Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Hỏi về đối tượng tương ứng của Session trong asp.Net trong một application

Nếu trong một ứng dụng asp.net có đối tượng session và application để kiểm tra các biến toàn cục và các tài nguyên chung thì trong C# cũng có cách làm tương tự. Bạn nào biết xin chỉ giùm .Cảm ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Không hiểu ý bạn???
    VB.NET hay C# chỉ là ngôn ngữ lập trình thôi, còn ASP.NET là công nghệ.
    Để truy xuất các biến Session, Application thì:
    */ VB.NET: dùng Session("tên biến"), Application("tên biến")
    */ C#: dùng Session["tên biến"], Application["tên biến"]

Like
    0
    Ý của mình là tìm cách mô phỏng đối tượng Application và session trên ứng dụng Winform thôi. Mình đề nghị cách dùng biến static không biết có ổn không. Ví dụ như là chia sẽ kết nối database. Một form mở rồi form sau chỉ cần sử dụng lại thôi. Mấy cậu thấy sao. Khi cần sử dụng thì gọi lại bằng cách TênClass.GetData()

Ý của mình là tìm cách mô phỏng đối tượng Application và session trên ứng dụng Winform thôi. Mình đề nghị cách dùng biến static không biết có ổn không. Ví dụ như là chia sẽ kết nối database. Một form mở rồi form sau chỉ cần sử dụng lại thôi. Mấy bạn thấy sao. Khi cần sử dụng thì gọi lại bằng cách TênClass.GetData()

Like
    0
    Application variables trong ASP.NET (hay ASP) tương đương với global variables trong windows application.

Trong ASP.NET có concept về session để giữ dữ liệu giữa những lần trao đổi giữa client browser và web server. Trong stand alone windows application làm gì có concept tương tự, trừ khi nói về sự giao tiếp giữa windows application và database, nhưng không phải là giống hoàn toàn.

Chú ý rằng dùng global variables càng ít càng tốt, lạm dụng sẽ dẫn đến tình trạng "spagetti code"

Like
    0
    đối tượng session và application để kiểm tra các biến toàn cục và các tài nguyên chung. Mình đang thiết kế website tin tức công nghệ asp.net, ngôn ngữ vb.net. Và mình đang thiết kế kênh quản trị web, vấn đề là mình đang bị mắc ở đối tượng session. Cộng đồng có ai biết sử dụng nó không? Mau lên giúp mình với nhé!
    Cảm ơn và hậu tạ nhìu nhìu!

Like
    0

Buồn quá đi ! Gấp gấp gấp ...!!!!!!

Giúp mình với. Mình muốn lấy Id của giá trị này nhưng ko biết lấy như thế nào. Tức là thế này: Mình sẽ có 3 trang Index.aspx, timkiem.aspx, music.aspx
    ở trang Index thì mình sẽ tìm kiếm nếu giá trị đó có trong CSDL thì nó sẽ hiện giá trị đó ở trang timkiem.aspx. Và tại trang timkiem.aspx khi giá trị đó hiện lên thì mình muốn lấy ID của giá trị đó để hiện lên bên trang music.aspx. Nếu chỉ lấy giá trị hiện lên trang timkiem.aspx thì mình cho no hiện ở Lable được nhưng để lấy Id thì mình không biết làm như thế nào?
    Ai biết giúp mình với, mình đang rất cần. Cảm ơn nhiều nhiều !!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chẳng lẻ không có ai biết phần này sao? Sao không có ai trả lời
    Được sửa bởi anhth09 lúc 22:18 ngày 04-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    lấy id user trong sesion so sánh với id user trong ứng dụng nếu bằng nhau thì sô tất cả thông tin của user đó lên

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anhth09 View Post
    Giúp mình với. Mình muốn lấy Id của giá trị này nhưng ko biết lấy như thế nào. Tức là thế này: Mình sẽ có 3 trang Index.aspx, timkiem.aspx, music.aspx
    ở trang Index thì mình sẽ tìm kiếm nếu giá trị đó có trong CSDL thì nó sẽ hiện giá trị đó ở trang timkiem.aspx. Và tại trang timkiem.aspx khi giá trị đó hiện lên thì mình muốn lấy ID của giá trị đó để hiện lên bên trang music.aspx. Nếu chỉ lấy giá trị hiện lên trang timkiem.aspx thì mình cho no hiện ở Lable được nhưng để lấy Id thì mình không biết làm như thế nào?
    Ai biết giúp mình với, mình đang rất cần. Cảm ơn nhiều nhiều !!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chẳng lẻ không có ai biết phần này sao? Sao không có ai trả lời

Ko hiểu rõ câu hỏi của bạn lắm, đại ý tôi hiểu như sau bạn xem có phải không nhé!

- Bạn có 1 khung tìm kiếm ở trang Index.aspx, khi người dùng nhập từ khóa tìm kiếm vào khung đó, nhấn Submit thì bạn sẽ thực hiện tìm kiếm trong CSDL xem có kết quả nào tương ứng với từ khóa đó ko? Nếu có thì hiển thị kết quả lên trang timkiem.aspx, tại trang kết quả này sẽ hiển thị tất cả kết quả đó ra, chẳng hạn nó như trang này: http://www.google.com.vn/#hl=vi&sour...a715cd019f5fab

Khi bạn di chuột vào mỗi kết quả sẽ lấy đc cái ID tương ứng, kích vào nó sẽ hiển thị nội dung chi tiết lên trang Music.aspx.

Có phải bạn muốn hỏi như vậy ko?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết