Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34
    Like
    0
    ko cần lên ACB đâu, chỉ cần bạn nói nơi bạn ở mình sẽ trực tiếp đến gặp để làm thẻ visa card ACB cho bạn, chuẩn bị : 1 CMND photo ko cần công chứng, 100k, điền form đăng ký (mình sẽ đưa cho bạn), hoặc nếu bạn lên ACB thì gặp mình ở quầy của ban Quản lý dự án thẻ ACB 30 Mạc Đĩnh Chi - Q1, gặp Hương hoặc Tâm

Like
    0
    Công nhận janny nhiệt tình thiệt nhưng tui sợ làm mấy cái thẻ lắm lỡ có bạn hack lấy tiền thì chit.

nhc1987 Guest
    Hic, tui đang tính làm cái này. Không biết có nên làm ko =.=

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Chị janny ơi cho em hỏi tí! Cái thẻ Visa debit của ngân hàng chị sau khi add vào Paypal rùi thì sau mấy ngày sẽ có 4 cái số gì đó để mình verify Paypal nhỉ? Em hỏi vì em đang tạo lại Paypal Account, cái Paypal account cũ không thanh toán được, mà lại đang cần Paypal để trả tiền gấp cho 1 seller trên Ebay hic. À cho em hỏi thêm về cái Bank Wire Transfer của ngân hàng chị, nếu gửi cho 1 người ở Mỹ thì mất bao lâu người ta mới nhận được và thủ tục để transfer là gì, phí bao nhiêu? Xin lỗi vì em hỏi hơi nhiều !^_^

Like
    0
    Vấn đề là bạn định làm cái gì?

Thẻ tín dụng: Credit Card
    Hay thẻ rút tiền: Debit card

Ngân hàng Việt Nam rất hay lập lờ giữa 2 khái niệm này. Chứ còn Visa hay Master hay Dinner Club... chỉ là tên hãng thôi. Tất nhiên Visa hay Master thì thông dụng và uy tín nên thường được sử dụng. Thẻ tín dụng có giá trị khi giao dịch bởi nó cho biết độ tin cậy của chủ nhân, chứ còn Debit Card thì khác gì cái ví đâu. Vì thế nếu để giao dịch mua bán thì Credit Card mới là thứ quan trọng.

Ở nước ngoài: Credit Card có chức năng kích thích tiêu dùng rất cao. Mục tiêu chuẩn của thẻ tín dụng là tiêu trước trả sau, vì thế nên lòng tin của ngân hàng vào bạn xác định số tiền bạn được tiêu. Bạn trả đầy đủ, đúng hạn thì chỉ số credit tăng, như thế dần dần số tiền được tiêu ấy tăng lên. Nhiều khi bán xe bán nhà trả chậm người bán cần xem bạn có bị bad credit không

Ở Việt Nam: éo tin bố con thằng nào hết, chồng đủ tiền ra đây ông cho mày tiêu tiền của mày. Vì thế khái niệm credit chẳng có nghĩa gì. Đa số ngân hàng chỉ cho bạn làm Debit Card, tức là bạn tiêu tiền của bạn, nhưng với cái thẻ này bạn không chứng minh được cái gì, khi mua bán ở nước ngoài nó bị hạn chế rất nhiều, hầu hết các giao dịch trên mạng không chấp nhận debit card.

nhc1987 Guest
    Vậy giờ tui làm thẻ chủ yếu là để chi trả, giao dịch với nước ngoài thì nên làm loại nào ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhc1987 View Post
    Vậy giờ tui làm thẻ chủ yếu là để chi trả, giao dịch với nước ngoài thì nên làm loại nào ?
    Tốt nhất bạn dùng credit để hạn chế rủi ro.Bạn nên chọn VCB theo tính toán của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam, tỷ lệ rủi ro đối với chủ thẻ của VCB ở mức thấp nhấp so với các Ngân hàng TMCP khác.

nhc1987 Guest
    VCB trên đường tui đi chả thấy cái nào T_T

Like
    0
    Bạn nào ở TPHCM có thể đến ACB bank, đường Mạc Đĩnh Chi để làm cái Visa Debit. Hơn 1 năm trước mình có làm 1 cái để mua domain, hosting...

Like
    0
    tui cũng ước làm 1 thẻ lắm vì dạo này lên mạng thấy có vài món ngon muốn mua nhưng ko biết nhờ ai. có điều nhiều hãng thẻ quá, lợi hại thế nào chưa rõ?

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết