Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 50
    Like
    48
    Nội dung không phù hợp nên xóa vậy.
    Được sửa bởi levubis lúc 10:44 ngày 17-06-2013

Like
    0
    Oh, tính sơ sơ 32bytes/p (ping) thì 50k pps cũng là 1.6Gbit/s, thế mà chưa cần datacenter can thiệp, 2 bác quả là cao nhân đắc đạo.

Like
    48
    Cám ơn các bạn, thôi off topic tại đây thôi. Không tranh cãi về các vấn đề không liên quan nữa, xin lỗi đã kéo dài topic vô ích.

@ Cà Phê Sữa Đá : Có những server đặt trong VDC2 yêu cầu line internet nội địa 2gbps đó.

@ ShieldWall : thanks you, best regards,

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cà Phê Sữa Đá View Post
    Oh, tính sơ sơ 32bytes/p (ping) thì 50k pps cũng là 1.6Gbit/s, thế mà chưa cần datacenter can thiệp, 2 bác quả là cao nhân đắc đạo.
    32bytes là size còn nói về packet thì là frame size bác ạ. Một gói tin nhỏ nhất là 64 bytes

To convert PPS to BPS using the formula: BPS = PPS * (64 * 8 ) bits

Vậy tính ra max 50k pps chỉ có 24.4140625 mbps băng thông thôi bạn ạ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Cà Phê Sữa Đá View Post
    Cloudflare có 2 DC tại Singapore & Hongkong, tốc độ về VN không tệ, với mạng VNPT delay chỉ tầm 32ms.

Cái web oahay gì đó chết queo rồi (atm!) nhưng mà lúc nãy có nhìn sơ qua, có vẻ như là config từ iptables, cái đó thì csf làm cực tốt việc gì phải nhờ tới bác
    Chắc bác chỉ ping mà không thèm vào site web oahay com. Shield Wall chặn ping 100% bác ạ. Nếu dùng iptables mà chống thì nhiều cao nhân làm còn tốt chán. Sinh ra mấy ngài như Arbor Networks, Cisco hay Juniper làm gì chứ bác.

Cổng ra nước ngoài rộng nhất như VNPT cũng chỉ cam kết chưa đến 20% băng thông ra nước ngoài thôi. Với các ADSL thì cam kết 512kbps là nhiều. Server đặt tại VN thì khác gì bác mua vé khứ hồi mấy vòng liền:
    Khách Vietnam - Sin CDN - Vietnam server - Sin CDN - Khách Vietnam. Vậy nên là CDN đúng là rất tốt nhưng tại Việt Nam hiện tại thì chẳng khác bóp băng thông lại.

Like
    0
    Bạn chỉ quan tâm đến tốc độ mà quên những cái lợi ích khác, điều đó khá là nông cạn. Vài hôm nữa tôi sẽ setup lại blog và phân tích với bạn về điều này.

Like
    48
    Cùng chờ blog của bạn Cà Phê Sữa Đá, chắc sẽ có nhiều bài thú vị.

Chúc các bạn một ngày vui vẻ.

Like
    0
    Sau gần 4 năm ra đời (từ năm 2011) và hoạt động, dịch vụ chống hack và chống tấn công DDos/Bonet cho các website - Shield Wall (web[.]oahay[.]com) vẫn tự hào là website dịch vụ đầu tiên và hiện tại vẫn là duy nhất của Việt nam, chuyên cung cấp dịch vụ chống tấn công DDos/Bonet cho các website theo công nghệ điện toán đám mây.
    Với dịch vụ của chúng tôi các bạn có thể bảo vệ website của mình với 3 bước đơn giản sau:
    1. Đăng ký dịch vụ (dùng miễn phí hoặc có phí)
    2. Đổi DNS tên miền website cần bảo vệ.
    3. Chờ dịch vụ kích hoạt và sử dụng dịch vụ (thời gian kích hoạt chậm nhất là 24h).
    Chúng tôi chân thành cảm ơn các bạn đã sử dụng, thử nghiệm, đánh giá và tất cả các góp ý (khen, chê, khuyến nghị v.v) để Shield Wall (web[.]oahay[.]com) hoàn thiện dịch vụ tốt hơn.

Like
    11
    ShieldWall15: Góp ý với bác chút là nên làm lại cái giao diện website cho đẹp hơn, nếu website chuyên nghiệp thì sẽ có nhiều khách hàng hơn, nếu bác muốn mở rộng dịch vụ này thì thử hợp tác với mình đi,

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tinovietnam View Post
    ShieldWall15: Góp ý với bác chút là nên làm lại cái giao diện website cho đẹp hơn, nếu website chuyên nghiệp thì sẽ có nhiều khách hàng hơn, nếu bác muốn mở rộng dịch vụ này thì thử hợp tác với mình đi,
    Bác cho tham khảo qua rổ giá thế nào ? Code bên mình dùng đơn giản là WHMCS, Bác thiết kế được cái theme cho riêng dịch vụ Anti DDos/Botnet của bên mình được thì tốt quá.

Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết