Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

[BỨC XÚC]Cháy nổ gas Bình Minh

Mình đang rất bức xúc về hãng gas bình minh, cái bức xúc đó mình xin được gói gọn vắn tắt qua vụ việc ngày hôm nay.
    Ngày hôm nay tầm khoảng 9h30 sáng (lúc này mình đang đi thi), ở nhà dì có gọi 1 bình gas Shell màu xanh dương 12kg (giá 424.000VNĐ) từ dịch vụ cung cấp gas Bình Minh. Tầm 10h mình thi xong, về đến nhà thấy bụng k đói nên ko bảo dì nấu nướng gì thay vì mọi lần vừa về đến nhà vẫn thưởng hay kêu dì làm chút gì đó ăn. Đến tầm hơn 12h mẹ mình chăm sóc bố mình đang bệnh từ bệnh viện CR về, như mọi lần mẹ tranh thủ ăn uống, nghỉ tí rồi vào bệnh viện, xuôi sao trời nực quá mẹ mình đi thay ngay bộ đồ mỏng mỏng cho nó mát. Xong xuôi xuống bếp, vặn núm bếp gas thì... phụt...phụt lửa từ cửa trạn đựng gas phụt ra ngoài, áo quần mẹ mình cháy, lủng cả quần lót, tóc cháy xém. Khi lửa vừa phụt ra được 5s thì ... Đùng...ùng một tiếng nổ làm rung chuyển cả căn nhà, cánh cửa trạn bằng kính vỡ nát(cũng cám ơn cánh cửa này đã đỡ phần nào lực nổ), xe nước mía của bà hàng xóm đối diện cũng lung lay, kịp dập tắt lửa trên người và thoa thuốc( phải chi như thường ngày mẹ k thay đồ mà mặc nguyên cái quần jeans thì đỡ bỏng chân mẹ mình rồi), mẹ mình gọi ngay Bình Minh xuống kiểm tra. Một anh lấc khấc xuống phán lung tung làm dì,mẹ và mình bực tức, mình hỏi nó h biết nguyên nhân tại sao k ?. Nó trả lời : ko, để nó kêu kỹ thuật viên xuống. Đợi hơn 20' mình bực mình vì chưa thấy thằng kỹ thuật viên nào xuống cả, gọi lại cho Bình Minh gặp ngay con nhỏ trực đt láo lếu: " Anh từ từ chứ, cháy nổ gì đâu phải gọi là có liền đâu", trong khi mình hỏi rất lịch sự là tại sao chưa thấy người xuống. 10' nữa có 2 a xuống, 2 a cật lực kt một hồi k tìm ra nguyên nhân(bếp k xì, dây cũng chả rò rỉ), mồ hôi nhễ nhại, bắt đầu bàn mưu tính kế đổ lỗi, gọi cho mấy anh Shell (cty chịu trách nhiệm đóng bình gas) Thế là có 2 a xuống, vừa vào, a lắc lắc sợi dây nối từ bình gas vào bếp gas phán 1 cầu: "Xì...ì" mấy a Bình Minh gật gật tỏ vẻ cũng đồng ý. Lúc này sự bực mình của ng` nhà mình tăng lên vì mỗi thằng nói 1 kiểu xong h Bình Minh lại tán thành ý kiến Xì giống bên Shell trong khi lúc nãy cả 2 a kỹ thuật kt và nói k xì. Chưa dứt lời a Shell nói tiếp "À chị à, bếp gas mình k nên đóng tủ đâu chị à, khí gas nặng hơn không khí nó cứ phà phà ở dưới đất, mà trong đây thì lại hầm nên khi chị vặn núp cái lưỡng khí gas đó đã cháy" Mình lúc này cũng hơi bất ngờ vì thậm chí cho những căn nhà cao cấp của Phú Mỹ Hưng cũng đều để bình gas trong tủ, những căn nhà đó họ đã được ~ kỹ sư, kiến trúc sư giỏi tính toán rất kỹ mà h ông này phán thế. Thấy k giải quyết được gì mà chỉ đôi co, mẹ mình cho mấy chú Shell về, mấy chú Shell còn bảo thì h đó là e chỉ chị là phải để gas thông thoáng còn vụ cháy nổ này để lại cho bên Bình Minh giải quyết. Mấy anh bên Bình Minh ra ngoài đứng nói chuyện đt vs sếp một lúc vào nói 1 câu là e ko bồi thường cho chị vì e k có lỗi mà e chỉ "hỗ trợ", chị hay hiểu rõ ngôn ngữ nhé "hỗ trợ" chứ k phải "bồi thường", e xin hỗ trợ chị 2tr. Nghe thật bực, cái bình gas nổ cái cánh cửa k tính khung nhôm thì kính đã hết 750k, trong đó có 20kg gạo lứt cũng hết 400k đã bị lẫn mảnh chai, rồi h mẹ mình bỏng nửa 2tr nó làm gì chứ hả? Mà nghĩ sao nó nói k có lỗi 5,6 năm nay mình xài có sao đâu tự nhiên hôm nay kêu bình gas mới lạ có sự cố cháy nổ nguy hiểm. Như vậy cần phải xem lại cái anh gắn bình gas kiểu gì mà để xảy ra sự cố. Mà cũng đỡ nếu là dì bật bếp mình thì sẽ có án mạng, vì dì có đứa con 3,4 tuổi nó hay đi theo mẹ, nếu như lúc đó dì mình nấu thì đứa bé bị lửa thiêu chết rồi. Thấy kiểu "hỗ trợ" ấy thật k chấp nhận, mình đuổi tụi Bình Minh về, nó để lại sđt và bảo nếu đồng ý sự "hỗ trợ" ấy thì nó sẽ đem 2tr xuống cho mình. Nghĩ đi nghĩ lại mình thèm lấy 2tr nó rồi xong chuyện sao? Nỗi bức xúc như muốn đang hối thúc, thế là cả mình cũng gia đình sẽ phải tẩy chay thương hiệu Bình Minh này, đồng thời cũng k muốn đem sự cố nguy hiểm này đến bất cứ gia đình nào nữa. Mình lập topic này với mong muốn mọi người hãy tránh xa Bình Minh ngay khi còn kịp, và giúp mình phát tán tin này càng rộng càng tốt, tuyên truyền mọi người tẩy chay Bình Minh vì lợi ích của người tiêu dùng chúng ta.
    Quote Quote

Like
    0
    Anh gọi nhà báo xuống, hay chụp hình gửi lên làm to lên là dc mà

Like
    12
    Xin chia buồn với gia đình bạn

Like
    20
    Vì an toàn cho những người khác, hảy làm lớn chuyện.

Và chúc bạn may mắm, thật nhiều may mắn!!!!

Like
    11
    mình mới xài gas Bình Minh được 2 hôm, thấy nó cam kết ghê lắm, chắc hết bình này mình quay sang xài chỗ khác, thanks bạn

Like
    0
    Chuyển sang Bếp điện từ có vẽ ổn hơn, chúc bạn may mắn.
    Tabvn[dot]com

Like
    75
    Quote Được gửi bởi tabvn View Post
    Bếp điện từ có nhược điểm lớn nhất là "bất động" khi cúp điện, ngoài ra nó chỉ điều chỉnh nhiệt độ theo từng nấc "phi tuyến", không thể chỉnh nhiệt độ liên tục "tuyến tính" như bếp ga.Nhà mình vẫn dùng kết hợp cả 2 loại bếp tùy trường hợp. Nên làm lớn chuyện để nhà cung cấp " ở đây là "Bình Minh" có trách nhiệm với sản phẩm- dịch vụ của mình. Chia sẻ nổi bức xúc với chủ thớt, chúc bạn sớm giải tỏa nổi bực mình này.

Like
    29
    Quote Được gửi bởi tabvn View Post
    nhà có cái, vứt trong xó, chừng nào ăn lẩu đem ra xài, mà khổ ăn lẩu ra quán ngồi ăn cho khỏe ăn ở nhà phiền hà.

Like
    0
    Cái này bác đâm đơn kiện được đấy , số tiền bồi thường nếu thắng kiện của bác sẽ được hưởng gấp 50 lần số 2 triệu kia . Tuy nhiên bác cần phải có bằng chứng cụ thể .

Like
    201
    Làm lớn đê, mịe, bán dc roài thì ko còn trách nhiệm vs sản phẩm của mình
    :likeaboss:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết