Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Cần chú ý ! Cần các bro tư vấn gấp cho em!!!

Tình hình là em có em laptop mua đc 3 năm nay rồi mà chưa mắc lỗi gì...và cuối cùng cái gì đến cũng đến, em nó đã mắc phải căn bệnh cuối đời: lỗi màn hình (

Tình trạng của máy em là đang xem video thì màn hình hiện sọc tùm lum rồi đứng máy, em tắt nguồn rồi khởi động lại thì em nó đứng đơ, màn hình hiện sọc tùm lum nhưng bấm phím caps với numlock vẫn hiển thị bình thường,em thử xuất ra LCD thì không đc (theo chút kinh nghiệm ít ỏi của em thì em nó chết VGA rùi ( ).
    Nhưng cái em cần hỏi là em đem em nó ra dell store ( em đang ở Đà Nẵng ) thì đc báo là bị cả màn hình lẫn chip VGA...liệu có như thế thật k các bro, chứ nếu đúng thế thì chi phí để cứu em nó..$.$
    Mong các bro tư vấn nhiệt tình giùm em, thankssssss!!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Theo tình trạng bạn mô tả thì rất khó nói là bị lỗi màn hình vì VGA đang lỗi thì khó kiểm tra được. trừ khi bạn có máy khác tương tự để lấy màn đấy lắp sang thì mới biết được

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hndem View Post
    Theo tình trạng bạn mô tả thì rất khó nói là bị lỗi màn hình vì VGA đang lỗi thì khó kiểm tra được. trừ khi bạn có máy khác tương tự để lấy màn đấy lắp sang thì mới biết được
    Mình cũng đi thêm 2,3 cửa hàng nữa mà đoán bệnh mỗi nơi một kiểu, nơi bảo chỉ bị lỗi màn hình nên chỉ thay màn hình thôi là đc, mà theo mình bít nếu xuất ra màn hình LCD cũng k chạy là chết VGA rồi phải k? Nơi thì bảo phải bung ra test máy mới đoán lỗi đc

Với thêm nữa máy mình là card VGA rời nữa + giữ máy kỹ lắm mà giờ gặp lỗi này rùi chắc chắn cũng phải sửa nên mún đoán chính xác bệnh để sửa 1 lần cho lun

Like
    0
    Không xuất ra LCD được thì do card VGA lỗi rồi bạn.

Like
    0
    Theo mình thì đấy là lỗi VGA rồi

Like
    168
    Cho tôi hỏi 1 câu: bạn có để ý khi boot có bao nhiêu tiếng bíp không ? Dài ngắn ra sao ?

Like
    5
    Quote Được gửi bởi minhtuan2021 View Post
    Tình hình là em có em laptop mua đc 3 năm nay rồi mà chưa mắc lỗi gì

Tình trạng của máy em là đang xem video thì màn hình hiện sọc tùm lum rồi đứng máy
    mua 3 năm rồi chưa bóc tem => quá nhiều bụi bặm => khi xem video xyz gì đó nóng quá => vga ra đi
    Muốn biết cụ thể em nó như thế nào thì bạn cứ mang ra 1 hàng sửa máy nào đó bảo nó kiểm tra nhưng phải kiểm tra trước mặt bạn. Thay thử màn hình khác vào nếu vẫn ko lên hình thì là do vga. À màn hình đã hiển thị nhưng bị sọc tùm lum bấm capslock vẫn đc thì cũng có khả năng là màn đi.

Like
    0
    lỗi VGA rồi!
    nếu không kậu thử bỏ ra vệ sinh lại phần cứng và cả phần mềm xem sao!

Like
    0
    thử đầu tư cái con card VGA xem sao!! ko thì mang ra hàng bọn nó quẩy cho tí là xong

Like
    0

Cái driver cài được những loại máy tính nào?

Quote Được gửi bởi hndem View Post
    Theo mình thì đấy là lỗi VGA rồi
    Dường link anh ghi ở phần chữ kí của anh dùng được nhiều loại máy tính không? hay chỉ 1 loại
    đường dẫnriver/desktop

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết