Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Thông tin {help} Biểu tượng kết nối mạng bị gạch chéo

Các bác giúp em với, tìm hết trên google và trên diễn đàn đều không có ai bị chính xác như mình.
    Số là 2 đứa bạn em có 2 máy dùng chung 1 switch, 1 desktop, 1 laptop, đều cài windows 7. Lúc đầu cài thì thấy vào mạng bình thường, nhận mạng ngay. Được một thời gian thì mới có hiện tượng: cái biểu tượng kết nối mạng bị gạch chéo(chú ý là dây mạng ấy cắm thử máy khác vào ngon ơ), mất luôn cái local area network, không phải do disble trong main vì e đã kiểm tra, chẳng lẽ là lỗi driver, nhưng lỗi thì lỗi ngay từ lúc mới cài chứ nhỉ. Bị lần này là lần thứ 2 rồi, cả hai máy cùng bị 1 lúc, khi restore lại hệ thống hoặc cài lại windows thì lại được như bình thường.
    Ai bị như thế này rồi và đã giải quyết được (mà không phải cài lại windows) thì giúp em với.
    PS: tiện thể cho e hỏi cái driver mạng thường nó tên như thế nào ấy: inthernet- tên cạc- driver à, sao e tìm driver mạng cho con intel G31 không ra..gà quá
    Cảm ơn các bác đã theo dõi và sắp giải đáp
    Quote Quote

Like
    0
    Hiện tượng này có thể là do 2 máy tính này bị nhiễm virus configker! thường báo kết nối mạng bị ngắt! Nên dùng phần mềm diệt virus Kaspersky bản update mới nhất, vào safe mode quét full toàn bộ ổ cứng.
    Card mạng thường là Realtek.... hoặc Atheros....
    .... là mã của card (8111, 8139, 8131). Main Giga G31 thường dùng atheros, còn các loại main khác thì chủ yếu dùng Realtek

Like
    0
    Cảm ơn bác!
    Nhưng có vẻ bác giải quyết thế không ổn, trong 2 máy đấy có 1 máy cài kaspersky 2010, update thường xuyên nữa. Nếu mà chưa cài thì do máy đã bị ngắt kết nối, làm thế nào mà license key, update được (có cách nào làm offline thì em không biết ^^)
    Ơ mà trong triệu chứng nhiễm configker đâu có "thường báo kết nối mạng bị ngắt" nhỉ ?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết