Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 43
    Like
    1
    Ui ! Phim xem tuyệt thật, nếu như "Unknow images..." nói chi tiết về cuộc sống của lính Mỹ ở VN thì "Ten thousand..." có những bài phỏng vấn về cả 2 phiá, đứng ở vị trí trung lập, ko ta ko địch, bộ phim trình bày 30 năm cuộc chiến VN . Có những cảnh thực đời sống lúc ấy sao mà tui thích xem như vậy lắm, giúp mình biết thêm về lịch sự cuộc chiến tranh phi nghĩa của Mĩ .
    Phim dài 13 tập . Tui đã record lãi tập đầu, sẽ cố gắng thực hiện copy nốt mấy tập kia

Like
    0
    Mình coi mà thấy rợn cả người. Coi đến khúc nói về trận Khe Sanh or Thành cổ Quảng trị gì đó - bộ đội tổn thất tới 15.000 người !!! Thế mới biết hòa bình phải trả một giá thật đắt. Mình ước gì mấy ông cán bộ chỉ biết ăn hối lộ (chắc cũng không ít người đã chiến đấu năm xưa?) xem được những thước film ấy nhỉ .

Like
    0
    Bác nèo có link download film nì ko?? Hiện giờ em ko ở VN, muốn xem lém mà ko xem được.

Like
    0
    Bác VHHX ới ởi ơi, bác lưu được rồi nhớ share cho anh em với nhé. Em phải đi kiếm liền mấy đĩa DVD high quality để lưu thôi.

Like
    0
    Các bác có thể up phim này lên net không? em không có điều kiện để coi trên tivi việt nam. lên mấy site truyền hình không thấy.
    nếu được, các bác upload lên một site nào đó cho em down về với. em sẽ đánh ra đĩa rồi tặng cho bạn bè mỗi người 1 đĩa để họ hiểu thêm về cuộc chiến việt nam.
    bạn bè em (rất nhiều nước) thường khen việt nam rất giỏi đánh giặc, em tự hào lắm và muốn có tài liệu nào đó tặng họ để họ hiểu thêm, yêu quý việt nam hơn.
    em cũng đã bê y nguyên cái trang vietnamtoursim.com, thêm mấy bài hát có hình với những tà áo dài, những cô thiếu nữ thướt tha và burn ra đĩa tặng họ, họ khen nhiều lắm.
    bây giờ mà có thêm cái đĩa này thì tuyệt lắm.
    nhờ các bác đó.

Like
    1
    Ai rãnh qua nhà tui chép đi hen, chứ mắc công encorde ra VCD quá :P

Like
    0
    Post lên cho anh em down về xem với

Like
    1
    Bọn Mỹ thời đó thật là chó chết !!!!!!!!!!!!!!
    Sát hại đồng bào ta đến tận 2,000,000 người. Thật ghê tởm và đáng phỉ nhổ vì khoảng một nửa trong số đồng bào hi sinh dưới tay chúng là dân thường.
    Xem phim mà mình chảy cả nước mắt..... T.T
    Để có được đất nước Việt Nam vô vàn thân yêu của chúng ta hiện tại. Ông cha ta đã phải chiến đấu, hi sinh, lao động ..... nhiều đến mức nào. Phải trả bằng biết bao nhiêu mồ hôi, xương máu.... Thế hệ chúng ta phải biết tới điều đó để sống, học tập và rèn luyện tốt hơn.

Like
    0
    Các bác vào đây xem cựu chiến binh Mỹ nói về lịch sử chiến tranh Việt Nam:

http://25thaviation.org/id766.htm

BBC cũng có một vài bài về cuộc chiến tranh Việt Nam:

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/regi...xuankhoa.shtml

Like
    1
    Hôm kia xem tập 2 của bộ phim Việt Nam, cuộc chiến 10,000 ngày thấy quân ta đánh hay quá. Qua trận Điện Biên Phủ, Đại Tướng Võ Nguyên Giáp được coi là một trong những vị tướng xuất sắc và tài giỏi nhất thế giới.
    Bây giờ là 20h18' ngày 1/4/2005. Tí nữa vào lúc 22h trên kênh VTV1 sẽ chiếu tiếp tập 3 đấy. Các bác nhớ đón xem và ghi lại nha!

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết