Trang 10 / 126 FirstFirst ... 57891011121315 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 1252
    Like
    0
    theo chủ quan của em thì sản phẩm FED của Fanxipan là 1 trong 15 sp vào đến vòng trong, nhưng do bị loại bât ngờ quá (vì vụ VVT và iCMS rộ lên) nên chưa có sp thay thế, BGK "đành" công bố là có 14 sp thôi đấy ạ

KTVNguyenchien:Xin lỗi! Không bình luận về vấn đề này, tập trung vào vấn đề chính nha.
    Được sửa bởi ktvnguyenchien lúc 00:49 ngày 02-12-2004

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi Loewe129

Nói về mã nguồn hiện nay, theo các bạn là chỉ có mã nguồn đóng và mở hay sao. Thế còn mã nguồn trong sách, trong giáo trình học, hay những mã nguồn mà tác giả " Idon'tcare " mà chỉ muốn truyền bá rộng rãi thì sao ? Tại sao các bạn cứ nhất nhất cho rằng CMS.NET là OpenSource có GPL, khi mà trong quyển sách viết về CMS.NET đó, ông tác giả ghi rất rõ là mong muốn phổ biến ý tưởng và các đọan mã code (thực ra nó chỉ là dạng thô mà thôi, chứ chưa phải hòan chỉnh và đã có từ năm 2001) trong đó và không có dòng chữ nào đòi hỏi phải tuân thủ GPL (phổ biến cho các bạn nào hay sử dụng mã nguồn mở : trước khi download 1 ct mã nguồn, ngay cả ct chạy khi setup, mà không có cái phần đánh dấu yes sau khi yêu cầu phải đọc 1 đọan văn bản, mà thường ít ai đọc, thì các bạn có quyền dùng thỏai mái, vô tư, bạn có thể điền tên mình hay bất cứ modify nào bạn thích). Nếu tôi là 1 sinh viên, chọn làm đồ án về vấn đề đó, trong đồ án thì tôi sẽ có ghi chú là tham khảo cuốn sách đó là đủ. Nếu tôi viết 1 cuốn sách về CMS nói chung, nếu có trích đọan nào trong đó, thì tôi sẽ phải ghi đầy đủ xuất xứ của nó (tác giả cũng mong muốn như vậy). Nhưng để viết mã nguồn thì không phải comment gì cả và trong đó tôi không phải ghi chú về tác giả. Bây giờ các bạn mà khẳng định được là trong tài liệu (không phải là mã nguồn) mà nhóm iCMS nộp dự thi không có dòng chữ nào ref. đến quyển sách kia, thì các bạn sẽ có lý do kiện tiếp. Còn dựa trên so sánh các đọan mã là các bạn ở vị thế yếu rồi (bạn lấy đâu ra source của iCMS, nếu bạn có là bạn phạm tội rồi, thì các giải trình khác là vô nghĩa, luật là như thế). Nếu quy định của cuộc thì là phải công bố mã nguồn, thì phần thắng thuộc về các bạn. Bởi tôi đã xem cả 2 source mà các bạn cung cấp.
    Giải quyết được vấn đề 1 của VK đã, nếu được thì mới đến cái 2 và 3.
    Có đúng không nhỉ. Khoa hãy cân nhắc trước nhé.
    Thật sự là ngu lâu khó đào tạo,tự mạo nhận mình là MS admin (chắc là Mèo Sỉn co.ltd) đã bị bác già thecoruso gì đó chửi cho tắt đài rồi mà vẫn cái giọng ấy,làm như mình hiểu về code,về "tinh vi " lắm,chứng cớ người ta đưa lên ầm ầm có cả cache google.. mà vẫn cãi chày cãi cối,giở giọng đàn anh,chú nhóc được mấy tuổi mà xưng anh với cả làng ở đây hả,về học lại thế nào là mã nguồn mở đi rồi thấy sai thì biến luôn như mấy chú iCMS ấy,có biết khi nào thì người ta để cái chữ "yes"lên cho mà bấm không hả
    Được sửa bởi vailspring lúc 04:30 ngày 02-12-2004

Like
    0
    Tất cả các links đến những bài liên quan đến vụ này của vnExpress mình đều không đọc được. Có phải bên ấy chặn những IP từ nước ngoài không nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thecoruso
    Anh em vào http://www.hvanews.net/index.php?news=dt&s=3&c=3&i=1318 mà nghe nhé. Hai file .exe hoàn toàn trusted và autoplay.

Cám ơn mrro

PS: có được là do hack được vào hàng rào và tường của FPT, mrro tài trợ 8 cục pin (
    khó nghe quá ai có lòng thì viết xuống cho mọi người coi được không

Like
    0
    Anh bạn chắc bị vấn đề thần kinh. Đi tìm cuốn sách đó trong thư viện MS làm gì. Thêm cái nữa, toà án ở đâu cũng có lưu biên bản các vụ án, tìm có khó gì mà kêu là bí mật, hù nhau hả.

Còn trong cái trường hợp anh nói anh ko thấy rõ là cái cty gì gì đó đã ko xin phép MS mà tự ý sử dụng sản phẩm đã đăng ký bản quyề ntrí tuệ đó hay sao. Và anh đừng nói là code của MS là theo GPL nhé. Khi mà dùng phần mềm dạng GPL thì người dùng có trách nhiệm thông báo và ghi rõ source, chứ tác giả biết ai lấy mà đòi hả.

Like
    0

Tôi vi phạm cái gì ở bài viết phía dưới đây mà phải xóa đi?

Tôi vi phạm cái gì ở bài viết phía dưới đây mà phải xóa đi?
    Các cậu hô hào iCMS ra đối chứng, mà các cậu không dám nghe một lời nói thật, thì ai thèm đối thoại với các cậu?
    DDTH vẫn làm tôi ghê sợ (tôi đã bỏ không vào từ cả năm nay rồi). Tất cả các bài viết ở đây đều phải chung một ý, và không được trái ý Vi Khoa? Khoa ơi, thế này thì làm sao em chống được VVThắng, một siêu cao thủ? Nên nhớ tôi biết em từ hồi ở VNNet nhé, cũng như cậu Bá Thành bên ddth.net ấy.
    Mong rằng người xóa bài tôi không phải là Khoa.
    Tôi hối hận vì đã ký ở petitiononline cho Khoa.

Bài viết của tôi như sau:

Đòi công lý vì ghen ăn tức ở

Đổ dầu vào lửa đây.
    Thêm một phát vào vụ iCMS và VVT đây.

Kính các đồng chí
    Các đc hô to quá, nào là công lý lương tâm danh dự trách nhiệm tương lai IT vân vân hòng đập chết VVT và đồng sự.
    Nhưng cái đáng nói nhất, mà không đc nào dám nói ra, đó là sự ghen ăn tức ở trong mỗi đồng chí.
    Nếu VVT không thành công liên tiếp như vậy, không bán được các phiên bản CMS trị giá $49 cho các đại gia truyền thông nhà nước với giá 200 trẹo, không dành được quả Cổng Thánh Gióng với giá cả trẹo đô cùng với cái công nghệ ỉa đùn của anh ta, không chuẩn bị làm thêm một giải nhất nữa, thì các đc có bức xúc vậy không? Cam đoan KHÔNG.
    Cứ cho VVT làm được quả giải nhất 2001, xong rồi im hơi lặng tiếng, thì sẽ chẳng ai than phiền về việc Việt hóa Snitz đâu nhể (giống Vietkey Linux đó). Nhưng VVT tham quá, thế là bị cộng đồng các đc tẩn tới bến. Xoàng lắm các đc ạ. Anh ta còn trẻ thế kia mà. Cái tướng của anh ta (trán ngắn mắt xếch môi trề) cũng không phải có hậu, nếu chẳng tù đày thì cũng bất đắc kỳ tử. Tha cho anh ta đi. Làm ơn nào.
    Cái dở thứ nhất của các đc là không dùng ngay mẹo của anh ta để thắng anh ta. Sao các đc không Việt hóa một củ gì to to trên SourceForge hoặc CodeProject mà mang cạnh tranh, ngay từ sau vụ 2001? Đừng nói là các đc có lương tâm không thèm làm chuyện đó nhé. Tớ đã từng mở các topic ngay tại DDTH này và đã bị các đc đánh cho tơi bời vì tội công khai bênh vực việc tôn trọng bản quyền, công khai thóa mạ kẻ ăn cắp thẻ tín dụng, topic còn bị xóa nữa, các đc nhớ không?
    Cái dở thứ hai của các đc là không nghiên cứu sản phẩm dự thi từ ngay khi nó được đăng đàn và hạ thủ chết luôn? Hẳn các đc nhớ năm 2003 có 2 sản phẩm gần giống nhau về ý tưởng là "Corridor" và "Học bạ 3i". Xét tổng thể, "Corridor" là số 1, không có sản phẩm nào trong năm đó địch được chứ đừng nói "Học bạ 3i", thế là các chú 3i đã search net và tìm ngay ra nguồn gốc của "Corridor" và thông báo cho ban tổ chức, theo đó "Corridor" dù không phải là phần mềm ăn cắp, nhưng lại thuộc bản quyền của một hãng nước ngoài. LOL. "Corridor" bị ra dìa, chỉ nhận được giải khuyến khích. Năm đấy iCMS dở đến nỗi đầu óc tinh tướng của các đc không thể nghĩ nó sẽ đoạt giải nhất, cũng không có đc nào mang CMS đi thi, thế là nhà doanh nghiệp liều lĩnh VVT chớp ngay được một cơ hội vàng. Đáng khen quá đi chứ.
    Nhưng... Không ghen tỵ sao được, một cái CMS dùng cho 3 hệ điều hành, 5 hệ dữ liệu, 6 loại application server, 3 tầng cấu trúc, 14 ngôn ngữ địa phương, 180 trang script, 500 hình ảnh, 19MB code với 200000 dòng mã và vô số paper, chỉ bán được 6,000USD (sáu ngàn đô) cho khách hàng, mà bán cả copyright luôn (mình không có tý tên nào dính vào đó, nếu muốn bán cho người khác phải thay đổi gần như toàn bộ) cộng thêm một năm bảo trì miễn phí... trong khi chú tay chơi VVT bán tới 20,000USD (hai mươi ngàn) một phiên bản của cái iCMS mông má từ kho SourceForge với nothing customized cho các tờ báo điện tử "đầu đất tay thép". Quá kinh khủng. Hãy tự trách mình đi.

Hãy tự trách mình đi.
    Hãy tự trách mình đi.

Like
    0
    Hans ơi, kệ nó đi, nó đang cố làm lạc chủ đề đấy

Like
    0
    Nhắc nhở đ.c loewe lần đầu: Ko biết hay giả vờ để đánh lạc hướng và làm loãng chủ đề đấy.
    Đ.c xem ở đây nhá
    http://www.ttvn.com.vn:8080/mvnforum...ead?thread=308
    Còn muốn down code vào đây http://www.apress.com/ApressCorporat...590244-301.zip
    Đ.c down code của CMSNET về việt hóa và năm sau mang đi thi lấy giải nhé.
    Nếu muốn biết cách việt hóa thế nào. Rồi sau đó cãi bay biến là sản phẩm sở hữu trí tuệ của chúng tôi, 100% code do chúng tôi coding ra sao...etc thì gặp VVT và Tuấn iCMS nhá.

Like
    0
    To Vailspring : Tui là bác già TheCoruso.

To Loewe129: tui già rồi nên biết bác muốn gì, bác muốn nói chuyện thiên tào bắc đẩu thì gặp tui nhé ! Trình độ cỡ bác thì chỉ làm admin cái trash của VVT thôi. Thôi nhé bác admin MS ở Châu Âu ! Tôi là người thứ tư đề nghị có biện pháp đối với trường hợp quấy rối này.

The Coruso

PS: đề nghị xoá luôn các bài của tôi. Vi Khoa làm sạch topic đi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hanhlevn
    Kính các đồng chí
    ....
    Quá kinh khủng. Hãy tự trách mình đi.
    Hãy tự trách mình đi.
    Hãy tự trách mình đi.
    Tôi hỏi thật nhé, ý đồ của đc là cái gì vậy mà post cái bài này lên đây.
    Biết để còn tranh luận.

Trang 10 / 126 FirstFirst ... 57891011121315 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết