Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Lựa chọn các loại tạp chí English

Chào các anh chị. Em đang định muốn một số loại tạp chí English về đọc để nâng cao kiến thức. Nhưng do kinh phí có hạn (), nên 1 tháng em chỉ đủ tiền mua 2 loại tạp chí. Lựa chọn đầu tiên của em là Sunflower, còn cái thứ 2, em đang băn khoăn giữa Special English và English 4 today (mới ra đến số thứ 2). Các anh chị có thể giúp em lựa chọn không ? Hay các anh chị có thể chỉ em loại tạp chí nào khác dành cho ngừơi mới vào học như em không ? Xin cám ơn các chị nhiều !
    Quote Quote

Like
    0
    Thật tình chị cũng chỉ nghe tới Sunflower và Special EL. Nói chung e chỉ cần theo dõi 1 loại tạp chí thôi cũng được em ạ! E cũng không nhất chung thủy với 1 loại tạp chí mà có thể thay đổi, mỗi tháng 1 loại! Học tiếng Anh thì không nhất thiết lấy tin tức đúng không? Cái chúng ta cần là từ vựng và cách dùng từ! E cũng có thể tham khảo các báo cũ cũng được! Trên mạng có khá nhiều trang web theo kiểu song ngữ nhưng chủ yếu dành cho những người thiên về dịch thuật chuyên nghiệp! Nếu em cần chị sẽ gửi cho em để tham khảo! Cũng có nhiều mẫu câu hay lắm! Thường là mạng của các bộ ngành của Việt Nam em ạ! Cũng có khi là của nước ngoài nhìn nhận về kinh tế, chính trị, văn hóa của nước ta! Nó thường đi song ngữ em ạ
    E học dữ thật! Chị bằng tuổi em còn thua xa! Chúc em may mắn!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Tietkhanhan
    Chào các anh chị. Em đang định muốn một số loại tạp chí English về đọc để nâng cao kiến thức. Nhưng do kinh phí có hạn (), nên 1 tháng em chỉ đủ tiền mua 2 loại tạp chí. Lựa chọn đầu tiên của em là Sunflower, còn cái thứ 2, em đang băn khoăn giữa Special English và English 4 today (mới ra đến số thứ 2). Các anh chị có thể giúp em lựa chọn không ? Hay các anh chị có thể chỉ em loại tạp chí nào khác dành cho ngừơi mới vào học như em không ? Xin cám ơn các chị nhiều !
    day la nhung website tin tuc of the gioi, neu ban muon ddoc dde nang cao kien thuc.

www.cnn.com
    www.msn.com
    http://news.bbc.co.uk/
    ......

chuc ban may man

Like
    1
    - Nếu bạn có khẳ năng tài chính mà muốn đọc baó tiếng Anh chuyên ngành BAT nghĩ không có gì tuyệt hơn đặt mua báo PCW hoặc PCMag rất hay đó bạn. BAT không có điều kiện nên chỉ đọc báo cũ... bạn cũng có thể ra tiệm sách cũ chỗ Bà Triệu (HN) đi chỗ đó nhiều sách hay, ra đó kiểu gì cũng gặp BAT... đến đó nhẵn mặt rồi.

- Thêm nữa báo PCW và PCMag là sản phẩm được miễn thuế bạn có thể yên tâm nhé.... Chắc cũng ko đắt lắm đâu

Like
    0
    Tap chí vi tính thế giới PCworld của VN hay Mĩ Bat?
    Không nhầm thì em TKH ở trong Nam?. Người mới học nên đọc kiểu song ngữ cho nó dễ nhai hơn! Mà nếu đọc tạp chí kĩ thuật, không có kiến thức tối thiểu về nó là bó tay đó! Nhất là dạng văn bản tiếng Anh. Không thể dịch câu nào ra hồn đâu

Like
    0
    Em chỉ mới "tập tễnh" biết đi thôi, mấy anh chị đừng dạy em "đua" nha...
    Em lựa chọn các loại tạp chí, vì thấy nó cũng có nhiều cái hay lắm, như các câu đàm thoại thông thừơng, các câu chuyện nhẹ nhàng, ý nghĩa song ngữ... Còn về các tài liệu chuyên ngành, chắc phải để trình độ em lên đựơc chút chút mới dám đọc

Like
    0
    bravo! Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng

Like
    0

Be yourself

Quote Được gửi bởi Tietkhanhan
    Em chỉ mới "tập tễnh" biết đi thôi, mấy anh chị đừng dạy em "đua" nha...
    Em lựa chọn các loại tạp chí, vì thấy nó cũng có nhiều cái hay lắm, như các câu đàm thoại thông thừơng, các câu chuyện nhẹ nhàng, ý nghĩa song ngữ... Còn về các tài liệu chuyên ngành, chắc phải để trình độ em lên đựơc chút chút mới dám đọc
    I think this website is very useful for you. http://www.esl-lab.com/
    There are many listening quizzes like small stories (even short articles) there. You can listen, read, and write.
    The important thing I want to tell you is that you should try to learn English by English. In more detail, use E-E dictionary, read E newspapers, watch the TV channels which have E captions.
    So, be yourself!
    Learning E? you can help you better than anyone does
    Được sửa bởi bienhaiphong lúc 12:24 ngày 22-02-2005 Reason: add more info

Like
    0
    Xin cảm ơn các sư huynh, sư tỷ đã chỉ bảo. Mà có sư huynh, sư tỷ nào đọc qua mấy báo này chưa ? Thấy nó như thế nào ?

Like
    0
    Hi! Per my experience, to improve and expert in using E, u should write and listen as much as possible.

2day u can find a lot of ref. and webs relating to learning E. Moreover, you can find chatty guys over Internet who could corespondence with you in E. It's a very good chance 4 u to practice ev'ry time n e'ry where. Goodluck to you!
    Được sửa bởi galloper lúc 18:13 ngày 22-02-2005

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết