Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

[SOFT] ve phan mem ve mach dien tu

mình đang cần, một phần mềm vẽ mạch điện tử, nhưng không biết nên dùng loại nào: circut marker, protel, hay orcad...mình chưa có kinh nghiệm sủ dụng, mình không biết cái nào có thể chạy được mô phỏng mạch.
    ai đó biết có thể giúp đỡ không?
    Quote Quote

Like
    0
    theo mình , orcad là mạnh nhất (protel thi mình khong biết). Orcad có rấtt nhiều linh kiện . Tuy nhiên việc mô phỏng bằng orcad lai phức tạp hơn C. maker rất nhiều . nếu bạn chịu khó tìm tòi thì mình khuyên bạn nên sd Orcad. bye bye

Like
    0

Protel

Tôi khuyên bạn sử dụng nó vì những lý do sau: nhỏ gọn, tạo mạch in nhanh và gọn nếu như bạn có một ít kinh nghiệm, bạn phải chạy phần vẽ mạch tự động, sau đó tìm những wire nào chưa vẽ được thì vẽ, sau đó lại chạy mô phỏng, theo kinh nghiệm của tôi thì vơí mạch không quá phức tạp bạn có thể vẽ được mạch in khá OK ở lần auto thứ 5, tuy nhiên khi vẽ xong bạn vẫn nên chỉnh lại bằng tay những đượng nớpi Vcc và Mass. Thân!

Like
    0
    Sao KhÔng Post LÊn ĐÂy ĐỂ Mọi NgƯỜi Dùng ThỬ Xem ThẾ Nào!!!!

Like
    0
    xin chào các bạn ! mình rất muốn tìm hiểu về một số phần mềm vẽ mạch điện tử nhu orcad .bạn nào có tài liệu hay phần mềm có thể chia sẻ cho mình được ko? mình xin cảm ơn nhiều .email cua mình là :danghunght2003@yahoo.com

Like
    0

Dien tu

Mấy cha toàn nói không hà sao không post lên cho mọi người chia s3 mình cũng cần nó nhưng khong thấy làm mà toàn nói khong vậy

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết