Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Cách xóa chữ trên những tấm hình chân dung trên mạng

Tui hay down những tấm logo, những tấm chân dung của các ca sĩ và diễn viên về, nhưng nghiệt nỗi tấm nào cũng có ghi tên "tác giả" hết áh. Các bạn có thể chỉ cho tui cách xóa chúng đi không ? Tui hơi bị "mù" Photoshop, nếu đựơc chỉ dẫn tận tình thì xin cảm ơn ! )
    Quote Quote

Like
    0
    gui qua mail cho tui di, toi lam ko cong cho !
    huyphat@gmail.com

Like
    0
    Muốn xóa bỏ cũng không khó ! nhưng bạn phải biết căn bản một tí ...
    trong PS:
    có nhiều cách để xóa bỏ ! nhưng tui chỉ bạn cách này ...vì cách này tui thường dùng nhất .
    Open file muốn xóa bỏ tên tác giả !
    sau đó nhấn phím S (clone Stamp) ...sau đó nhấn giữ phím Alt + click vào khoảng màu nào gần nhất với (tên tác giả ) rồi nhả phím Alt rồi click vào nét (tên tg) ...
    làm nhiều lần bạn sẽ có được kq tốt ...

Like
    0
    Dùng pacth tool hoặc healing tool đi nhanh hơn nhiều:
    Các bước thực hiện như sau:
    b1. dùng pacth tool hoặc healing tool (chỉ có từ shop 7 trở lên)
    khoanh vùng phần cần xoá.
    B2. hiệu chỉnh các tuỳ chọn trên thanh tuỳ chọn (thử nhiều tuỳ chọn để biết kết quả, lần đầu để nguyên tuỳ chọn gốc)
    B3. kéo vùng chọn dịch lên trên hoặc dịch sang (shop sẽ lấy hình ảnh tại phần này để vá vào phần cần xoá). Kết quả sẽ nhanh và mỹ màn hơn stamp tool nhiều.
    thân

Like
    1
    Đúng rồi đó,sử dụng Healing Tool (xuất hiện từ bản 7) tôi thấy rất hay,nhất là đối với màu da.Nó hay hơn Clone Stamp là nó sẽ tự động điều chỉnh màu sắc,sáng tối...sao cho phù hợp,chứ Clone Stamp chỉ bệ nguyên xi màu từ chỗ này qua chỗ khác.
    Có gì ko phải mong các cao thủ bỏ quá!!!

Like
    0
    To: anh TheDong!
    Anh có thể nói rõ hơn sự khác biệt giữa Healing Tool & Clone Stamp.
    Thân!

Like
    0
    Trungk9d
    đã nói cho bạn thấy rồi còn gì nữa:
    "Nó hay hơn Clone Stamp là nó sẽ tự động điều chỉnh màu sắc,sáng tối...sao cho phù hợp,chứ Clone Stamp chỉ bệ nguyên xi màu từ chỗ này qua chỗ khác."
    Theo sách thì như sau:
    "Công cụ Healing Brush cho phép chấm sữa những điểm ảnh chưa hoàn chỉnh, làm chúng biến mất khỏi hình ảnh. Được sử dụng tương tự công cụ Clone Stamp tool nhưng công cụ Healing Brush còn so khớp mẫu kết cấu, dộ sáng lẫn sắc thái của điểm ảnh mẫu với điểm ảnh nguồn. Kết quả là các điểm ảnh được chỉnh sửa liền lạc với phần điểm ảnh còn lại. Đây là một công cụ phục chế ảnh, sửa lỗi của ảnh rất hiệu quả"
    và:
    "Công cụ Patch cho phép ta chấm sửa vùng ảnh dược chọn bằng điểm ảnh lấy từ vùng ảnh hoặc họa tiết khác. Tương tự công cụ Healing Brush, công cụ Patch so khớp mẫu kết cấu, ánh sáng và sắc thái của điểm ảnh mẫu và điểm ảnh nguồn."

Like
    0

Thông tin Hay giup tui truong hop nay

Quote Được gửi bởi thedong
    Dùng pacth tool hoặc healing tool đi nhanh hơn nhiều:
    Các bước thực hiện như sau:
    b1. dùng pacth tool hoặc healing tool (chỉ có từ shop 7 trở lên)
    khoanh vùng phần cần xoá.
    B2. hiệu chỉnh các tuỳ chọn trên thanh tuỳ chọn (thử nhiều tuỳ chọn để biết kết quả, lần đầu để nguyên tuỳ chọn gốc)
    B3. kéo vùng chọn dịch lên trên hoặc dịch sang (shop sẽ lấy hình ảnh tại phần này để vá vào phần cần xoá). Kết quả sẽ nhanh và mỹ màn hơn stamp tool nhiều.
    thân
    Neu nhu tam hinh cua tui co nen phuc tap thi tui phai lam nhu the nao.Trong truong hop nay neu nhu dung theo cach cua ban thi tui thay kho khan hon.Ban con cach nao khac khong chi tui xu ly truong hop nay voi.Cam on ban nhieu.Hy vong nhan duoc hoi am

Like
    0
    nếu wa phức tạp thì fai dựa vào kinh nghiệm bản thân ko còn cách nào khác, cho nên tui nghĩ bạn cứ làm mấy cái dể trước có chút căn bản rồi tự có kinh nghiệm, nếu mới làm mà khó wa mà kiu bày thì bó tay

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết