Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Lỗi WIN XP

Like
    0

Cần chú ý ! Lỗi WIN XP

Máy mình bị thế này cũng lâu rồi mà không biết cách khắc phục...các PRO CNTT chỉ giúp. MÁY CÓ NHIỀU PHẦN MÊM = VND nên không thể GHOST hay cài lại WIN nhé
    Ảnh đây:

thế là phải khởi động lại và nó báo thế này:

mong các bạn giúp đỡ
    Quote Quote

Like
    176
    bạn google "màn hình xanh chết chóc" là ra cả mớ, cái này nhìu nguyên nhân lắm bác ạ, có khi do ổ cứng, hoặc ram, hoặc gì đó gắn không chắc, có khi do phần mềm xung đột nhau, bác cứ vệ sinh máy cẩn thận, cài lại windows thử xem, thế nào lên đây tiếp nha

Like
    0
    bạn ơi máy mình có rất nhiều phần mềm cức quan trọng lên đến hàng chục triệu VND bạn giúp mình tý...thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

À bạn ơi hình như máy này bị thế này từ cái lần cả tỉnh bị cúp điện sau nó cứ báo lỗi thế
    Được sửa bởi trangnguyennk lúc 18:47 ngày 03-05-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    8
    Vệ sinh máy, test RAM, HDD, nguồn, quạt CPU,...
    Thời nay Nhân-Quả không lâu có liền

Like
    0
    mình đồng ý vs bạn ma vươg

Like
    0
    test RAM, HDD, nguồn, quạt CPU,... phần này làm thế nào hả bác
    Mình có 2 máy dùng bt nhưng có 1 lần cả tỉnh đột cúp điện và 2 máy mình đều bị thế luôn

Like
    0
    đi bảo hành cho nhanh nếu bạn có nhiều phần mềm quan trong như thế

Like
    20
    Quote Được gửi bởi trangnguyennk View Post
    bạn ơi máy mình có rất nhiều phần mềm cức quan trọng lên đến hàng chục triệu VND bạn giúp mình tý...thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

À bạn ơi hình như máy này bị thế này từ cái lần cả tỉnh bị cúp điện sau nó cứ báo lỗi thế
    Hard disk của bạn bị hư một phần trong đó.
    Theo hình chụp (không thấy hết chi tiết) thì máy bạn bị hư/mất (do HDD bi hư hay là bị corupted file) hình như là ở phần tin tức của user Thanh Tam.
    Phải scan và fix cái ổ dỉa lại đồng thời log in với safemode dùng Administrator mà sửa chửa và cứu dử liệu.
    Tin tức hàng giá tri chục triệu mà không có backup thì đó là lổi của bạn.

Dữ liệu của bạn còn có thể cứu chớ mấy cái software VN cài đặt thì khó mà lấy lại. Nếu soft mắc tiền thì phải có dỉa cài đặt khi mua chớ!!!

Like
    0

Cần chú ý !

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Hard disk của bạn bị hư một phần trong đó.
    Theo hình chụp (không thấy hết chi tiết) thì máy bạn bị hư/mất (do HDD bi hư hay là bị corupted file) hình như là ở phần tin tức của user Thanh Tam.
    Phải scan và fix cái ổ dỉa lại đồng thời log in với safemode dùng Administrator mà sửa chửa và cứu dử liệu.
    Tin tức hàng giá tri chục triệu mà không có backup thì đó là lổi của bạn.

Dữ liệu của bạn còn có thể cứu chớ mấy cái software VN cài đặt thì khó mà lấy lại. Nếu soft mắc tiền thì phải có dỉa cài đặt khi mua chớ!!!
    cảm ơn bạn nhiều nhưng mình hỏi thêm có phần mềm nào tự fix mấy cái này không vậy....và nếu có thì nó có ảnh hưởng đến phần mềm VN không ...phần mêm kế tóa visa hay mấy phần mềm kế toán....quản lý kinh doanh nữa bạn...mình không biết fix mấy cái đó thế nào cả

Like
    0
    Dữ liệu mới quan trọng chứ phần mềm hoàn toàn có thể cài lại

Việc đầu tiên và quan trọng nhất cần làm là:
    1/ MANG Ổ CỨNG SANG MỘT CÁI MÁY CHẠY ĐƯỢC VÀ BACKUP TOÀN BỘ DỮ LIỆU NẾU CÓ THỂ.
    2/ Tạo một file ghost cho cái HDD trục trặc đó ( file ghost theo kiểu: disk to image)

3/ Kiếm một cái HDD mới có dung lượng tương đương hoặc lớn hơn cái bị trục trặc rồi bung file ghost đã tạo trước đó rồi lắp cái HDD mới vào xem thế nào !

Nếu mọi việc không được cải thiện sẽ tính đến các bước tiếp theo như: kiểm tra lại RAM, vệ sinhPC,...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết