Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Cần Hướng Dẫn Chia Màn Hình Ra Làm 2

Hum nay mình có chuyện muốn nhờ mọi người đây. Mình đang định Mua Dây PC Kết Nối nên màn hình LCD. Nhưng không biết cách kết nối thế nào.Với Lại Chia Thành 2 màn hình để làm các công việc khác nhau cho tiện sử dung. LCD mình dùng Cable PC Để kết nối với máy tính. Ai Biết Chỉ Mình Với và chỉ cho mình cần mua những thiết bị gì?. Mình muốn chia 2 màn hình. VD như màn hình LCD 42ich Để xem phim hoặc bóng đá. Còn màn hình vi tính thì vẫn làm được việc khác cũng lúc. Ai biết chỉ cho mninh Với. Xin Cảm Ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Là sao chưa hiểu? Cứ để vậy thì LCD 42" coi phim còn màn hình máy tính làm việc là được rồi, nối gì nữa

Like
    9
    theo mình thì bạn ấy đang muốn nói đên việc sử dụng màn LCD kia là màn hình thứ 2 giống kiểu mấy quán karaoke ấy, có thể để chế độ để xem phim trên màn LCD còn màn máy tính thì chơi game chẳng hạn.
    đây là chũ ký của Lù Minh

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tienhiep91 View Post
    LCD mình dùng Cable PC Để kết nối với máy tính
    Bạn dùng cable HDMI để kết nối PC -> LCD TV .
    Quote Được gửi bởi tienhiep91 View Post
    Muốn chia 2 màn hình. VD như màn hình LCD 42ich Để xem phim hoặc bóng đá. Còn màn hình vi tính thì vẫn làm được việc khác cũng lúc
    Vì TV LCD 42inch nên PC cần có cấu hình đủ mạnh (CPU-Dual Core trở lên & Ram 2G) Card màn hình rời (cổng xuất hình : Dual-link DVI-I / D-sub / HDMI)
    Win 7 bạn dùng tổ hợp phím Windown+P , chọn Extend - Ở đây cho phép bạn xuất ra 2 màn hình độc lập .
    Được sửa bởi hoatoto lúc 06:51 ngày 07-05-2011

Like
    0
    Trên ddth có bài viết về vấn đề này rồi mà bạn. Bạn vào đây để tìm hiểu thêm nhé http://www.ddth.com/showthread.php?t=126484

Like
    5
    Bạn dùng vga gì có 2 cổng để ra 2 màn hình ko

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mjnhkata View Post
    theo mình thì bạn ấy đang muốn nói đên việc sử dụng màn LCD kia là màn hình thứ 2 giống kiểu mấy quán karaoke ấy, có thể để chế độ để xem phim trên màn LCD còn màn máy tính thì chơi game chẳng hạn.
    Đúng vậy đấy. bạn hiểu mình nhất. ai pít giúp mình với

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi hoatoto View Post
    Bạn dùng cable HDMI để kết nối PC -> LCD TV .

Vì TV LCD 42inch nên PC cần có cấu hình đủ mạnh (CPU-Dual Core trở lên & Ram 2G) Card màn hình rời (cổng xuất hình : Dual-link DVI-I / D-sub / HDMI)
    Win 7 bạn dùng tổ hợp phím Windown+P , chọn Extend - Ở đây cho phép bạn xuất ra 2 màn hình độc lập .
    PC của mình không có HDMI
    Được sửa bởi tienhiep91 lúc 10:50 ngày 08-05-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    5
    Card màn hình của bạn là onboard hay rời ??? nếu card của bạn là onboard mà chỉ có 1 cổng VGA thì bạn mua thêm 1 thiết bị gọi là bộ chia hình (VGA Splitter). Bạn mang thiết bị đó về bạn sẽ thấy ở thiết bị đó sẽ có 1 đường vào VGA (VGA Input) và 2 hay 8 đường ra (VGA output), bạn nối dây VGA từ PC vào đường "Input" trên bộ chia, còn đường "output" bạn nối dây vào 2 màn hình (1 màn hình LCD máy tình, 1 vào màn hình LCD TV).
    p/s: Nếu mua bộ chia hình bạn nên chọn bộ chia có nguồn điện cấp riêng nhé !

Like
    201
    Giải pháp tạm thời cho bác là http://www.echip.com.vn/echiproot/So...aldesktops.zip

more info: http://www.echip.com.vn/echiproot/html/softdesktop.html (mục Enhanced Virtual Desktop)
    :likeaboss:

Like
    0

Giúp mình với?

Quote Được gửi bởi mjnhkata View Post
    Đúng Vậy bạn hiểu ý mình đấy. Mình có bộ chia "VGA SPLITTER" Nhưng Mình Không biết chia màn hình như thế nào ai biết chỉ chỏ mình với. Với Lại Mình cũng không cần nhưng thiết bị ji` nữa. Chỉ Cho Mình Với. PC mình dung Card On. Nên Mình Không biết lam thế nào để xuất ra màn hình với 2 nội dung khác nhau. Giúp mình với nha.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi emperor666 View Post
    Bạn dùng vga gì có 2 cổng để ra 2 màn hình ko
    Mình dùng VGA ON. Có 1 Cổng ra nhưng mình Mua bộ chia VGA SPLITTER rùi. Không biết còn cần những gì nữa. Bác biết chỉ cho em với. Em muốn tận dụng những ji` có sẵn la tốt nhất.
    Được sửa bởi tienhiep91 lúc 13:19 ngày 18-05-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết