Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 93
    Like
    50
    Một bên là Già Tom muốn quyết liệt hơn với cái xấu, ít nhất là thái độ tích cực với sự việc. Một bên là các bạn rất giống rất nhiều người VN hiện nay "biết hết nhưng bất lực, lâu ngày có phần thờ ơ". Già Tom trách các bác một, tui thì hiểu căn nguyên suy nghĩ của các bạn vì bản thân mình có lúc cũng như vậy. Suy cho cùng người ta tôn thờ cái tốt, cái đẹp, cái xấu phải bị đẩy lùi, như Khôi nói mình không đủ 'lớn' để thay đổi cái gì đó, cố gắng làm được bao nhiêu hay bấy nhiêu ! Ok tốt thôi! vậy thì những trăn trở, ray rứt của Thả Gà có thể chỉ là một viên đá ném xuống mặt hồ bao la, sẽ không có thay đổi lớn tức thì nhưng chắc chắn viên đá nhỏ đã làm mặt hồ có chút gợn sóng. Đáng quý là ở chổ đó !

Like
    828
    Có ai nói là mình không thấy nhục không? Xin lên tiếng!!!

Đừng nói người ngoại quốc, khách Việt kiều... Dân ta cũng bị cướp dài dài đó thôi.

Ngăn cản bọn cướp, chúng tới tận khu phố. Chém từ trước ra sau. Dân kêu, Quan còn bận.

Các "hiệp sĩ đường phố", bắt cướp đưa tới CA phường :" Anh đi qua phường khác mà bắt cướp nhé. PHường này bắt được nhiều rồi".

Già TOM đừng vội trách sự ngoan ngoãn quá đáng của "lớp trẻ". Thấy một sự việc đau lòng mà không lên tiếng. Hãy nhìn lại con đường mà phần lớn các bác Việt Kiều đi qua.

Tới sân bay, bị cướp ngay 50$ - 100$ . Mặc dù chẳng mang cái giống gì quý giá cả. Thấy mặt ngơ ngơ là gọi vô đã!!

Ra đón Taxi, bị cướp lần nữa. Tên tài xế không bấm đồng hồ (chạy thỏa thuận) hoặc bấm ăn cướp.

Về Khách sạn, Hỏi giá không kỹ sẽ được tặng vài thứ Bonus vào bảng tính tiền từ trên trời rơi xuống

Đi dạo nhong nhong ngoài đường, không bị giựt bóp cũng bị đám bám Poster chèo kéo rồi... móc túi.

Về nhà ở thì thể nào mấy anh khu vực cũng qua hỏi thăm và... xin đểu (hay nói là cướp ngày cho dễ hiểu)

Lỡ nổi hứng chạy xe máy ra đường, CSGT thổi lại, thấy ID thế nào giá phạt cũng tăng gấp vài lần.

- Có ai ở đây từng đứng ra "chống chọi" lại những điều đó chưa? Có dám lao ra quật ngã tên cướp? có dám cãi lại Hải Quan ? Dám ...không đưa tiền cho CSGT hay CSKV khi họ chỉ rõ những sai phạm của mình ??? và thôi thì đưa tiền cho được việc.

Ông bà từng nói :" ... cướp đêm là giặc cướp ngày là quan". Tôi chưa đi xa, chưa đi nhiều. Nhưng đúng là cái xứ này thì quan cướp nhiều quá. Làm bất cứ cái thứ gì thì cũng phải xùy tiền, tùy mức độ lớn nhỏ mà dày hay mỏng.

Vậy thì chỉ còn cách tự bảo vệ cho mình. Không dưng mà luật Mẽo cho phép dân tình được phép mua súng và được huấn luyện sử dụng súng.

Nhưng cướp hay quan cũng không đáng sợ. Chỉ đáng sợ cái vô tâm của con người với con người.
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    50
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Nhục riết thành ... quen. Đã nói rồi mừ
    ..........................
    Nhưng cướp hay quan cũng không đáng sợ. Chỉ đáng sợ cái vô tâm của con người với con người.

Trong cái môi trường như vậy thì cuộc chiến lương tâm vẫn đang giằng xé trong mỗi người. Không ít người sẽ tự hỏi "mình có cần lạnh lùng, tàn nhẫn một chút không"? "tụi nó đứa nào cũng vậy, mình tội gì không làm", .... Bao nhiêu ký ức đẹp đẽ, bài học làm người thời thơ ấu liệu có nhạt nhòa trong tâm trí ! Bởi vậy còn thái độ bất bình trước cái xấu cũng đáng quý rồi !

Like
    73
    Đọc cái bài của anh Chùa mới thấy sao cuộc sống trong đó phức tạp thế nhỉ, đồng ý là cướp giật trộm cắp thì nơi nào cũng có nhưng mà nơi em ở không có nhiều và loạn như nơi ở của anh. Em là người ít đi xa nhất nên những kinh nghiệm như Lãnh Sự quán ở đâu, phải cấp hay gửi đồ như thế nào, làm sao để xử lý được những tình huống như Anh Gà nói em cũng không biết. Nhưng mà em chắc chắn là không ai có thể làm ngơ khi có người rơi vào đường cùng như thế. Em không phải là người thông thuộc những nơi cần thiết nhưng mà em sẽ sẵn sàng hỏi giúp người ta khi gặp tình huống giống như tình huống anh Gà gặp, ít nhất là khi về nhà lương tâm không bị cắn rứt.

Like
    20
    Thực sự là mình bức xúc với vấn đề các bạn trẻ phản ứng xấu về tệ nạn hơn là cái xấu xa của tệ nạn đó.

Mình quá nóng. Xin lổi mọi người.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Lão Cu Ly nói bậy... rứa mà đúng

Tớ chưa bao giờ được mấy đầy tớ nhưn dưn "phục vụ" mà không phải ói tiền!

Cứ xòe tiền ra là được việc, Khỏi mắc công nói nhiều, khỏi vòng vo tam quốc
    Sau đó về nhà lên forum nào đó post bài chửi bọn tham nhũng, bọn hối lộ nhỉ

Like
    22
    Tình hình là Nhận hối lộ bị lên án còn Đưa hối lộ thì được xem như là nạn nhân.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi acaxomcui View Post
    Trên giấy phép lái xe có ảnh mà bác!
    ra tiệm cầm đồ mua lại 1 cái rồi dán hình mình lên thì có ngay 1 cái bằng giả đa phần gặp những anh CA dễ tính chứ nếu kỹ 1 chút là yêu cầu phải trình CMND ra để đối chứng

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Thực sự là mình bức xúc với vấn đề các bạn trẻ phản ứng xấu về tệ nạn hơn là cái xấu xa của tệ nạn đó.

Mình quá nóng. Xin lổi mọi người.
    khổ lắm bác ui, biết đó không phải là tệ nạn mà là vấn nạn của xã hội đó bác, ức lắm, tức lắm nhưng chả dám làm gì, ra đường thấy thiên hạ bị giật đồ chả dám la... nếu la tý nữa tụi nó quay lại chém mình (chém chết đã phúc, bị nó chém mà sống cũng chẩng ra sống, chết cũng chẳng ra chết thì mới khổ vợ khổ con, im đi cho nó lành, kẻo sau này có người lại nói: Đồ ngu, bày đặt anh hùng, thế bây giờ đã sáng mắt chưa, làm khổ vợ khổ con...).

Bà chị mới từ Cali về, hải quan nó rạch giỏ lấy hết mấy chai nước hoa đắt tiền bảo là phải kiểm tra theo cái nghị định mẹ gì đó... mình biết mất đồ nhưng mình éo làm được gì nó, lằng nhằn một hồi phải ném cho nó 25 đồng để cho xong để mà đi (lằng nhằng ở đó từ 8h30 đến hơn 10 giờ mới ra được). Bà mẹ đã thế quên mẹ nó cái passport, sáng hôm qua phải lộn lên SG tìm, cũng may nó trả lại ngay và còn nói "bọn em tìm anh chị muốn chết mà không thấy" (éo mẹ nếu không có 25 đồng bạc chắc nó đã chẳng nói thế).
    Bác nói em ngu em chịu, bác hỏi em có nhục không? xin thưa: Nhục lắm, nhưng em cũng giống thằng Chùa, nhục riếc rồi đâm quen, thấy bình thường... thậm chí đâm nghiện nữa cơ, pà mẹ nó, hễ mần cái gì cũng "anh, chị cầm tý này uống cà phê", bà mịa, cà phê của tụi nó có khi cả gia đình mình đi chợ mấy tháng...

VN còn nhiều chuyện phải làm, thế nhưng trước khi làm được chuyện gì thì cái đầu tiên thường nghe mọi người hay nói là phải ĐÀNH SỐNG CHUNG VỚI LŨ thôi ạ.

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi ... View Post
    ra tiệm cầm đồ mua lại 1 cái rồi dán hình mình lên thì có ngay 1 cái bằng giả đa phần gặp những anh CA dễ tính chứ nếu kỹ 1 chút là yêu cầu phải trình CMND ra để đối chứng
    Ba này chắc chưa bao giờ nhìn thấy cái bằng lái xe Nó đóng cái dấu nổi lên đó đó ông. Nhìn một cái là thấy liền, để bị chụp thêm cái tội làm giấy tờ giả là nó mừng lắm đó.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Trang 5 / 10 FirstFirst ... 2345678 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết