Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 67
    Like
    0

Làm thẻ ATM nào bây giờ?

Tết ra nhiều tiền mừng tuối quá ah Bây giờ Kcm muốn làm 1 thẻ ATM nên nhờ anh em trên ddth tư vấn dùm. Nên làm thẻ loại nào (Của ngân hàng nào để:

1. Loại thẻ nào dễ rút tiền nhất hiện nay?
    2. Loại thẻ nào dễ rút tiền nhất trong tương lai gần (1 năm tới)
    3. Dùng ATM liệu có được tiền lãi không kỳ hạn không?
    4. Chi phí giao dịch của loại thẻ nào rẻ nhất?
    5. Khi chuyển khoản giữa 2 thẻ của cùng 1 ngân hàng có mất chi phí gì không?
    6. Thủ tục làm 1 thẻ ATM như thế nào?

Nhờ anh em tư vấn dùm với....... Sắp tiêu hết tiền rùi

Xin loi Vi ko biet Pst vao dau danh phai pos vao Box nay. Lam on dung xoa
    Quote Quote

Like
    0
    Mình dùng Connect24 của VCB, khá là tiện lợi vì có nhiều máy ATM đặt ở nhiều nơi.
    1. Theo mình ATM của VCB dễ dàng rút nhất, vì có nhiều máy đặt ở nhiều nơi.
    2. Trong tương lai thì có lẽ là EAB hoặc là ACB.
    3. Thẻ ATM cũng chỉ là 1 hình thức gửi tiền tiết kiệm không kỳ hạn, bởi vậy mình nghĩ là có lãi, nhưng ít lắm.
    4. Mình xài VCB thì khi rút tiền tại ATM của VCB không mất tiền charge.
    5. Chuyển khoản thì không rõ.
    6. Thủ tục làm thẻ cực kỳ đơn giản, lên VCB đăng ký phát hành thẻ, fill form, và đóng 100.000đ phí phát hành thẻ. Lấy thẻ sau 7 ngày (7 business days).

Like
    0
    đúng rùi, sài thẻ ATM của VietComBank là tiện lợi nhất đó ... tui cũng đang sở hữu một cái đây ... tuy cũng chỉ mới 1 tháng thui ...

Like
    0
    đăng ký ở đâu vậy mấy bác, chỉ em với, có cần tốn tiền đăng ký ko, fải có tối thiểu là bao nhiêu, ở thủ đức có chỗ nào để đăng ký ko

Like
    0
    Mở tài khoản thì không mất tiền mà bạn chỉ phải bỏ >= 500K để nạp tiền lúc ban đầu (lát sau ra rút luôn cũng được )
    Muốn làm thẻ ATM để tiện công việc thì phải bỏ 100K. Nên chọn loại connect 24 + hạng S là tốt nhất. Giá 100 sẽ không thay đổi với các loại thẻ đâu.
    Nếu ở Hà Nội thì lên Trần quang Khải hỏi VCB Trung ương
    Bây giờ làm thì chắc 3 ngày đến 1 tuần là có thẻ ngay
    Tui làm đợt gần Tết nên phải chờ lâu quá ~15 ngày

Like
    0
    đến từng....ngân hàng để xin info (nghe review luôn ) là tốt nhất
    tôi nghĩ là làm thẻ ACB thì hay hơn (vì nó nhiều địa điểm đặt máy)

Like
    0
    Nhưng kcm nghe nói, hình như có 2 máy rút tiền: 1 do VCB phát hành; 1 do liên minh các ngân hàng. Như vậy nếu kcm làm thẻ của 1 trong các ngân hàng thuộc liên minh thì cũng tốt chứ nhỉ?

Hiện nay ở HN hình như thấy VCB có đặt nhiều máy ATM nhất. ACB thì sao nhỉ?

Kcm làm thẻ cho oách thôi chứ cần tiêu lặt vặt vẫn để tiền lẻ trong túi. Như vậy cần nhiều mới phải nhờ đến ATM. Nhưng nếu ngân hàng nào có nhiều máy rút tiền thì vẫn tiện hơn chứ nhỉ?

Like
    0
    Mình sẽ thư vấn cho các bạn về việc mở tài khoản tại VietComBank
    Trước tiên, bạn cần có 100 ngàn trở lên(càng nhiều càng tốt). 100 ngàn này để làm gì? xin trả lời rằng để làm thẻ hết 70 ngàn,30 còn lại trong tài khoản là của bạn. Bạn mất 3 tuần khể từ khi đăng ký tới khi lấy thể ATM.
    Tiến hành mở tài khoản: Bạn tới ngân hàng hoặc chi nhánh VCB gần nhất, sẽ có 3 loại thẻ cho bạn chọn lựa. Tới chỗ hướng dẫn, bạn nói với người hướng dẫn là muốn mở tài khoản cá nhân. Người hướng dẫn sẽ đưa cho bạn 3 tờ khai thông tin cá nhân +1 tờ khai để làm thẻ. Bạn đền xong và tới chỗ người hướng dẫn để lấy số thứ tự (bấn số 2). Sau đó ngồi chờ tới lượt của bạn là OK. Sau khi mở tài khoản bạn có thể bỏ thêm bao nhiêu cũng được.
    Sử dụng: Bạn có thể rút tiền tại bất kỳ máy ATM nào của VCB và ngân hàng có liên kết với VCB trong cả nước, thanh toán tiền điện, điện thoại, bảo hiểm, ủng hộ từ thiện. Dùng thẻ thanh toán tại các siêu thị, nhà hàng chấp nhận thẻ VCB. Theo tôi biết thì ở Hà Nội và HCM thì có khá nhiều nơi chấp nhận thẻ ATM VCB.
    Khi bạn Rút tiền hoặc ửng hộ từ thiện ở máy ATM, bạn không phải trả bất cứ tri phí gì, nhưng khi chuyển khoản, bạn sẽ phải trả phí cho VCB.
    Hiện nay VCB phát triển khá nhanh, nhưng nếu bạn không thích VCB thì bạn có thể chọn những ngân hàng nào mà bạn cảm thấy có lới nhất. Không biết ở chỗ bạn thế nào chứ chỗ tôi khi muốn rút tiền ở máy ATM thì phải đợi khá lâu vì có nhiều người rút.

Like
    0
    Cám ơn Quyết Trần. Tôi thấy các thật dở là tại sao các ngân hàng VN không ngồi lại với nhau để cùng đưa ra 1 chuẩn thẻ (Hoặc từ 1 máy có thể rút tiền bằng nhiều thẻ khác nhau) Để đến khi có ngân hàng nước ngoài nhảy vào thị trường với tiềm lực kinh tế mạnh hơn hẳn mới cuống quýt liên kết, vừa tốn kém, lãng phí cho chính ngân hàng đó mà lại không giúp khuyến khích người dân tăng cường sử dụng thẻ ATM. Sử dụng nhiều thẻ ATM vừa ích nước, lợi người dùng mà lại (Tất nhiên là rất lợi cho các ngân hàng rùi)

Xin lỗi cho hỏi thêm về thẻ Incombank?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kimchammong
    Cám ơn Quyết Trần. Tôi thấy các thật dở là tại sao các ngân hàng VN không ngồi lại với nhau để cùng đưa ra 1 chuẩn thẻ (Hoặc từ 1 máy có thể rút tiền bằng nhiều thẻ khác nhau) Để đến khi có ngân hàng nước ngoài nhảy vào thị trường với tiềm lực kinh tế mạnh hơn hẳn mới cuống quýt liên kết, vừa tốn kém, lãng phí cho chính ngân hàng đó mà lại không giúp khuyến khích người dân tăng cường sử dụng thẻ ATM. Sử dụng nhiều thẻ ATM vừa ích nước, lợi người dùng mà lại (Tất nhiên là rất lợi cho các ngân hàng rùi)

Xin lỗi cho hỏi thêm về thẻ Incombank?
    Neu ma no de dang nhu you noi dau neu vay thi moi ngan hang da lam tu lau rui, noi thi de chu lam thi kho lam, cac ngan hang se fai tinh xem la neu cung 1 may vdu cua VCB neu ICB ma rut tien thi ICB se fai tra cho VCB bao nhieu, vi ngoai viec ton hao may moc con fai fi nap tien vao cac ATM nua, 1 2 ngan hang da vay neu ma gop nhieu ngan hang lai voi nhau se lon tung len, Neu ma ko tinh fee thi chi cac ong lon nhu VCb thiet vi fai dau tu mua may ATM trong khi cac ngan hang khac ko can mua ma khach hang cua ho van duoc xai.

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết