Trang 5 / 13 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 127
    Like
    1
    VietnamNet đâu có ngu gì khi bây giờ quay sang ủng hộ VVT.
    Thứ nhất: Vài ngày trước họ ra sức đấu tranh cho lẽ phải. Lên án mạnh mẽ sự gian lận của VVT và iCMS làm anh em IT ta rất vui. Bây giờ mà họ viết bài khen VVT có mà bị anh em ta chửi cho ý....(Tha lỗi nếu em có hơi loạn ngôn).

Thứ 2: Việc ngồi uống cafe dưới sự chứng kiến của bàn dân thiên hạ. Nếu là để mua chuộc thì em phải nói là cực ngu.....Sao không vào một chỗ nào kín đáo mà bàn chuyện mua chuộc....Ở đây anh Nguyễn Tuấn Anh và VVT ngồi nói chuyện với sự nhận thức là để cho mọi người biết, không dấu diếm, chứng tỏ là chỉ bàn việc thông thường thôi, không phải mua chuộc đâu.
    Do vậy anh em IT chúng ta phải nên tin vào sức mạnh của lẽ phải. Sự thật rồi cuối cùng sẽ chiến thắng.

Like
    0
    1/ Việc gặp gỡ giữa anh Tuấn và VVT là hoàn toàn là có và điều này cần thiết. Lý do: là một cơ quan truyền thông VASC buộc phải trao đổi với các đối tượng của bài
    viết của mình. Việc gặp gỡ lần này là do VASC chủ động sau khi có nguồn tin là VASC đứng đằng sau mọi việc tấn công vào VVT và TTVN. Như mọi người đã thấy, việc gặp gỡ ở nơi công cộng có nghĩa là không có gì phải giấu diếm.
    Cả cái báo điện tử VNN mà lại để giám đốc đích thân đi trao đổi với đối tượng của bài viết mình à??? Chẳng lẽ hết cả phóng viên rồi sao????

2/ Nội dung gặp gỡ:

- VASC nói lý do tại sao "theo" rất mạnh vụ này.
    - Cá nhân anh Tuấn khuyên VVT một số việc với tư cách một người anh.
    Sao anh biết rõ đến thế trong khi tôi chỉ nhìn thấy thôi mà đã nhiều người không tin???

3/ Điều gì sẽ xảy ra những ngày tới:

- VNN sẽ tiếp tục đưa tin bài đầy đủ cho cả hai phía. VASC kêu gọi mọi người tiếp tục đóng góp ý kiến với niềm tin cao nhất (chúng tôi vẫn đang thu thập ý kiến của các bạn về thái độ nên có của VVT trên Vote trang home của VNN, mời mọi người tham gia để chúng tôi có đầy đủ số liệu cần thiết cho phiên giải trình sắp tới 7/12).

- Mời Liên Minh các Hacker VN tiếp tục cung cấp thông tin và ý kiến của mình về các sự kiện vừa xảy ra. VASC sẽ cho đăng tải đầy đủ và trung thực nhất.

- VASC cũng đang tiến hành yêu cầu rộng đường thông tin cho phiên giải trình sắp đến (audio, video, TV,..)
    Xin lỗi, anh có phải người của VNN không mà anh khẳng định như anh là chính Nguyễn Anh Tuấn vậy? Anh lấy tư cách gì kêu gọi Hackers cung cấp thông tin trong khi chính VNN đăng tải thông tin không có gì là "khách quan" cả (đay là phản hổi từ cộng đồng IT, ai thắc mắc xin đọc hết các Thread nóng ở DDTH)

Dưới đây là thông điệp của anh Bình Minh, phóng viên đã theo rất sát vụ này từ đầu đến giờ (sụt mất 3kg):
    Xin lỗi lần nữa nhé, theo tôi biết thì ViKhoa và Ban Quản Trị cái Forum này thức ngày đêm trong suốt 1 tuần. Vikhoa hình như cũng quỵ vì bệnh rồi đó. Và chưa kể bao nhiêu trái tim nhiệt huyết suốt thời gian qua.

Quote Được gửi bởi DP
    2. Thứ hai : Cuc_gach vào đây reg nick mới, thông tin nói lại KHÔNG CÓ BẤT CỨ BẰNG CHỨNG CỤ THỂ NÀO. Thử hỏi bạn đưa ra điều kiện confirm như vậy thì ai confirm được ? Có phải ai cũng biết cách liên lạc với họ đâu ?
    Này đồng chí Smod, tôi là thành viên từ ngày 29/11 và đồng chí xem thử xem có hàng vài trăm nick mới reg sau tôi. Mà anh bạn The Coruso cũng đã vertify dùm rồi đó. Đừng có kiểu suy nghĩ hơi tí là nhảy cồ cồ len, dù anh bạn là Smod. (liên lạc với 2 người "nổi tiếng" đó không khó tí nào). Hơn nữa nếu anh bạn là tôi anh bancó chịu bỏ đĩa Mỳ Ý sốt bò bằm ngon tuyệt để chạy về nhà lấy cái máy ảnh không? Chi bằng vừa nhấm nháp vừa theo dõi thái độ hai bên.

6. Túm lại, sự việc còn diễn tiến thế nào, mong các bạn bình tĩnh mà theo dõi chứ đừng có hở chút là này nọ, ngồi đó mà phán như thần, đúng thì ko nói, nếu sai chỉ mang tiếng cho chính cộng đồng IT, cho chính mình mà thôi. Còn có các cơ quan pháp luật, các bạn hãy nhớ điều đó
    Nếu tôi không nhầm anh bạn là cộng tác viên của ECHIP, vậy nếu hết bẹnh thì bò dậy mua tờ báo ECHIP đi, đọc bài về hacker coi có thấy là hở chút này nọ, phán như thần... à quên hơn cả thần đi nhé. Tự nhiên kêu gào có công ty nào đó cạnh tranh với Vinacomm nên làm ra vụ này. Thật bôi bác hết sức, vậy mà đi làm báo.

Càng học càng thấy mình ngu, càng làm càng thấy mình chả làm đc cái gì cả
    Câu này hay thật.... so cool...

Quote Được gửi bởi buiminh
    Vậy, nếu nhìn vào việc tôi sang Vinacomm, vào tận phòng làm việc nói chuyện với VVT thì có thể kết luận tôi bị VVT mua hay không?
    Này anh bạn, anh bạn nghĩ là anh bạn là ai, ở đâu và là cái cục gạch gì? Người tôi gặp tại CIAO là Nguyễn Anh Tuấn - VASC và là người có sức ảnh hưởng lớn đến chuyện iCMS trước dư luận trong thời điểm này.
    Được sửa bởi LastTime lúc 22:03 ngày 05-12-2004

Like
    0

Thông tin Thức tiếp đêm nay.

Vụ Echip là một sự cố nghề nghiệp, vì là báo giấy nên phải lên trang từ mấy hôm trước, lúc đó chưa có nhiều thông tin nên phải quyết định để đưa ra ngay. nên kết quả là hơi lạc điệu. Các bạn có thấy "cha đánh xuôi, con thổi ngược bao giờ chưa".
    TheCoruso
    Đừng vội bi quan, chú em. Anh tin rằng VNN vẫn còn nhiều động lực để chĩa mũi dùi sang FPT và VVT. Hãy để cho VNN vài ngày để chứng minh rằng mình không thể (hay chưa thể) bị mua chuộc...
    tqvn2004
    Thực tế, tôi cũng đã sang tận Vinacomm, bắt tay VVT, nói trực tiếp với cậu ta rằng về mặt cá nhân, tôi thực sự nể trọng một người trẻ tuổi như vậy mà đã có được một công ty riêng với các hợp đồng lớn như thế. Không bàn luận về bản chất
    của Thắng, tôi đánh giá cậu ta là một người biết tận dụng thời cơ, nghe đâu còn đoạt cả giải toán quốc tế (cái này tôi không sure lắm), và nói chung là cậu ta làm được những cái mà nhiều người... gấp đôi tuổi cậu ta vẫn chưa làm được. Vậy, nếu nhìn vào việc tôi sang Vinacomm, vào tận phòng làm việc nói chuyện với VVT thì có thể kết luận tôi bị VVT mua hay không?
    Tôi nghĩ, chúng ta nên đánh giá và nhìn nhận sự việc một cách có hệ thống và cân nhắc kỹ lưỡng hơn. Bạn nào ở trên có nhắc tới bản tính của dân VN ta là hay dao động và thích hùa theo, tôi nghĩ cũng có phần nào chính xác.
    Nếu bây giờ các bạn chụp mũ là Vietnamnet bị mua, rồi các hacker cao thủ nổi giận, đánh sập Vietnamnet thì sao? Lúc đó hàng loạt tin bài
    chúng tôi chuẩn bị để theo đuổi sự kiện này liệu có tới được hàng trăm ngàn bạn đọc ở khắp mọi nơi hay không? Và lúc đó thì ai được lợi nhất, khi tờ báo kiên quyết theo đuổi sự kiện này nhất bị hạ gục.
    Hiện tại server của Vietnamnet hình như đã bắt đầu có sự cố, không biết có bị tấn công không, nhưng tôi hy vọng các bạn sẽ không ủng hộ điều đó xảy ra, để chúng tôi còn có thể tiếp tục sứ mệnh của mình.
    BMVVN
    Cảm ơn anh The Coruso đã trả lời, sở dị tôi hỏi thế bởi ECHIP số 154 chỉ đưa bài một chiều của dư luận.
    Tôi không đồng tình với cách đưa tin của tờ báo này.
    Cá nhân tôi khi biết tin có cuộc tiếp xúc cũng thấy nghi ngờ, Sao VNN không làm một bài về việc này nói rõ trắng đen, các anh thấy có cần thiết không ?
    Được sửa bởi GlobalIT lúc 22:00 ngày 05-12-2004

Like
    0
    1/ Hai website VTV và CAND không liên quan gì đến việc này, họ cũng phải chờ đến 7/12 để tiến hành các bước đi tiếp theo với Vinacomm. Lực lượng CA sẽ vào cuộc rất mạnh và kiên quyết nếu hai website này bị người Việt tấn công.

2/ Mong mọi người kiềm chế và bình tĩnh. Mong Liên Minh hackers VN giữ đúng tinh thần hacker thượng võ : "Tìm ra sự thật, đúng người , đúng việc. Bảo vệ an ninh thông tin trên internet của Việt Nam"

3/ Tôi cám ơn mọi người, đặc biệt là Vi Khoa, Ngọc Xuân và các PV của các báo đài đã trung thực và đóng góp. Tôi rất khâm phục các bạn.

The Coruso
    Tôi cũng rất đồng tình với anh Coruso. Chuyện đâu còn có đó, phải xác minh đúng người đúng tội, theo ý kiến của tôi thì VTV hay CAND không có lý do gì để các hacker tấn công cả, các bạn hacker hãy hành động vì lẽ phải, VTV và CAND là một trong những trung tâm thông tin lớn nhất của quốc gia, nếu các bạn tất công vào với bất cứ lý do gì thì chính các bạn cũng đã không phải là người chính nghĩa,vì trước hết bạn là kẻ phản bội tổ quốc. Tôi mong muốn các bạn hãy thật thận trọng.
    Best Regards!

Like
    0
    Bài của Cục gach làm tôi thấy xấu hổ, vì e rằng nhìn vào đó, thiên hạ tưởng diễn đàn này toàn những người thiển cận như đồng chí.
    Tôi đề nghị anh Minh và các bạn không cần thiết phải trả lời.Chúng ta hãy nhìn vào những gì VNN sẽ thực hiện trong thời gian tới đây, chứ đừng mất công tranh luận về vấn đề này nữa.

Like
    0
    Chào anh Cuc_Gach,

Tôi The Coruso:

1/ TBT của một tờ báo quyết định việc xuất bản thông tin nên việc anh Tuấn đi gặp VVT là chuyện hết sức bình thường.

2/ Vâng tôi là người của VASC, điều đó ai trên diễn đàn này cũng điều biết. Tôi đứng ra thay mặt VASC giải thích điều này với các bạn. Điều bạn áp đặt ảnh hưởng đến danh dự của VASC nói chung và của tôi nói riêng.

3/ Về vấn đề Vi Khoa bệnh hay gì đó bạn đừng lo lắng quá, tôi biết rõ Khoa hơn bạn.

4/ Cuối cùng vì bạn cũng ở Hà Nội nên tôi mời bạn 9 giờ sáng ngày mai đến số 4 Láng Hạ để tiến hành giao lưu trực tuyến về điều bạn "quy chụp" cho VietNamNet. Khi đi vui lòng mang theo CMND. VASC sẽ trao đổi trực tiếp với bạn và cả cộng đồng sẽ lắng nghe những luận điểm của bạn nhé.

5/ Nếu bạn không đến sau 9h thì chính Vi Khoa sẽ xóa nick của bạn đó. Vì bạn có dụng ý gì khi nói như vậy (cafe nơi công cộng là bán đứng danh dự VNN cho VVT) ?!

6/ Tôi xin chấm dứt việc giải thích của VASC trên DDTH về những điều "quy chụp" trên ở đây, đến 9 giờ sáng mai chúng ta sẽ có câu trả lời của Cục_Gạch. Chúng tôi chờ bạn, hãy đến và bảo vệ cho những điều bạn nói.

Just my 2 cent

The Coruso

Like
    0
    Quote Được gửi bởi uyenminh
    Bài của Cục gach làm tôi thấy xấu hổ, vì e rằng nhìn vào đó, thiên hạ tưởng diễn đàn này toàn những người thiển cận như đồng chí.
    Tôi đề nghị anh Minh và các bạn không cần thiết phải trả lời.Chúng ta hãy nhìn vào những gì VNN sẽ thực hiện trong thời gian tới đây, chứ đừng mất công tranh luận về vấn đề này nữa.
    Thiển cận hay không thì tùy bạn đánh giá, tuy nhiên tôi cũng được ăn học và sau khi đọc 1 loạt bài của VNN "đánh" VVT và iCMS tả tơi thì sau cuộc gặp đó họ lại đưa lên 1 bài trái ngược hẳn. Có thể tôi không Open Thread này nhưng chính vì sự thay đổi đến chóng mặt của VNN nên tôi phải nói.

Các bạn có chính kiến của các bạn và tôi có chính kiến của tôi. các bạn có thể tham gia thảo luận hoặc không vì đây là Forum và mỗi người một chính kiến, chẳng ai có thể bị coi là SAI cả.

Like
    0
    Tôi vẫn cho là vừa qua chính BTC đã đưa ra thông báo xin lỗi và từ chức (công khai nhận lỗi), đồng thời xoá đi các bài viết trong diễn đàn TTVN với lý do vụ việc đã kết thúc.

Nhưng sau đó thì nhiều người suy diễn là hacker, thế là BTC nắm ngay dịp may (tâm lý mọi người đang nghi ngờ Liên Minh Hacker), để chuyển mũi dùi sang hướng khác, tranh thủ xoá Tất cả các bài trong diễn đàn (thay vì chỉ những bài liên quan đến VVT-iCMS), và đổ tất cả cho Hackers.

Các bạn có thể xem lại bài phân tích ở gần cuối trang 3 chủ đề này để thấy rõ hơn.

Rõ Ràng là ko có căn cứ để chắc chắn TTVN bị hack đêm vừa qua, cho đến khi BQT TTVN "Sực Tỉnh" và công nhận site mình bị hacked

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thecoruso
    Chào anh Cuc_Gach,

Tôi The Coruso:

1/ TBT của một tờ báo quyết định việc xuất bản thông tin nên việc anh Tuấn đi gặp VVT là chuyện hết sức bình thường.

2/ Vâng tôi là người của VASC, điều đó ai trên diễn đàn này cũng điều biết. Tôi đứng ra thay mặt VASC giải thích điều này với các bạn. Điều bạn áp đặt ảnh hưởng đến danh dự của VASC nói chung và của tôi nói riêng.

3/ Về vấn đề Vi Khoa bệnh hay gì đó bạn đừng lo lắng quá, tôi biết rõ Khoa hơn bạn.

4/ Cuối cùng vì bạn cũng ở Hà Nội nên tôi mời bạn 9 giờ sáng ngày mai đến số 4 Láng Hạ để tiến hành giao lưu trực tuyến về điều bạn "quy chụp" cho VietNamNet. Khi đi vui lòng mang theo CMND. VASC sẽ trao đổi trực tiếp với bạn và cả cộng đồng sẽ lắng nghe những luận điểm của bạn nhé.

5/ Nếu bạn không đến sau 9h thì chính Vi Khoa sẽ xóa nick của bạn đó. Vì bạn có dụng ý gì khi nói như vậy (cafe nơi công cộng là bán đứng danh dự VNN cho VVT) ?!

6/ Tôi xin chấm dứt việc giải thích của VASC trên DDTH về những điều "quy chụp" trên ở đây, đến 9 giờ sáng mai chúng ta sẽ có câu trả lời của Cục_Gạch. Chúng tôi chờ bạn, hãy đến và bảo vệ cho những điều bạn nói.

Just my 2 cent

The Coruso
    1. Những chuyện nhạy cảm như thế này thì Anh Tuấn càng không nên gặp riêng VVT, chưa kể có thể nói qua ĐT.

2. Đừng đem VK ra dọa tôi, tôi chẳng làm gì sai, thông tin tôi đưa là có thật và chuyện tôi đưa ra chính kiến của mình trước vấn đề tôi thấy là quyền của tôi. Anh bạn con nít đến mức không hiểu điều đó sao?

3. Mời phỏng vấn trực tuyến à? hí hí hí sướng quá, hân hạnh quá. Mai lên VNN phỏng vấn phát lấy phòng bì rồi mang sang FOTUNA hay OASIS relax.
    Vậy xin mạn phép chờ một THÔNG BÁO CHÍNH THỨC về chuyện này trên www.vnn.vn đã nhé. Sau đó tôi sẽ nói tiếp.
    Được sửa bởi LastTime lúc 22:18 ngày 05-12-2004

Like
    0

Tệ thật ! Ai là cục gạch ?

Nếu tôi không nhầm anh bạn là cộng tác viên của ECHIP, vậy nếu hết bẹnh thì bò dậy mua tờ báo ECHIP đi, đọc bài về hacker coi có thấy là hở chút này nọ, phán như thần... à quên hơn cả thần đi nhé. Tự nhiên kêu gào có công ty nào đó cạnh tranh với Vinacomm nên làm ra vụ này. Thật bôi bác hết sức, vậy mà đi làm báo.

Câu này hay thật.... so cool...

Này anh bạn, anh bạn nghĩ là anh bạn là ai, ở đâu và là cái cục gạch gì? Người tôi gặp tại CIAO là Nguyễn Anh Tuấn - VASC và là người có sức ảnh hưởng lớn đến chuyện iCMS trước dư luận trong thời điểm này.

Chào mọi người,

Người mà Cục_Gach hỏi là cái cục gạch gì chính là tác giả của 8 bài viết liên tục trên VNN về VVT. Xin đừng để mọi người đánh giá và hiểu hơn về nhân cách của anh. Gặp nhau 9h nhé. Giao lưu trực tuyến đấy !

Đừng vô ơn nhé Cuc_Gach ! Nếu không thì sẽ không lớn nỗi thành ..cục gạch gì đâu !

Over nhé

The Coruso

Trang 5 / 13 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết