Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

giúp em phân phối lại ổ đĩa trên win 7

em mới cài win 7 . vừa cài xong thấy thông báo là ổ c đã gần đầy bây giờ em muốn tăng thêm dung lượng cho ổ c thì phải dùng phần mềm nào hả các bác.

và còn 1 lỗi nữa là khi vào trinh duyệt thì hay xảy ra hiện tượng

phải back lại mấy lần rất khó chịu ai biết cách xóa nó đi không
    Quote Quote

Like
    1
    Về vấn đề hard drive thì bạn dùng phần mềm Acronis Disk Director để chia tăng dung lượng ổ C lên. Phần mềm rất trực quan và dễ sử dụng.
    Còn về vấn đề lỗi trình duyệt mà bạn nói thì mình không hiểu lắm. Tại sao bạn lại phải back lại? Sao không tắt trang đó đi có phải nhanh không. Hay là bất cứ khi nào bạn mở một trang web bất kỳ nó đều hiện ra trang web Fast Search đó? Nếu vậy khả năng máy của bạn bị dính spyware rồi. Bạn tìm trong phần Control Panel/Add Remove Program xem có nó không rồi xóa đi. Nếu không thì dùng một phần mềm diệt virus hay spyware nào đó để kill nó.

Like
    0
    cái lỗi đó chỉ say ra khi tìm kiếm ở google hiện xong kết quả tìm kiếm mình click chuột vào là bị thế.nên em mới phải back đi back lại nó mới đc.còn đánh link trực tiếp vẫn ok không có lỗi gì cả . . em đã làm vài cách như bác nói nhưng vẫn không đc . liệu có chặn đc nó bằng cài đặt trên trình duyệt không bác

Like
    1
    Mình đọc thêm trên net thì thấy đây là do một loại spyware rất ư cứng đầu tạo ra. Nhiều người bị nhưng lại không có một cách nào rõ ràng để diệt nó cả. Giờ bạn down phần mềm Spybot - Search & Destroy về rồi scan xem thử có fix được không.
    Nếu không được nữa thì chắc cài lại máy luôn cho lành. Lần sau nhớ đừng cài cái gì lung tung và khi cài phải xem xét cẩn thận.

Đọc thêm ở đây nếu muốn biết thêm thông tin:
    http://forums.mozillazine.org/viewto...f=38&t=1430845
    http://forums.spybot.info/showthread...Browser+Search
    Được sửa bởi quansantran lúc 05:42 ngày 21-04-2011

Like
    20
    Ổ HDD bao lớn, có chia partitiion hay không? nếu có thì mấy Partition và lớnh nhỏ thế nào.

Cứ nói là Ỗ C đầy thì biết cách gì mà giúp.

Like
    0
    em chia đc ai ghì không làm 3 ổ c d e .giảm dung lượng ở ổ d e đc nhưng tăng dung lượng ổ c lên thì không đc.giúp e với

Like
    0
    Bạn có thể dùng phần mềm này để chia lại ổ trên win nhé http://www.mediafire.com/?4vncv70gk52coxv

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vaccuoc View Post
    hic van ko dc . tat ca cac phan mem chi chia nho dc o c chu ko tang dc dung luong nen mac. du da giam? o o? d e roi gb con nhieu nhung chi tang dc o? d va e
    Vậy sao người khác làm được mà mình không làm được ? chỉ có một nguyên nhân duy nhất: "Không biết làm" do đó hãy hỏi để được chỉ dẫn hơn là ngồi "phán" về những cái mình không biết nghe chưa. Muốn học hỏi và tiến bộ thì cần phải biết lắng nghe hiểu không ! Nhiều khi cũng muốn giúp đỡ nhưng đọc cách hỏi là hết kiên nhẫn luôn

Like
    1
    Việc chia ổ đĩa đối với người thành thạo thì dễ nhưng đối với người mới làm quen với máy thì cũng có chút khó khăn vì không hiểu cơ chế hoạt động của máy tính. @vaccuoc: Có phải lúc dùng phần mềm (pm), khi chọn vào chức năng resize thì pm không cho tăng thêm dung lượng ổ C phải không? Theo như thông thường thì trong máy bạn sẽ có ổ C, rồi D, rồi E.v.v. đúng không? Bạn không tăng dung lượng ổ C được vì muốn tăng nó phải lấy đi phần dung lượng kế tiếp nó. Nhưng phần dung lượng kế tiếp nó là ổ D đã có dữ liệu chứa trên đó rồi. Do đó, nếu muốn tăng thì trước hết bạn phải dời dữ liệu trên ổ D sang phải. Bạn xem hình minh họa của mình.

Sau khi đã tạo được khoảng trống trên ổ D như hình, bạn chọn resize ổ C. Lúc này, chắc chắn pm sẽ cho phép bạn tăng dung lượng ổ C. Bạn thử làm lại xem sao. Nếu không hiểu điều gì thì post lên. Mình và mọi người sẽ cố gắng giúp.

Thân

Like
    0
    ok em lam dc roi cam on bac' quansantran nhieu`. thi ra o cung phai chia theo noi tiep nhau em cu tuong chia the nao cung dc len toan chi o E

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết