Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Hỏi về CPU AMD

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh
    Dòng AMD chỉ có AMD 64 là mát hơn Intel thôi, còn lại là nóng và tốn điện hơn.
    Nói bậy ............................
    AMD XP dùng công nghệ 0.13 trở đi : Du , TBB . TTA , barton , sem**** đều mát và ít ăn điện hơn Pentum 4 A, B , c con E thì không cần nói rồi
    sem**** dùng SOI silicon nên mát nhất fulload chỉ có 39 độ thôi mà nhìn chung CPU AMD thường chạy DF dưới 45 độ ..........
    AMD nhìn chung ăn khoảng 50W barton 60 W
    Intel P4 C bèo nhứt chũng 89 W rồi con E là 110 W còn oc thì 140W á

Ai nói AMD 64 mát hơn AMD XP là sai lầm lớn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi athlon26
    nếu dùng bình thường ko chọc ngoáy gì thì chip nào cũng thừa độ bền , sau lạc hậu lo mà bán đi , vứt đi chứ chắc ko lo hỏng
    Nếu sài AMD thì bạn nên hạn chế chọc ngoáy càng ít càng tốt. CPU AMD (đời cũ) rất dễ bị mẻ chip. Nếu bị mẻ chip coi như đi đời con CPU và bạn sẽ không được bảo hành đâu!

Nếu chơi con CPU đời cổ như Duron chẳng hạn, thì nên có cái case rộng và thoáng một chút. Mấy chú CPU nè dễ bị overheat dẫn đến cháy nổ lắm. Tốt nhất có tiền thì chơi luôn mấy con mới, chạy cực phê!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mathiencusi
    Nói bậy ............................
    Ai nói AMD 64 mát hơn AMD XP là sai lầm lớn
    Tui ko bít nhưng tui đang dùng AMD 64 3200+ mà quạt CPU chỉ quay khi nào chạy chương trình, còn ko thì nó cứ đứng im, sờ vào thấy lành lạnh tay mặc dù phòng mái tôn, giữa trưa ko có máy lạnh. Trước kia dùng AMD XP nóng chà bá lúc nào quạt cũng chạy tít thò lò.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tran Kieu Anh
    Tui ko bít nhưng tui đang dùng AMD 64 3200+ mà quạt CPU chỉ quay khi nào chạy chương trình, còn ko thì nó cứ đứng im, sờ vào thấy lành lạnh tay mặc dù phòng mái tôn, giữa trưa ko có máy lạnh. Trước kia dùng AMD XP nóng chà bá lúc nào quạt cũng chạy tít thò lò.
    Ah đó là do AMD 64 có cool 'nQiet lúc không fulload thì CPU nó hạ HSN , giảm tốc độ nên mát chứ fulload thì nóng hơn AMD XP xiềng
    Cool 'n Qiuet chỉ có tác dụng khi không chạy soft gì thui

Quote Được gửi bởi galloper
    Nếu sài AMD thì bạn nên hạn chế chọc ngoáy càng ít càng tốt. CPU AMD (đời cũ) rất dễ bị mẻ chip. Nếu bị mẻ chip coi như đi đời con CPU và bạn sẽ không được bảo hành đâu!

Nếu chơi con CPU đời cổ như Duron chẳng hạn, thì nên có cái case rộng và thoáng một chút. Mấy chú CPU nè dễ bị overheat dẫn đến cháy nổ lắm. Tốt nhất có tiền thì chơi luôn mấy con mới, chạy cực phê!
    Duron là mát nhứt đó cha nội ..................... duron ApB nhe

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết