Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 46
    Like
    0

Thông tin Cần tư vấn về VPS

Mình hiện có nhu cầu sử dụng VPS, mục đích là học hỏi thêm và kế là để chạy web. có 2 web mình cần chạy trên vps, 1 sử dụng joomla để làm cổng thông tin (số lượng người vào không quá nhiều dự kiến <2k/days). 1 làm diễn đàn dùng ip.board cái này mình trước không để ý lượng views/days, chỉ biết trung bình 1 ngày tại 1 thời điểm có khoảng >100 mem onl (trước dùng sharehost thì thường xuyên bị lỗi mysql và die #_#)

Chi phí tầm <$40/month. Managed thì basic, semi đều được. vì nhu cầu là học hỏi thêm nên không cần full managed lắm (nếu có vẫn tốt).

Mình cũng có xem nhiều bài viết thì thấy có mấy chỗ sau linode, directspace, burstnet, photonvps, knownhost. Theo bác thì chỗ nào được ? hoặc nếu bác nào thấy chỗ nào khác tốt hơn (chi phí, dịch vụ và chất lượng và tốc độ)thì tư vấn - giới thiệu thêm giúp (mình không xài vps ở vn).

Còn về vps thì với nhu cầu như trên, mình nên chọn gói nào? CPU, Ram ? 512 hay 1G hay nhiều hơn? nên chọn Xen VPS hay OpenVZ? OS ?

Thanks.
    Quote Quote

Like
    7
    Đã dùng qua
    - Nordicvps : Khá ổn với nhu cầu của bạn (2 lựa chọn Đức hoặc US) :5$
    - Burst.net GÓi premium đang dùng 18$ - lấy coupon nghen, khá ổn trong giai đoạn hiện nay (openvz)
    - beyondvps.com/index.php : Phải gọi là siêu tốt (coupon 50% free) mình dùng là 15$/1 tháng , Network dùng 4 tháng chưa bị trục trặc tuy nhiên dùng nhiều CPU hệ thống auto suspend (haizz vì giống sharehost thế)
    - PhontonVPS: Bạn bè đang dùng 2-3 cái XEN chất lượng khá tốt nếu visit từ ViệtNam, giá 26$ cho 1 GB RAM +XEN.
    -Linode thì ko cho trả bằng paypal nên ko thích dùng.

Tóm lại với nhu cầu của bạn thật nhỏ mua cái nào cũng dùng được.(1GB ram cho nó thoải mái, XEN cho nó yên tâm về tinh thần(hên xui). Thử 5$ xem nhé !
    Được sửa bởi cvcx lúc 00:49 ngày 25-04-2011

Like
    0
    thanks for reply ^^

theo ý bạn thì rút lại còn 3 chỗ: nordicvps, photonvps và linode. Mà nordicvps gói pre thì hết sạch - gói thường thì chỉ còn openvz nên còn lại mỗi 2.

vậy giữa 2 plan sau thì nên chọn cái nào?

Photonvps: Warp2 (Ram 1g - swap 2G, CPU core 8, storage 50GB, B/w 1800GB, Ip 1)

Linode: Linode 1024 (Ram 1024Mb, Storage 32Gb, B/w 400Gb)

XEN cho nó yên tâm về tinh thần(hên xui)
    là sao bạn? hok hiểu lắm #_#

muh sao thấy giá bên openvz có vẻ rẻ hơn ben XEN #_#
    thanks ^^!!!
    Được sửa bởi langsinhvien lúc 12:17 ngày 25-04-2011

Like
    186
    Không nên dùng của NordicVPS, vì nó không ổn định. Bạn nên mua ở www.nixcom.ca (ổn định, ít oversold, hơn nữa năm mà vps mình chưa reboot đó), linode.com và photonvps thì hơi đắt so với cái mục đích muốn vọc và học hỏi của bạn.

Like
    0
    ah hơi đắt 1 tí nhưng trong tầm giá ở trên mình nêu thì cũng không sao. vì mình có site khá nhạy cảm và quan trọng (nhạy cảm không phải là *** gì đâu ...mà là 1 site dự án đang triển khai). Vậy nếu với mức giá đó <$37/month thì lonode và photonvps tốt hơn nixcom ?? và 2 cái plan trên thì cái nào nên lấy vậy bạn? nixcom hình như chạy openvz so với burstnet thì sao bạn ???
    Thanks

Like
    186
    Nếu vậy thì bạn gạch tên Burstnet và NordicVPS.
    Nixcom có gói Xen (họ ký hiệu VDS) nhưng hay hết hàng. Gói này thì đắt tương đương PhotonVPS. Chọn 1 trong 2 đều ngang nhau. Về support thì Nixcom.ca nhanh hơn, y biết cả tiếng Anh và tiếng Pháp, nói chuyện lịch sự lắm.

Lấy Plan 1GB RAM:
    PhotonVPS Warp 2 = 27$
    Nixcom.ca W1024xen = 25$
    Linode1024 = 40$

Do đó chọn Photon hay Nixcom thì rẻ hơn. Nhưng vừa click thử, nixcom hết hàng VDS rồi (tuần ròi nó có gửi mình code giảm giá 50% bận quá nên ko post lên www.vpsoffers.com). Có lẽ bạn nên mua ở PhotonVPS.

Like
    7
    Mình vừa mua 1 em ở photonvps để thay thế beyondvps, cảm nhận BeyondVPS có vẽ tốt hơn, tuy nhiên beyondvps có vụ Auto suspend vì dùng nhiều CPU nên bỏ chạy sớm.

Network về vietnam của photonvps ko bằng http://he.net/

Chẳng hiểu sao connect vào port 80 chỉ khoảng 100-200 mà lighttpd hao RAM khiếp... Trước giờ toàn cài trên centos 32 bit, giờ cài lên 64bit ko lẽ nó khùng khùng.

Được sửa bởi cvcx lúc 22:35 ngày 25-04-2011

Like
    0
    Mình xài http://PhotonVPS.com hơn 1 năm rồi, chưa có gì phải phàn nàn cả.

Like
    1
    Out of Stock

We are currently out of stock on this item so orders for it have been suspended until more stock is available. For furthur information, please contact us.

nixcom.ca cấm ipvn thì phải

Like
    0
    Do đó chọn Photon hay Nixcom thì rẻ hơn. Nhưng vừa click thử, nixcom hết hàng VDS rồi (tuần ròi nó có gửi mình code giảm giá 50% bận quá nên ko post lên www.vpsoffers.com). Có lẽ bạn nên mua ở PhotonVPS.
    vậy bạn đánh giá giữa 2 con nixcom và photonvps thì thế nào (nếu plan VDS -XEN VPS của nixcom có)? giá cả thì khoan so sánh tới, chủ yếu là chất lượng và tốc độ đường truyền.

vô tình thấy đang offer con này (nixcom) không biết bạn thấy như thế nào

Web VPS - W1024-2011-MTL
    4x 2.33 Ghz Xeon CPU
    50 Gb HDD RAID PROTECTED
    1000 Gb Bandwidth @ 100 Mbit
    1024 Mb RAM & 1536 Mb Burst
    2 IP address
    Web panel access
    FREE SETUP
    Price: $15/m

Speed test: 100 Mb file
    PING test: 67.215.8.226

Out of Stock

We are currently out of stock on this item so orders for it have been suspended until more stock is available. For furthur information, please contact us.

nixcom.ca cấm ipvn thì phải
    chắc không phải. vì hiện tại mình cũng ko ở vn. có điều là nó hết hàng...chỉ là không biết trung bình bao lâu thì có ..
    Thanks
    Được sửa bởi langsinhvien lúc 23:52 ngày 25-04-2011

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết