Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Quy trình để đăng ký 1 website tin tức đúng luật pháp VN?

Mình muốn biết quy trình một website tin tức, sau khi mình đã code hoàn thiện, thì phải đăng kí với bộ văn hóa thông tin như thế nào, cần đăng kí quảng cáo ra sao? nộp thuế như thế nào? nói chung là đừng vi phạm pháp luật việt nam như một số trang tin tức đã mắc phải, ví dụ trang www.tintucvi......

bạn nào biết thỉ trả lời mình với nhé
    Quote Quote

Like
    1
    - Đầu tiên một trang ra đời.. bạn nên đăng kí bản quyền cho script của mình cục sở hữu trí tuệ. Nếu bạn ở HN thì nó ở đg Nguyễn Trãi ấy. Cái này cũng ko quan trọng lắm nhưng cũng nên làm.

- Thứ hai bạn đến một văn phòng luật sư ở đó sẽ có đủ hướng dẫn và cách thức để bạn đăng kí site của mình với bộ VHTT. Nếu là 1 site tin tức thì theo BAT biết bạn cần có 1 tổ chức để quản lí BackEnd tức là có phóng viên có quản trị.

- Thứ ba, bạn đăng kí xong thì kí hợp đồng quảng cáo thoải mái nhưng với mỗi hợp đồng bạn sẽ phải đóng thuế cho nhà nước!

- Vậy thôi, chúc bạn vui !

Like
    0
    website có chat, có forum, có news(ít news thôi), có hệ thống quản lý user (user trong một tổ chức đang hoạt động, chứ không phải chỉ là user của website) thì có cần đăng ký không nhỉ, ai nắm thông tin thì giúp mình với...

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Có bác nào biết chi tiết phải đăng ký 1 website ở SG như thế nào không? Mà loại website nào cần phải đăng ký nhỉ?

Like
    0
    vậy cho mình hỏi chút . nếu mình đang sống ở nước ngoài . mình mở 1 website tin tức VN dành cho người VN ở nước ngoài . tin tức thì chỉ lấy lại của các trang tin tưc ở VN thôi . và đưa thêm vào đó các tin dịch lại từ website tin tức nước ngoài thì có phải chịu sự quản lý của Bộ Văn Hóa Thông Tin không các bạn ???

Like
    0
    gui red_Devils

thế cậu in báo tiếng Việt ở Pháp (ví dụ) thì bạn có cần xin phép bộ văn hoá thông tin o Vietnam không!

Cứ làm đi, miễn là host và domain không phải ở việt nam là ok hết. Nếu không, mấy thằng làm trang *** ở Mĩ đã ngỏm hết rồi: )

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết