Trang 102 / 126 FirstFirst ... 9799100101102103104105107 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,011 đến 1,020 / 1252
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi tutrongvn
    Gủi UFO_dn

Các bạn

Cho hỏi bạn là ai mà bạn nói chúng tôi là lỗ mãng vô văn hóa, xin lỗi chính bạn khi đã buột miệng nói những câu này thì chính nó cũng đã giành cho bạn rồi đấy.
    Chào!

Tôi là tutrongvn,

Quả là thiếu văn hóa quá đi chứ : Văng tục trên diễn đàn này - có thể thấy đầy rẫy.

Tôi không hiểu các bạn bao nhiêu tuổi, phản ứng khi Vi Khoa xưng em với BTC nhưng lại cho phép gọi mọi người từ BTC đến BGK, báo chí tổ chức là bọn, thằng. Phán đoán theo cảm tính không có cơ sở khoa học. Với tôi thế là vô văn hóa đấy

Quay trở lại vấn đề chính. Xin lỗi các bạn có thể tôi gây shock. Kêu gọi sự ủng hộ của nước ngoài à. Tự mình còn chưa giải quyết được việc mình nữa là nhờ sự giúp đỡ.

Kêu gọi tẩy chay TTVN à .Rất nhiều bạn trẻ mong có một sân chơi để hướng tới đấy.

Đánh giá lại TTVN 2001, 2002 à ( tôi không nói 2004 ). Xin lỗi bạn biết gì về chất lượng của các giải này. Tại thời điểm 2001 bạn có đủ can đảm đi nằm rừng, tìm từng loại cây quý hiến Việt Nam. Bạn đủ can đảm chịu muỗi đốt cùng với chuyên gia rình từng đêm chụp ảnh tê giác Cát tiên không ? Bạn đủ trình độ phân loại thực động vật Việt Nam để không ? ( Việc đưa vào sách điện tử là chuyện nhỏ ). Bạn biết sau đó bao nhiêu người tái sử dụng tài nguyên thông tin này không ( Xin lưu ý hàm lượng CNTT ở đây không nhiều đâu nhé ).

Năm 2002 bạn đã thực sự hiểu Linux chưa. Bạn có bỏ ra rất nhiều thời gian để trăn trở Việt hóa để bắt đầu hình thành một hệ điều hành Việt chưa ? Với hiểu biết của tôi rất nhiều bạn bây giờ mới chỉ ABC về linux. Từ năm 2004 đánh giá lại mặt bằng năm 2001 thì thật là không logic.
    Cho đến trước sự việc này thì các bạn trẽ khá là kính trọng các vị trong BTC BGK, tuy nhiên với cách xử lí, cách làm của BGK BTC ... không biết nói sao cho đủ ... làm cho phần lớn mất kiên nhẫn , mất sự kính trọng và quan trọng nhất là mất niềm tin. Cái này chỉ có thể nói là "thượng bất chính là hạ tất loạn". Muốn được tôn kính thì lời nói việc làm phải trước sau như 1, rõ ràng minh bạch.
    Tẩy chay TTVN - nên lắm chứ nếu nó không còn là 1 sân chơi lành mạnh mà chỉ còn là toan tính dối lừa.

Còn chuyện VKLinux thì tôi hiểu 1 tí, nên nhớ rằng ngay sau khi VKLinux đăng quan thì cộng động IT phản ứng khá mạnh nhất là lọat bài trên báo tuổi trẽ - và ngay sau đó các bạn trong cộng đồng opensource cho ra đời sản phẩm vnlinux - cũng là bản việt hóa Linux khá thành công. Cái vất vã của Vklinux là ở chổ họ chọn cách thức việt hóa ngay trong source - khi source được update thì họ lại phải làm lại bước search/replace - đây là cách tiếp cận không thể nói là "trí tuệ" được! Nói thêm ra VKLinux ra đời đúng lúc nhà nước có chủ trương các máy tính trang bị cho tổ chức chính phủ phải dùng phần mềm license VN - kết quả là FPT nhanh nhẩu đòi kí hợp đồng VKlinux để trang bị cho các máy tính của họ để bán cho các hợp đồng chính phủ. Những máy tính VKLinux được xử dụng thế nào? Kể 1 câu chuyện vui có thật: số là VKlinux được trang bị cho 1 trường học ngoài Hà Nội để "đưa vào cuộc sống" - có đều sau buổi lễ thì mỗi lần dùng xong khởi động lại thì VKlinux tự động chạy vào fsck. Anh admin không biết sử lí thế nào đành phải install lại cứ thế mổi lần xài mổi lần install lại. Gọi vk thì họ giải thích là phải shutdown máy đàng hoàng chứ tắt ngang kiểu W$ thì nó như vậy đó (chính xác là vậy) hehehe.
    Được sửa bởi sosososad lúc 14:46 ngày 08-12-2004

Like
    0
    gửi bác tutrongvn :
    chúng tôi đang muốn treo một cái án "tẩy chay" vào cổ BGK của TTVN đấy. Bác thấy không ưng sao. Bác bảo "các bạn trẻ cần một sân chơi" là đúng, quá đúng. Chúng tôi đang muốn cái sân nó sạch sạch một tý. Còn không thì thà đi chỗ khác chơi còn hơn.

Còn về vấn đề VietKey Linux, tôi từ đó đến giờ vẫn kêu gào ta chỉ cần tập trung vào việt hóa thôi. Không cần phải thiết kế thêm một cái gì cả. Nó ra bản nào ra dịch bản đó. Nhưng theo tôi hiểu, nếu nói tôi chỉ dịch không thôi thì sẽ không được giải bác ạ, chính vì thế nhóm vietkey mới phải bôi thêm ra.

Like
    0
    To nhandancomvn,

Tôi đề nghị bạn phát biểu thận trọng hơn, không có những từ xúc phạm cá nhân va đặc biệt là báo chí như vây. Điều đó chỉ gây bất lợi cho chính chúng ta mà thôi. Chúng ta phải đòi công lý và sự minh bạch theo cách chính đáng nhất, chứ không phải bằng cách xúc phạm và hạ thấp người khác. Những ý kiến như của bạn có thể làm cho diễn đàn bị đóng cửa đấy.

Tôi cũng đề nghị admin lưu ý xóa những bài như thế này. Cần cảnh giác những kẻ phá họai.

Thân,

Like
    0
    Giờ đây đã rõ dần Ai Ủng Hộ Công Lý và Trí Tuệ Việt Nam và Kẻ nào là mù quáng và điên khùng bảo vệ quan ăn cắp.

Không nên tốn thời gian cho nhưng kẻ kép tiến bộ như vậy.
    Hãy kêu gọi sự chú ý của bạn bè mỗi bạn : 1 nhân lên thành 10. Hãy dũng cảm ký tên và ủng hộ DĐTH.

Các bạn hải ngoại, Hơn vào giờ hết Anh em trong nước cần sự hỗ trọ của các bạn. Các bạn hãy liên kết lại vì các bạn có thể dẽ dàng làm điều đó hơn chúng tối. Hãy ủng họ DĐTH, Vikhoa, Phuong Dong, etc.

Thnk you

Like
    0
    Gửi USgoogle,

==
    Kinh gửi bác tutrongvn - hai từ tự trọng rất cao qúy - mình không bao giờ dám lấy hai từ đó vì hai từ đó mình học từ hồi lớp 3. Hai từ đó mình đang hướng tới để trở thành một người có tự trọng. Mình thấy tutrongvn rất giống từ "TTVN" cho kêu nhưng không hiểu gì cả hoặc hiểu nhưng không biết phải hiểu và hành động thế nào cho đúng. Còn hai từ "tự trọng" bác lấy làm nickname nhưng cách bác phát ngôn chẳng có chút tự trọng gì cả.

Mình có đôi lời thật lòng. Nhưng "thuốc đắng giã tật sự thật mất lòng" - mong bác hãy hiểu rõ cái nickname của mình và trách nhiệm của nó và hành xử cho đúng. Mong bác suy ngẫm lại và hãy đem sự tự trọng chân chính cho VVT và iCMS.
    =====

Tôi tự lấy nickname như vậy để luôn nhắc nhở tôi phải giữ tự trọng của người Việt mình. Tôi luôn ủng hộ sự trong sánh của cuộc chơi. Nhưng mạn phép trao đổi :

Diễn đàn yêu cầu sự trong sáng của cuộc thi TTVN - Đúng.
    Diễn đàn đòi hỏi BTC điều tra và làm rõ iCMS và VVT - Đúng, tôi nghĩ BTC cũng đang giải quyết nhưng không thể kết luận một sơm một chiều ( không có ý bao biện cho BTC )
    Diễn đàn đòi hỏi cuộc thi phải có chất lượng cao - Đúng nhưng tôi chưa thấy ai đưa ra một giải pháp. Nói bao giờ cũng dễ hơn làm.
    Diễn đàn đưa các vấn đề xã hội, chính trị. Kết luận thế lực này thế lực nọ đứng sau cuộc thi - Chưa đủ cơ sở

Mặt khác hãy xem xét góc độ iCMS và VVT chỉ là một cá nhân trong cộng đồng CNTT Việt nam. Cá nhân có thể lừa đảo nhưng không nên tranh luận để tất cả mọi người hiểu rằng CNTT Việt nam là nơi đầu rẫy lừa đảo, ăn cắp.

Tôi không biết có đúng không rằng chỉ vì một vài bạn trẻ hack hoặc ăn cắp một số tiền nhỏ nhoi trên Internet làm cho một số giao dịch bị đóng cửa khi giao dịch với Việt Nam. Các hack này không là tất cả VN nhưng làm cả cộng đồng ảnh hưởng.

Hãy nhớ rằng rất nhiều lập trình viên Việt nam, các công ty phần mềm Việt nam đang
    mong muốn làm ăn chân chính với các đối tác nước ngoài. Đừng làm cho họ nghĩ làm việc với Việt nam là làm việc với lừa đảo.

Tôi có thể không hiểu biết rộng, không có kiến thức IT sâu xa nhưng chỉ đề nghị : Tranh luận, đề xuất bình tĩnh, xem xét mọi vấn đề thận trọng.

Vài lời với diễn đàn. Chờ sự chỉ giáo

Like
    0
    đồng ý với bác tutrongvn là iCMS và VVT chỉ là một vài cá nhân trong cộng đồng IT, nhưng vụ gian lận này nó xuất hiện không phải ở trong một cuộc thi làng xã, mà là trong giải Trí tuệ Việt Nam. Nếu trong một giải lớn cấp quốc gia như thế này mà có gian lận thì không có lý do gì để khẳng định là các cuộc thi khác không có gian lận, người ngoài nhìn vào có thể cho là "bọn VN toàn chơi gian í mà, cạch bọn nó đi, đừng chơi nữa".

Chúng ta đang muốn loại bỏ các tiêu cực, những tai tiếng không tốt trong ngành CNTT trước con mắt bạn bè quốc tế, bởi vậy cần phải cho họ thấy là chúng ta kiên quyết không chấp nhận tiêu cực, loại bỏ nó ra khỏi xã hội, chứ không thể ầm ừ bỏ qua hay nói cách khác là làm quen với kiểu sống chung với tiêu cực.

Cuối cùng, cũng xin bác xem xét thận trọng rồi hãy phát biểu ở đây, xin chân thành cảm ơn!
    Được sửa bởi Painkiller lúc 16:47 ngày 08-12-2004

Like
    0

Gửi tutrongvn

Quote Được gửi bởi tutrongvn
    Gửi USgoogle,

==
    Kinh gửi bác tutrongvn - hai từ tự trọng rất cao qúy - mình không bao giờ dám lấy hai từ đó vì hai từ đó mình học từ hồi lớp 3. Hai từ đó mình đang hướng tới để trở thành một người có tự trọng. Mình thấy tutrongvn rất giống từ "TTVN" cho kêu nhưng không hiểu gì cả hoặc hiểu nhưng không biết phải hiểu và hành động thế nào cho đúng. Còn hai từ "tự trọng" bác lấy làm nickname nhưng cách bác phát ngôn chẳng có chút tự trọng gì cả.

Mình có đôi lời thật lòng. Nhưng "thuốc đắng giã tật sự thật mất lòng" - mong bác hãy hiểu rõ cái nickname của mình và trách nhiệm của nó và hành xử cho đúng. Mong bác suy ngẫm lại và hãy đem sự tự trọng chân chính cho VVT và iCMS.
    =====

Tôi tự lấy nickname như vậy để luôn nhắc nhở tôi phải giữ tự trọng của người Việt mình. Tôi luôn ủng hộ sự trong sánh của cuộc chơi. Nhưng mạn phép trao đổi :

Diễn đàn yêu cầu sự trong sáng của cuộc thi TTVN - Đúng.
    Diễn đàn đòi hỏi BTC điều tra và làm rõ iCMS và VVT - Đúng, tôi nghĩ BTC cũng đang giải quyết nhưng không thể kết luận một sơm một chiều ( không có ý bao biện cho BTC )
    Diễn đàn đòi hỏi cuộc thi phải có chất lượng cao - Đúng nhưng tôi chưa thấy ai đưa ra một giải pháp. Nói bao giờ cũng dễ hơn làm.
    Diễn đàn đưa các vấn đề xã hội, chính trị. Kết luận thế lực này thế lực nọ đứng sau cuộc thi - Chưa đủ cơ sở

Mặt khác hãy xem xét góc độ iCMS và VVT chỉ là một cá nhân trong cộng đồng CNTT Việt nam. Cá nhân có thể lừa đảo nhưng không nên tranh luận để tất cả mọi người hiểu rằng CNTT Việt nam là nơi đầu rẫy lừa đảo, ăn cắp.

Tôi không biết có đúng không rằng chỉ vì một vài bạn trẻ hack hoặc ăn cắp một số tiền nhỏ nhoi trên Internet làm cho một số giao dịch bị đóng cửa khi giao dịch với Việt Nam. Các hack này không là tất cả VN nhưng làm cả cộng đồng ảnh hưởng.

Hãy nhớ rằng rất nhiều lập trình viên Việt nam, các công ty phần mềm Việt nam đang
    mong muốn làm ăn chân chính với các đối tác nước ngoài. Đừng làm cho họ nghĩ làm việc với Việt nam là làm việc với lừa đảo.

Tôi có thể không hiểu biết rộng, không có kiến thức IT sâu xa nhưng chỉ đề nghị : Tranh luận, đề xuất bình tĩnh, xem xét mọi vấn đề thận trọng.

Vài lời với diễn đàn. Chờ sự chỉ giáo

Tôi không biết nói gì hơn, thật sự thất vọng về bạn, nếu muốn đối chấp xin mời bạn cho tôi số điện thoại tôi sẽ điện cho bạn, còn về bản thân tôi năm nay 30 tuổi đó là thông tin mà bạn đã hỏi tôi.
    Chào.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dth
    Được gửi bởi tutrongvn
    Sự việc đã đi quá xa. Một nhóm ( không biết có đông không ) tự cho mình đai diện cộng đồng CNTT Việt nam ăn nói lỗ mãng vô văn hóa ( bởi lợi dụng giấu tên trên net ). Đầi tiên cứ tưởng là động cơ đúng. Sau trở nên vĩ cuồng.
    Không phải ai cũng lợi dụng việc ẩn danh trên net như anh nói.
    Hãy đọc lại những ý kiến xây dựng. Không nên vơ đũa.
    Nêu không có các bằng chứng xác thực về trò lừa đảo mà các bạn bỏ công tìm kiếm thì làm sao có thể đưa ra ánh sáng về vụ việc.
    Phát biểu như anh mới không "tự trọng"!

Like
    0
    Không biết bạn tutrong có theo dõi vụ này ngay từ đầu không mà bạn đặt vấn đề có vẽ ngây thơ vậy. Lẽ ra sự vụ này không tới nổi nào nếu BTC chịu giải quyết ngay từ đầu - dư luận về iCMS bắt đầu từ trước khi trao giải TTVN 2003 - nhưng BTC vẩn "không nghe, không biết, không có ai phản ảnh" theo lời bác Cường. Tới nỗi có những người manh động tới nổi hack tintucvietnam để gây sự chú ý của dư luận - họ cũng nói những kiến nghị của họ không được BTC lắng nghe. Rồi BTC xóa luồng 232 trong forum TTVN - luồng tranh luận về iCMS - động thái này được hầu hết các bạn trẻ cho rằng muốn bịt miệng dư luận. Bạn nên đọc lại các news cũ trước khi có kết luận.
    Gần đây nhất, BTC đòi vk phải có văn bản vào ngày 8/12 nếu không BTC sẽ không giải quyết vụ này???? Trong khi đây là trách nhiệm của BTC không phải trách nhiệm của chúng ta. Không biết bạn còn trông mong gì ở BTC không?

Cái này BTC phải tự đòi hỏi mình, nếu cuộc chơi TTVN không công bằng minh bạch và trung thực thì tự nó đào mồ chôn nó thôi.

Cái này cũng như vụ iCMS, nếu nó là sự thật thì có thể 1 năm sau hay 2 năm sau cũng sẽ có người tìm ra, khi đó anh em chúng ta bảo nhau đấy tớ nói trước từ năm ngóai có ai nghe đâu.

Lừa đảo ở đây trị giá hàng trăm tỉ trong các dự án CNTT của chính phủ, k phải vài vụ cắp vặt của mấy ku chơi cc.

Like
    0
    nếu cần tôi nghĩ nên print tất cả những bài viết góp ý cũng như tham gia vào các topic ở dđth về vấn đề iCMS để cho thấy sự bất bình của mọi người với vấn đề này

Trang 102 / 126 FirstFirst ... 9799100101102103104105107 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết