Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    10

[Help]: Ngăn ngừa topic tự động post

Xin chào các bạn trong box Thảo Luận Chung về Thương mại ĐT và toàn thể thành viên DDTH nói chung.
    Diễn đàn của mình www.raovatkhanhhoa.vn hiện nay bị một vấn nạn đó là hiện tượng xuất hiện các topic tự động rất nhiều vào các box khiến cho công tác quản lý rất mệt mỏi. Các topic này được spam, post tự động từ nhiều nguồn khác nhau, chủ yếu là Bất động sản. vậy làm thế nào để ngăn chặn triệt để hiện tượng trên. Xin các bạn chỉ giúp.
    Quote Quote

Like
    13
    bạn đưa capcha vào để xác nhận post, cũng như capcha cho phần đăng ký vậy.

Like
    0
    Họ dùng phần mềm ! Bên mình cũng dự định mua 1 cái để post !

Like
    0
    mua làm gì cho mệt. mình chủng bị ra 1 web. cho user đăng ký thành viên. post bài và up bài tự động lên vbb.
    Ý tưởng thôi, chưa biết thế nào. cho anh em khỏi mua phần mềm

Like
    3
    Quote Được gửi bởi raovatkhanhhoa View Post
    Xin chào các bạn trong box Thảo Luận Chung về Thương mại ĐT và toàn thể thành viên DDTH nói chung.
    Diễn đàn của mình www.raovatkhanhhoa.vn hiện nay bị một vấn nạn đó là hiện tượng xuất hiện các topic tự động rất nhiều vào các box khiến cho công tác quản lý rất mệt mỏi. Các topic này được spam, post tự động từ nhiều nguồn khác nhau, chủ yếu là Bất động sản. vậy làm thế nào để ngăn chặn triệt để hiện tượng trên. Xin các bạn chỉ giúp.
    chỉ có cách là bật captcha lên thôi. ngoài ra còn có thể tăng thời gian giữa 2 lần post, cài mod chỉ cho post bao nhiêu bài trong bao lâu thôi...

ai có cần phần mềm tự động post thì qua up365.vn của mình download, khỏi cần mua chi cho tốn kém.

Like
    1
    DDTH còn auto post được nè!hihi nói chung cứ cái cái chống DOS ấy là ok thôi.

Like
    10
    Cám ơn tất cả các bạn, chắc phải tăng cường lục lượng MOD để del bài thôi. làm theo cách đó vẫn không khắc phục được là mấy.

Like
    10
    Mình đã đặt câu hỏi ngẫu nhiên choi mỗi lần Post, Reply, vậy mà rác vẫn tràn ngập các bạn ah. Nhất là BOX Chợ Nhà Đất.Bác nào cao kiến gì giúp mình với!

Like
    4
    Họ dùng phần mềm "Mass Forum Poster". Hệ thống này có thể tự động đăng ký, vượt tường rào Captcha và kích hoạt tài khoản qua email rồi post bài. Spammers khá tinh vi khi chỉ đăng ksy tk rồi để đó, post một vài bài đầu rất bình thường sau đó mới spam hàng loạt. Bạn nên thay đổi câu hỏi và câu trả lời ngẫu nhiên thường xuyên.

Like
    55
    Đặt captcha. Mấy thằng vượt qua được cái captcha. Cộng thêm một ít bộ lọc nữa thì bọn auto ngồi khóc

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết