Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Vui lắm ! Đi học IT nhưng không tốt nghiệp nhưng vẫn làm IT.

Chắc có nhiều bạn trên này rất đam mê về IT muốn đi làm IT nhưng không có bằng cấp trong tay. Vậy bạn có thể tìm được việc làm hay không ?
    Câu trả lời là có. Ở các công ty nước ngoài người ta đòi hỏi kinh nghiệm chứ không đòi hỏi bằng cấp. Các bạn nghĩ như thế nào !
    Mình đã từng học ở trường Đại Học Tin Học ra nhưng đi làm đâu cần bằng cấp đâu mình cứ thẳng tiến đưa đầu vào các công ty lớn thế là họ nhận mình.
    Quote Quote

Like
    0
    Uhm,với các công ty thuộc khối nhà nước thì đôi khi cái bằng tốt nghiệp trung cấp hệ chính quy vẫn hơn hẳn một đồng chí có kinh nghiệm mà ko có nổi một cái bằng.
    Về IT thì khác...tuy nhiên không thể phủ nhận là học hành thế nào mà ko có nổi một tấm bằng ( Chí ít là bằng xác nhận về...tin học văn phòng )

Còn chuyện ko có bằng mà vẫn làm việc được ở các công ty chuyên về IT thì đó là chuyện quá đỗi bình thường.Họ cần kinh nghiệm và khả năng thực tế hơn là những tấm bằng sang trọng ( Nói thế ko phải hạ thấp giá trị của bằng cấp đâu nhá )

Like
    0
    Thì tui đây nè đâu có bằng lái xe mà lái 10 năm nay không xảy ra một tai nạn nào !!!

Like
    1
    - Bằng cấp là thật sự có giá trị nhưng ngày nay nó bị biến tướng bời nhiều hiện tượng không hay như hối lộm bằng giả....

- Nhưng nếu mình có một tấm bằng cùng với kinh nghiệm thì có lẽ việc xin vào công ty sẽ bớt khó khăn hơn nhiều.

Like
    0

Thông tin Khong ngo chu de cua minh duoc quan tam

Quote Được gửi bởi nohack
    Uhm,với các công ty thuộc khối nhà nước thì đôi khi cái bằng tốt nghiệp trung cấp hệ chính quy vẫn hơn hẳn một đồng chí có kinh nghiệm mà ko có nổi một cái bằng.
    Về IT thì khác...tuy nhiên không thể phủ nhận là học hành thế nào mà ko có nổi một tấm bằng ( Chí ít là bằng xác nhận về...tin học văn phòng )

Còn chuyện ko có bằng mà vẫn làm việc được ở các công ty chuyên về IT thì đó là chuyện quá đỗi bình thường.Họ cần kinh nghiệm và khả năng thực tế hơn là những tấm bằng sang trọng ( Nói thế ko phải hạ thấp giá trị của bằng cấp đâu nhá )
    Mình có bằng đại học nhưng không thèm xử dụng nó khi đi xin việc và đến bây giờ mình vẫn tự hào về khả năng của mình hơn. Mình hiện nay tuy không cầm bằng đưa cho công ty nhưng mình vẫn leo lên vị trí Trợ lý Tổng Giám Đốc nè đâu có gì đâu chủ yếu là năng lực mình thể hịên như thế nào thôi và điều quan trọng là phải tự tin vào bản thân mình.

Like
    0
    hi các bạn

Những thử nghĩ xem các bạn tìm kinh nghiệm ở đâu ra ? Vấn đề là bạn làm kỹ thuật viên cho 1 tiệm vi tính 5 năm rồi bạn khai là 5 năm kinh nghiệm khi nộp đơn vào hảng IBM ?

Cái = cũng không phải không quan trọng, nhất là khi cái = được học thi và đánh giá 1 cách nghiêm túc khách quan 1st.

Like
    0

Vui lắm ! Bac noi vay khong sai !

Moi nguoi mot hoan canh a` ! Em da tung lam viec tai Nhat trong thoi ky di hoc day co sao dau. Em nghi rang bang cap khong quan trong, quan trong la ban tu dao tao chinh ban than minh de di len va lay duoc kinh nghiem thuc tien moi tro thanh gioi duoc.

Like
    1
    Các bạn nói cũng đúng tuy bằng cấp không quan trọng nhưng tại sao người ta vẫn cần một cái bằng. Khi đi xin việc thì cái bằng giúp tự tin hơn. Khi chưa có cuộc sát hạch nào thì cái bằng chính là căn cứ để vượt qua vòng sơ tuyển . Các bạn thử nghĩ mà xem khi một công ty lớn họ tuyển nhân viên với hàng trăm thậm chí hàng nghìn hồ sơ nộp vào họ sẽ dựa vào cái gì để tổ chức phỏng vấn vừa nhanh vừa hiệu quả , tất nhiên là các bộ hồ sơ có sáng sủa rồi. Nói tóm lại cái bằng cũng quan trọng , đặc biệt là các công ty nhà nước.

Like
    0
    Uhm, theo tôi thì có 2 khả năng thế này :
    1. Tuyển trạch viên chả biết bạn là ai sất. No name ! Vậy thì bằng cấp nó là bước đầu để bạn lọt qua các ứng viên khác. Nhưng nó chỉ giúp bạn qua vòng gửi xe, sau đó thì khả năng sẽ quyết định bạn có ở lại nổi hay không.
    2. HỌ biết bạn RẤT RÕ, và bạn chả cần nộp bằng, vậy thì họ sẽ
    - không tuyển bạn, vì thấy bạn ... không phù hợp
    - hoặc là họ sẽ mời bạn về làm việc, chả cần hỏi bạn có bằng

Like
    0
    Thuc the, toi da~ tung hoc DH o Huflit, sau khi ra truong " HUP CHAO", roi di vao Nhat Nghe hoc, dieu ky dieu da~ xay ra, trinh do dc nang cao va di la`m o cac conty nuoc ngoai, Bang cap khong quan trong, nhung thuc te la da phan cong ty deu do`i bang cap ( 1 bon ngu ca). Doi voi toi, neu di du tuyen ma` don vi do do`i hoi nhieu thu bang cap qua ma` khong thu trinh do thi tot hon la toi o nha hoac that nghiep., chu nhat dinh khong vao nhung noi chi quan trong cai background. ok???

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết