Trang 20 / 26 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 252
    Like
    0
    Kinh khủng thật ko thể tin đó là Trí tuệ Việt Nam , tôi mất hai ngày để đọc hết các bài viết của các bạn .Sự thật đã sáng tỏ vậy mà ko chịu nhận tội còn già mồm .Lúc chập chững mới làm wen với máy tính tôi coi trí tuệ việt nam là một cuộc thi đỉnh cao của cộng đồng tin hoc việt nam vậy mà bây giờ thất vọng quá ....

Like
    0
    Như vậy đã có kết luận cho việc phần mềm iCMS dùng open source. Sau việc này, tôi đánh giá cao bạn Tuấn đã can đảm đứng ra trao đổi với cộng đồng, nhận trách nhiệm và thuyết phục Kha thừa nhận sai lầm. Tôi cho rằng Tuấn, dù trước đây không phải là trưởng nhóm iCMS, cũng không có cổ phần trong Vinacom, xứng đáng là người lãnh đạo nhóm hơn những người khác.

Liệu phần mềm TTVN đoạt giải nhất năm 2001 có giống như phần mềm iCMS giải nhất năm 2003, nghĩa là dùng open source mà không khai báo không? Nếu đúng thì cũng cần xem lại giải thưởng năm 2001. Có bạn nào biết chi tiết?
    Được sửa bởi Geneva lúc 12:25 ngày 03-12-2004

Like
    0

Cám ơn DDTH!

Mọi việc đã rỏ ràng, không cần phải bàn thêm nữa, chúng tôi chờ đợi một lời xin lỗi từ VVT trước khi quá muộn.
    Cám ơn DDTH, cám ơn bạn Xuân đã dũng cảm đưa sự việc ra ánh sáng.

Like
    0
    Tui thấy rằng các cuộc họp báo của VN xưa nay ít có cái nào ra hồn. Nguyên nhân đơn giản, tất cả được chuẩn bị trước, cái nào nằm ngoài câu trả lời thì ko trả lời hoặc tránh, hoặc khất.
    Tui sợ vụ họp báo này chỉ là đòn xoa dịu nỗi đau dư luận là cùng, chưa kể có khi là lúc bác VVT trưng con bài chiến lược ra dập anh em sau nhiều đêm cùng gần trăm nhân viên + cộng sự bên ngoài quây vào xóa, thì CMS.NET có vài chục nghìn trang cũng sạch.
    Tui nghĩ chúng ta vẫn lên đi, ko thể để chúng lộng hành thêm( tuy bít là sẽ tức lộn ruột khi thuavụ này) nhằm vạch trần + cảnh báo dư luận.

Tui nghĩ bản thân phần mềm iCMS là tốt ta nên giữ phần nào thì giữ, nhưng bọn làm ra thì .... ko ....

Like
    0
    Tớ xin có một chút ý kiến (nếu có ai đã nêu trước rồi thì xin lỗi nhé vì mình không đọc hết được):

Tớ không rành về tin học cũng như các thủ tục lắm nhưng tớ nghĩ thế này, để khỏi phải mất công sức, các bạn có thể dịch nội dung này sang tiếng anh và gửi cho phía nước ngoài là CMS.NET Sau khi họ so sánh và họ vào cuộc thì mọi việc sẽ đơn giản hơn nhiều và sẽ có người phải đi làm cho mình. (Hình như Frontier cũng vậy mà)

Chuc cac ban thanh cong. Co len VIKHOA

Like
    0
    Các bạn vào đây để biết địa điểm ký tên trực tiếp. Vì công lý, vì sự trong sạch của Trí tuệ Việt Nam bạn hãy làm điều thiết thực này.
    http://diendantinhoc.com/showthread....120#post350120

Like
    0
    theo ba con thi vu viec roi se the nao? Chung than or cau dau tram ha?
    Noi vay chu chung no bo vai chiu ra la bit mieng duoc may nguoi co quyen het ha ,viet nam la the ay

Like
    0
    một sai lầm cũng không dám nhận, Uy ti'n đâu nữa mà làm GĐ 1 công ty CNTT VVT ơi. Dẹp tiệm đi

Like
    0

Nước cờ cao tay quá !

Các bác a!

Thế cờ này chắc là của mấy bác lão làng chứ không phải của mấy Anh iCMS hay là VVT được . Các Bác nhìn nhá

Bước 1 : Thắt nút
    Họ nhờ VK tạo một thread trên ddth và quy định là chỉ được hỏi vể iCMS thôi . Mụch đích của họ là :
    + Mụch đích thứ nhất là thu thập thông tin
    + Mụch đích thứ 2 là để mọi người tập trung trút giận thật nhiều vào iCMS . Tôi nghĩ Anh Tuấn iCMS trả lời thiếu thành khẩn và úp mở cũng là chiến thuật của họ làm cho chúng ta thật bực tức, mất hết kiên nhẫn và càng bực iCMS hơn
    + Mụch đích quan trong hơn nữa là tránh đề chúng ta tập trung đã kích vinnacom hay vương vũ thắng

Bước 2: Mở lỏng nút
    Họ sử dụng bào TN để thu hút chúng ta , và một lần nữa họ lại cáo lỗi và cho iCMS lên xin lỗi . Vậy mụch đích đằng sau là gì :

+ Như đã nói , sau khi chọc giận người đọc bằng cách trả lời úp mở của Tuấn iCMS, giờ họ sẽ cho chúng ta một chút cái cảm giác gọi là thỏa mãn và thoải mái vì cuối cùng iCMS đã nhận tội . Tôi có nhìn thấy điều đó trong một số bài post của các bạn . Cái này gọi là cho người ta nhịn đói rồi mời cho một chút cơm để người ta quên đi vấn đề chính .

+ Và iCMS là một con tốt thí không hơn không kém . Như nhiều bạn đã nói . Cũng chằng phải đáng thương cho chúng nó làm gì . Chúng nó đâu có bỏ tâm huyết để code ra CMS đâu mà chúng nó đau. Nếu ai thực sự bỏ hết tâm huyết vào đứa con tinh thần của mình , thì sẽ co cảm giác đau đớn vô cùng .
    Tôi viết ra một chương trình dù nó không hay, nhưng đứa nào bảo tôi an cắp thí tôi sẽ xông đến đánh cho nó một trận . Nhưng đằng này thi chốn chạy như chó cụp đuôi

+ Đây mới là mụch đích và nước cờ cao tay của Họ các Bác này : Các Bác biết Chí phèo và Bá kiến chứ hả ( ví dụ thôi). Chí phèo chỉ hung dữ khi mà nó có rượu. Bá kiến rất chịu lún chí phèo mỗi khi hắn say . Khi hết rượu chí phèo hiền lắm . Và lúc đó Bá kiến làm gì chí phèo chẳng được .Áp dụng vào trường hợp này : VVT, vinnacom và Thế lực đằng sau đã khéo léo làm nguội cái không khí nóng bỏng của cộng đồng CNTT việt nam = nhiều chiến thuật ( Thí tốt iCMS, xin lỗi , kéo dài thời gian gặp mặt, vân vân và vân vân). Như tôi đã nói hai hôm trước đây chúng ta đông nhưng không có người lãnh đạo thống nhất . Và Vi khoa đã làm được nhiều điều tốt nhưng cũng không tránh khỏi bị họ lợi dụng ( Anh khoa cũng kô biết là mình bị lợi dụng thế nào đâu ). Cho đến cuối cùng sẽ có một cuộc gặp mặt với vinnacom và VVT. Nhưng đến lúc đó nhiều người trong chúng ta đã không còn tức giận như mầy ngày qua nữa , đã mệt mỏi và phần nào thỏa mãn vì iCMS đã xin lỗi . Đã cảm thấy mình như Anh hùng rồi ( vì đấu tranh cho CNTT nước nhà ). Lúc đó thì cả cộng đồng CNTT giống như chí phèo lúc không có rượu còn VVT và vinnacom sẽ là Bá Kiến

Tất cả những bước đi này đều được hoạch định và chuẩn bị rất khéo léo . Tôi chẳng tin là lão VVT và đống sự đủ trình để sắp xếp mọi thứ tốt và khéo đến như vậy . Kẻ đứng đằng sau mới là đáng sợ .
    Thiến ý của tôi chỉ có vậy . Mong các Bác đọc và đừng chê cười

Cheers,
    NTCUTP

Like
    0
    Ý kiến của bác có cái hay, song ko làm gì chúng thì ta tẩy chay, gặp thì tránh xa.
    Ko làm gì chúng ở ngoài thì trên NET chúng hứng đủ. Dù chúng có bưng bít thế nào thì cũng ko thể dùng ở trên NET. haha NET là thế giới TỰ DO của dân IT.

Trang 20 / 26 FirstFirst ... 151718192021222325 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết