Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28
    Like
    26

Các bác nghĩ sao về tình trạng bán & sử dụng Coupon Adwords tràn lan hiện nay ????

Sao cứ hình thức kinh doanh nào hiệu quả đi vào VN là lại bị biến tướng nhỉ . Ngày đầu mình làm Adwords gói min là 375$ mà ngày đó chưa cạnh tranh lắm như bây giờ . Giờ có 900k rồi 400k thực sử nản chả muốn làm ăn gì nữa .

Coupon thì hầu hết là đi mua từ những người dùng CC chùa đi reg hosting lấy coupon mà dùng coupon rất nguy hiểm ) chán làm ăn kiểu như thế này quá các bro ạ !
    Quote Quote

Like
    13
    mình hiện tại cũng đang là nạn nhân của coupon, bên bác làm thế nào, có coupon ko, mình đã tham khảo giá bên bác, và đang cân nhắc

Like
    0
    em chẳng có ý kiến ý cò gì cả

Like
    0
    Dùng Adword dễ bị tụt hạng từ khóa lắm . Thực tế tớ cũng rất ít khi click quảng cáo adword.

Like
    10
    Mình vừa bán cả coupon và thực hiện luôn cho khách hàng. Nhiều khách hàng sử dụng dịch vụ ở nơi khác sau đó sang sử dụng bên mình được một thời gian thì quảng cáo lúc chạy lúc không. Mình không hiểu bên dịch vụ lần trước họ làm kiểu gì mà để như vậy???

Mình nói như vậy, bởi vì những khách hàng lần đầu quảng cáo adwords và sử dụng dịch vụ bên mình thì hoàn toàn không bị tình trạng gì. Chạy rất tốt.

Có lần mình nói sử dụng visa để quảng cáo tốt hơn dùng coupon cũng bởi lý do trên. Mình là người bán coupon nhưng mình cũng nói thẳng: "người Việt Nam mình ham rẻ nên mới tạo ra thị trường cung coupon".

Khi kinh doanh mọi người đều tưởng là bán cái gì rẻ mạt thì có nhiều người mua, lợi nhuận sẽ cao. Nhưng thực tế mình vẫn đang cung cấp cho cả 3 thị trường: cung coupon, quảng cáo adwords giá rẻ, quảng cáo adwords giá chuẩn. Thì lợi nhuận từ adwords giá chuẩn cao nhất, vì hợp đồng bên mình thường từ 10 triệu trở lên. Sau đó đến bán coupon, cuối cùng mới là adwords giá rẻ vì hợp đồng giá trị quá nhỏ..

Hàng coupon bên mình "sạch", không vi phạm pháp luật. Đừng mạnh miệng mà chụp mũ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi Ricky1990 View Post
    Dùng Adword dễ bị tụt hạng từ khóa lắm . Thực tế tớ cũng rất ít khi click quảng cáo adword.
    Bạn nói như vậy khác nào bạn nói "Google tự vả vào miệng mình". Bạn hiểu điều mình đang nói chứ ???

Lợi nhuận từ Adwords là nguồn thu chính của Google. Google mà tuyển bạn làm phát ngôn viên thì sau 1 tuần thử việc, cổ phiếu Google chỉ bằng 1 mớ rau muống.
    Được sửa bởi x.broker lúc 21:51 ngày 29-05-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    ở Vn nhiều dịch vụ mới khó phát triển, vì ng VN ham rẻ, nhưng lại đòi chất lượng

Like
    10
    Quote Được gửi bởi jack_113 View Post
    ở Vn nhiều dịch vụ mới khó phát triển, vì ng VN ham rẻ, nhưng lại đòi chất lượng
    Trước khi mình lựa chọn gói dịch vụ cho khách hàng thì mình thường hay thăm dò xem họ hiểu đến đâu, họ đã từng xài dịch vụ này bao giờ chưa...Để sau này họ thông cảm cho mình nếu có trục trặc xảy ra ngoài ý muốn.

Và may mắn là đến giờ cũng có một vài trục trặc nhỏ như mình đã nói ở trên đầu nên khách hàng hiểu và họ thông cảm cho mình.

Like
    26
    X broker cho hỏi coupon ở đâu mà sạch thế )

Like
    47
    Theo mình thì nó có 2 mặt
    Lạm dụng Adwords không tốt, GG sẽ ban website đó=>Không có lợi về lâu dài
    Bản thân mình cũng là nạn nhân của Adwords, có lẽ sau này GG sẽ cắt giảm cái Vouchers này thôi

Like
    26
    Theo như mình đc biét coupon hiện nay toàn là từ đi mua hosting = CC chùa thui ) chả nhẽ mình lại quay video cách order thử cái hosting get coupon đưa lên đây !
    Được sửa bởi azlazco lúc 08:46 ngày 30-05-2011

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết