Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Movie trong Premiere bị giựt, tại sao vậy???

Mình dùng Premiere Pro 1.5 & 6.5 khi import file video & coi trên Monitor đều bị giựt, ko được trơn tru, render ra vẫn bị y chang, âm thanh thì vẫn OK ko bị gì cả, tại sao vậy mấy bác. PC của mình là 2.4G HT, RAM 512, HDD 250G 7200rpm, VGA nForce3 Ti200 128M.
    Các bác chỉ giúp mình với.
    Quote Quote

Like
    0
    Trước tiên bạn phải nêu cụ thể import Video thuộc format nào, project có thông số ra sao và Export Video ra theo format nào.

Tôi đoán có thể do Video Codec bị lỗi khi De hay Encode.

Like
    0
    tất cả các format từ wmv, avi, mpg đều bị, bị ngay trên Monitor khi play chứ ko phải chỉ khi render ra bác ạh, em để tất cả setting là default ko thay gì cả từ khi install Premiere Pro1.5, chạy chương trình, tạo project mới, render ra file mới đều ko thay đổi gì cả
    nếu là do codec như bác nói thì em phải sửa thế nào?
    Được sửa bởi p00rStudent lúc 00:29 ngày 12-03-2005

Like
    0
    Cậu xài từ format thế ai mà rõ được, cậu phải cho 1 ví dụ trực tiếp.

tôi có file AVI imput, DV format, 720*576 hệ pal, 25 f/s
    Project dưới AP: DV Pal standard- 48 KHz
    Editing, Effeccts etc.
    Export DV Pal standard (720*576), Audio 48 KHz v.v

1, Cách tìm lỗi trước hết cậu thử Play các files bị lỗi trên 1 PC khác xem sao nế chạy tốt thì mới kết luận chắc chắn tại máy mình.
    2, Deinstall tất cả các Codec mới setup (nếu có)
    3, Deinstall tất cả DVD software player và Restart PC.
    4, Setup lại DirectX lastet version
    5, Setup Windows Media Player 10
    6, setup DVD software player ví dụ WinDVD, PowerDVD
    7, Preview 1 file video xem sao nếu OK thì chạy thử trên Premiere
    Được sửa bởi Co Loa lúc 20:59 ngày 12-03-2005

Like
    0
    mình cũng bị vấn đề tương tự như vậy, khi dựng phim và tạo effects xong mình export luon (không render) thì phim bị giật, chỉ bị giật một đường nhỏ ở phía trên của màn hình thôi , nhưng trông cũng ngứa con mắt lắm. Bạn nào biết cách giải quyết chỉ dùm mình với.

Like
    0
    Vụ này thường xảy ra nếu xài Effects Plugins ví dụ HFX & co vì không đồng bộ với Graphic Interface (Hall, DirectDraw...) nên Render trước là điều cần thiết. Nêu chỉ bị mỗi 1 line thì khi Export dùng chức năng crop mà bỏ đi 6 -> 8 line or pixels.

Like
    0
    của mình thì chỉ bị ở bên render monitor thui, còn bên source monitor thì chạy ầm ầm ko sao hết, mình ko xài codec gì hết, coi như máy mình cài WinXP xong lài cài Premiere luôn, tất cả đều default ko chỉnh sửa cài gì hết, mình có 1 desktop & 1 laptop cả 2 đều bị giựt, mắc dù đã set frame rate của Project file giống y chang frame rate của file movie được import, tất cà các định dạng mình import vào là: AVI, MPEG, WMV với mọi thông số như size, fps, pal/ntsc chưa có file nào là ko bị giựt, trong khi mấy file movie này play bằng WMPlayer, PowerDVD or bất cứ phần mềm playback nào đều OK, (

Like
    0
    Chào mọi người.
    Trong biên tập video, việc kiểm soát video trên computer monitor là không chính xác. Vì video sẽ xem trên TV, vì vậy bạn nên dựa vào đó mà quyết định video của bạn có giật hay không. Tôi đặc biệt chú ý các sản phẩm của Adobe đều không hiển thị được đúng video realtime trên pc monitor, điều này 1 phần cũng do pc display card, nhưng khi kiểm soát trên TV monitor thì bình thường. Bạn xem lại.

Like
    0

Preview trong adobe premier bị giật lag

Bạn vào sequence --> render video. Có hai lựa chọn cho bạn 1 là render một video cụ thể 2 là render tất cả các video trong vùng làm việc. Sau khi render xem sẽ ko bị giật lag nữa Chúc bạn thành công!
    Được sửa bởi transynghi lúc 09:22 ngày 29-12-2013

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    49
    Mình rất thích bạn. Rất nhiệt tình. Nhưng mà cậu ấy hỏi từ hồi năm 2005 lận cơ. Tới giờ 8 năm rồi chài ưi =))))

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết