanhhungvl View Post
    Disable dùng cab xem có vào được ko. Nếu ko được nữa thì sẽ có người khác giúp :P
    bạn nói rõ đc không, mình chưa hiểu ý bạn. Lúc mà máy tính không kết nối đc internet mình ping 192.168.1.1(IP của cái modem ADSL) thì không ping đc đèn internet vẫn sáng

Like
    324
    Bạn lấy cái desktop gắn trực tiếp card mạng bằng dây cáp mạng vào cái đầu RJ45 của modem ADSL. Thiết lập IP, xong vô internet được không?

Like
    0
    Trường hợp của bạn cũng có thể do dây nó bị lỏng, bạn bấm lại dây mới coi thế nào.

Like
    5
    Bạn cắm dây nhảy từ cổng LAN (RJ45) trên modem vào cổng nào trên AP (WAN, LAN) ????

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post
    Bạn lấy cái desktop gắn trực tiếp card mạng bằng dây cáp mạng vào cái đầu RJ45 của modem ADSL. Thiết lập IP, xong vô internet được không?
    mình thử cách của bạn rồi mà vẫn không được. Cả ngày chủ nhật hôm qua mình mang cái modem và wireless router đi bảo hành thì nó vẫn vào mạng bình thường không bị gì cả, mang qua nhà thằng bạn cũng vào mạng ầm ầm luôn. Hic hic giờ mình pó tay luôn rồi chả bit' nó bị sao nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi user_84_gialam View Post
    Bạn cắm dây nhảy từ cổng LAN (RJ45) trên modem vào cổng nào trên AP (WAN, LAN) ????
    Bạn ơi, cái wireless router mình xài 6 tháng nay rồi nó vẫn vào bình thường, nên không phải mình cắm sai cổng đâu, dây mạng cũng kiểm tra kỹ luôn rồi. Bạn còn cách nào khác không????
    Được sửa bởi Mr.Cool lúc 20:20 ngày 06-06-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    5
    Bạn thử reboot lại AP xem !

Like
    0
    Có thể bạn khộng đặt mật khẩu cho cái modem nên ai đó vào Config, bạn config lại coi sao nhé, set mật khẩu cho an toàn.

Like
    0
    thanks các pác đã hướng dẫn. Tình hình bây h là cái modem + cái wireless router của e nó đã chạy lại bị thường chả có lỗi gì hết, e nghĩ lỗi là do thằng Viettel mạng nó bị chập chờn mà nó cứ cãi cố đổ lội tại cái modem. Đúng pó tay!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết