Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    0

dịch vụ FPT qua tệ

Tình hình là em muốn lắp 1 đường cáp quang cho phòng net.diện thoại lên cty nhân viện nói sẽ cho người xuống ngay trong vòng 5 ngày sẹ có người xuống lắp,mình yên tâm nên ok,mấy tiếng sau có nhân viên FPT xuống ký hợp đồng và thu tiền mình còn hỏi lại là mấy ngày có,ảnh trả lởi mình là 5 ngày có.mình đợi 7 ngày chả có ai xuống lắp,trong khi bữa sau là khai trương,điện thoại lên cty cả chục lần thì nhân viên trên đó nói sẽ giải quyết mà chẳng thấy gì,qua bữa sau thì có 1 nhân viên trên đó nói là do điện lực kô cho mượng cột kéo nên ko thể kéo cho mình,trong khi nhà mình đang xài gói cáp đồng FPT bó tay.com,kêu mình xài mạng khác đi trả lại tiền cho mình dợi hoài chẳng thấy ai xuống trả,lúc thu tiền thì lẹ còn hơn gió nữa.mà lúc trả lại tiền thì cứ nói là đang xem xét,tới giờ mà kô thấy ai xuống trả,làm ăn càng ngày càng quan liêu.kô đc thì báo sớm,làm tới ngày khai trương phòng net mà ko mở cửa dc.hồi đó FPT mình thấy ok lắm nhưng càng ngày khâu chăm sóc khách hàng tệ qua,đang chuyển qua viettel kô biết có bị giống vậy nữa không.
    Quote Quote

Like
    0
    Bác ơi, Bá thử dịch vụ bên CMC thử nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangtunhai View Post
    Tình hình là em muốn lắp 1 đường cáp quang cho phòng net.diện thoại lên cty nhân viện nói sẽ cho người xuống ngay trong vòng 5 ngày sẹ có người xuống lắp,mình yên tâm nên ok,mấy tiếng sau có nhân viên FPT xuống ký hợp đồng và thu tiền mình còn hỏi lại là mấy ngày có,ảnh trả lởi mình là 5 ngày có.mình đợi 7 ngày chả có ai xuống lắp,trong khi bữa sau là khai trương,điện thoại lên cty cả chục lần thì nhân viên trên đó nói sẽ giải quyết mà chẳng thấy gì,qua bữa sau thì có 1 nhân viên trên đó nói là do điện lực kô cho mượng cột kéo nên ko thể kéo cho mình,trong khi nhà mình đang xài gói cáp đồng FPT bó tay.com,kêu mình xài mạng khác đi trả lại tiền cho mình dợi hoài chẳng thấy ai xuống trả,lúc thu tiền thì lẹ còn hơn gió nữa.mà lúc trả lại tiền thì cứ nói là đang xem xét,tới giờ mà kô thấy ai xuống trả,làm ăn càng ngày càng quan liêu.kô đc thì báo sớm,làm tới ngày khai trương phòng net mà ko mở cửa dc.hồi đó FPT mình thấy ok lắm nhưng càng ngày khâu chăm sóc khách hàng tệ qua,đang chuyển qua viettel kô biết có bị giống vậy nữa không.
    Trường hợp của bác là do cáp đồng và cáp quang sử dụng 2 đường dây khác nhau, cáp quang sử dụng hộp cáp khác nên đường đi dây cũng khác. Trước bác dùng cáp đồng đi dây gần xịt <100m thì bây giờ đường tới hợp cáp quang tầm 200-300m, qua mấy khu chung cư, nhà dân hoặc đoạn đường đã hạ cáp ngầm thì họ không cho kéo, nên anh nv kinh doanh kia trả lời vậy là đúng rồi. Còn chuyện họ chậm trễ khi trả thì có thể vì nhiều lý do, lý do lạc quan nhất là họ đang cố gắng đàm phán để triển khai cho bác, nên còn trì hoãn trả hợp đồng. Cái này bác lên thẳng công ty làm việc thì sẽ được giải quyết nhanh thôi, còn anh nv kinh doanh kia thì còn phải chịu nhiều áp lực lắm.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    213
    Nói gì thì nói, mang FPT vẫn đang đứng số 1 trong các nhà mạng tại Việt Nam ta.

http://muare.vn/Website-PhanMem/p-40293146#post40293146

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    mạng lắp 3 tháng đầu chạy vi vi vu vu, đến tháng thứ 4 là ì ạch như con cá trạch... cứ như 1 đứa dở hơi biết bơi, buồn muốn cắt luôn em nó cho xong

Like
    0
    Mình mới lắp cáp quang đc 2 tuần mà sập mạng 3 lần, chờ sửa chữa mấy ngày nữa là. Như bạn còn may chán

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cuongkt06xn View Post
    Mình mới lắp cáp quang đc 2 tuần mà sập mạng 3 lần, chờ sửa chữa mấy ngày nữa là. Như bạn còn may chán
    Sập mạng là chuyện ko may thôi bạn. Cả bên cung cấp lẫn ng dùng ai muốn thế đâu.
    Có thể do lỗi thiết bị ..v.v.v..
    Bác cứ chờ xem sau này dùng ổn định là đc rồi.
    fpt-hn(.)net

Like
    0
    Bỏ phiếu ung hộ chụ Topic

Like
    0
    Đúng là dịch vụ FPT quá tệ

Like
    1
    Vừa hỏng line FPT, gọi mãi chả thấy đâu. Đến hôm sau đi làm cách nhà 10km thì lại gọi bảo "em đến được ko anh?" Đương nhiên là ko rồi em...

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết