Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

hỏi vài điều về lệnh command

Gửi các đại ka,các anh và cùng các chị kính mến....hihihihi !cho mình hỏi trong đây có ai biết dùng lệnh command để gửi một thông điệp từ một máy đến các máy khác ko.
    Ví dụ : tui muốn gửi một thông điệp: " xin chào người bạn mới,mình làm wen nha..." !chẳng hạn là như zậy.
    Ai biết chỉ cho tui nha,vì có một lần tui đã gặp và làm thử,nhưng giờ lâu ngày nên tui wên..hihihihi.nếu muốn gửi thông điệp đến máy 1,thì tui nhớ lúc trước nó có lệnh là: send user to 01... !?ko biết có đúng ko mà sao tui gửi nó ko đi.Ai biết thì chỉ tui nha pà kon.Cảm ơn mọi người nhiều lắm.
    Chuột kon !
    Quote Quote

Like
    0
    net send ??

Gõ net send /? từ command shell để biết thêm thông tin, hoặc tra cứu trong Help.

Like
    0
    Đầu tiên bạn gõ net {enter} nó sẽ hiển thị tất cả các lệnh dành cho mạng mà có thể thao tác bằng lệnh.
    Sau đó muốn biết cấu trúc của một lệnh, bạn chỉ cần gõ lệnh đó, ví dụ: net send {enter}
    Nó sẽ hiển thị thông báo cấu trúc của lệnh này là:
    NET SEND {tên máy} thông điệp
    Một số lệnh khác:
    NET VIEW // Xem danh sách các máy có trên mạng LAN
    NET USER // Xem thông tin người sử dụng có trên máy
    .....
    Bạn cứ từ từ mà tìm hiểu nhé

Like
    0
    Tôi cũng làm thử trong net send. nhưng nó chỉ gửi được trong một nhóm mạng. Thế gửi sang các máy khác ở nhóm mạng khác thì làm thế nào? giúp tôi với

Like
    0
    Bó tay thôi, lệnh NET SEND chỉ dùng để gửi thư (dạng popup) cho các máy trong cùng 1 mạng.

Like
    0

Hạnh phúc ???!!!

tui đã thử mà vẫn ko làm đc,tui đã làm như mọi ngừơ chỉ mà sao ko đc.Ở đây có ai đã làm như tui nói chưa?hãy chỉ rõ hơn một chút nha.Lần đầu mới biết về vi tính nên chưa hiểu nhiều,mong mọi người thông cảm và chỉ cho tui.thank mọi người nhiều lắm.
    chuột nhỏ !

tui đã nói rùi mà,nhất định làm đc nhưng mà tui wên lệnh của nó thui,chắc là mọi người chưa từng thử wa lệnh này phải ko?từ máy này sẽ gửi thông điệp đến cho máy kia mà ko zô mạng,mọi người hiểu tui nói ko?

Like
    0
    Bác muốn gửi thông tin ngắn gọn đến 1 máy trong mạng LAN phải ko? Thí dụ tên máy đó trong mạng là May1, bạn vào Command Prompt, gõ lệnh NET SEND MAY1 [nội dung]=> Enter. Muốn biết tên các máy trong mạng thì bạn vào My Network Places, là sẽ thấy ngay.

Like
    0

tro`i oi?

tui da noi la van ko lam dc nhu cac bac chi,buon ghe^ vay do,co gi chi lai cho ro hon dc ko?cam on nhieu lam

Like
    0
    Bạn kiểm tra xem Messenger Service đã ở trạng thái Started chưa ? (Start -> Run -> services.msc -> OK)

Like
    0
    Thế là thằng Administrator ở Group đấy nó dis cái command net send rồi...!!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết