Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Cách sử dụng biến mảng trong vb.net

cho mình hỏi về cách sử dụng biến mảng với, mình làm bài tập về nhập hóa đơn = biến, nhưng tạo biến bình thường chỉ cho nhập 1 lần, mình nghĩ là biến mảng cho nhập nhiều lần nên muốn sử dụng nhưng ko bít cách xài, mong pà con giúp đỡ
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn nói rõ hơn chút đi

Like
    0
    àh, ví dụ mình có 1 form nhập hóa đơn, với biến bình thường, vd là dim a as integer thì chỉ nhập được 1 giá trị, nếu nhập giá trị tiếp theo thì giá trị cũ bị mất. còn hình như với biến mảng thì có thể nhập nhiều hơn 1 giá trị thì phải, hình như là dùng vòng lặp for

Like
    0
    mà mình ko bít tạo biến mảng như thế nào(tạo biến mảng động càng tốt ), khi nhập xong rùi, muốn xuất ra thì sao,

Like
    3
    tui c# tạo biến mảng hả : int[]a=new int[số nào đó]; c# và vb.net tương đương nhau thôi, mỗi cú pháp khác nhau
    cái này mà cũng không biết, bó tay bạn luôn. Còn mảng động hả, hình như dotnet dùng list gì dó . Đã lên .net thì nên hạn chế dùng con trỏ

Like
    0
    híc, biến mảng thì mình bít tạo rùi, mình đang bí ở chổ nhập vào kìa. mình ko bít làm thế nào để một dữ liệu vô 1 biến mảng khi mình sử dụng sự kiện click cua button

Like
    0
    vd là txtmahd.text=1 thì khi click buttonNhap thì sẽ gán và biến mảng mahd(0)=txtmahd.text
    nhưng khi nhập tiếp theo txtmahd.text=2 thì nếu vẫn là biến mahd(0) thì dữ liệu đầu tiên sẽ mất, nếu dùng vòng for thì mới click 1 cái nó chạy tới phần tử cuối của mảng mất tiêu rùi. hic

Like
    3
    chả cần đâu, khi bạn bấm button thì hãy bắt sự kiện bấm đó, nhập text đó vào, rồi tăng chỉ số mảng lên , thế thôi

Like
    1
    Quote Được gửi bởi Tienlbhoc View Post
    tui c# tạo biến mảng hả : int[]a=new int[số nào đó]; c# và vb.net tương đương nhau thôi, mỗi cú pháp khác nhau
    cái này mà cũng không biết, bó tay bạn luôn. Còn mảng động hả, hình như dotnet dùng list gì dó . Đã lên .net thì nên hạn chế dùng con trỏ
    nhưng làm sao để khởi tạo cho mảng vậy, máy cứ báo lỗi null ko à

Like
    0
    Pro nào biết chiều dài tối đa của một mảng là bao nhiêu không.Hình như không được 1 tỷ phần tử phải không?Làm cách nào để khắc phục tình trạng này?
    Thanks

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết