Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

IE tự mở cửa sổ?

Dạo này điên lắm, mình cứ vửa mở IE ( lên bất kỳ một trang nào) là y như rằng có vài cái cửa sổ IE tự động mở, nội dung là mấy trang quảng cáo, bao giờ cũng những trang đó. Mình đã dùng nhiều chương trình spyware remover nhưng vẫn không hết. Vậy làm thế nào để khỏi cái đó đây?
    Bạn nào giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều nhé!
    Quote Quote

Like
    0
    sài 1 trương trình chặn pop up nào đó .rồi mở IE lên vào tools =>option=> coi cái phần homepage có bị đổi thành 1 trang nào khác không và có bị xám xịt(không remove đươc hay không ) nếu có
    vào start=>run=>gpedit=>administrative templates =>windows component ->internet explorer =>có cái mục disable changing homepage gì đó =>vào đó nhấn thành disable =>rồi ra setlại homepage .
    bảo đảm cách này được đó

Like
    0
    Không cậu ạ, cái homepage nó vẫn luôn vậy, chỉ là khi vừa nhấn vào IE và cái homepage hiện lên thì mới có vài cửa sổ khác tự mở thôi. Vậy fải làm sao?

Like
    0

No Adware → được lắm đó

♥ Về vấn đề ngăn chặn Popup bạn hãy →
    ♥ Còn loại bỏ Spy thì bạn hãy dùng thử → ,và
    Được sửa bởi tam_unicode lúc 14:35 ngày 30-11-2004

Like
    0
    chặn pop up ư, bạn hãy làm vài việc đơn giản:
    - Tải toolbar của google về, vài phút, k0 cần restart máy, nó tự động "ăn" (tích hợp) vào I.E. Tải tại toolbar.google.com, khi vào web thì bật thanh toolbar này lên (ngon hơn thằng yahoo bar nhiều) và bạn còn tìm kiếm với google mà không cần vào trang google.com, thêm những chức năng bạn tự tìm hiểu, như nó cho biết độ phổ biến của trang web đang duyệt (pagerank)
    - Nó sẽ chặn tới 95% pop up đấy, trừ thằng nào quá mạnh.
    bạn thấy đơn giản chưa????

- ĐỂ hoàn thiện, ngoài googlebar, bạn cài thêm chương trình chặn popup, như advance popup killer tôi dùng rất chuẩn, bạn DL tại
    http://www.ordergenuine.com/Internet...pup-killer.php

- ngoài ra bạn có thể có 1 cách khác: nên nhớ I.E là trình duyệt web vừa chậm chạp vừa hào phóng với pop up (và nhiều nhiều cái dở nữa), bạn nên dùng thêm các trình duyệt như opera, mozilla, hay mozilla firefox, avant, ... chúng chặn pop up rất tốt, tôi chỉ xài quen Opera và FireFox thấy nhanh hơn I.E và chặn popup triệt để, không cần thêm phần mềm, tùy bạn (theo tôi sao ta 0 quẳng cái I.E đi cho rồi), nhưng nhớ là FireFox duyệt nhanh và bảo mật cao nên bạn có một số "thiệt thòi", vậy bạn hãy dùng Opera hay Avant thử đi, chúng còn nhiều cái hay hơn I.E bạn tự tìm hiểu.

nhớ đừng cài nhiều trình duyệt nha, nhưng tôi cài chung opera và firefox thấy ngon lành lắm.

tôi đang viết bài này trên Firefox, đọc gửi nhanh hơn IE nhiều, no pop up!!!
    thôi tạm biệt pop up trên trình duyệt của anh nhé.
    Được sửa bởi thienkhoi lúc 00:50 ngày 03-12-2004

Like
    0
    chỉ có cách là sử dụng soft để scan adware và spyware,dùng toolbar của google để chặn một số popup, nếu dùng winxp update serverpack2 sẽ có cái ablert security rất hay, chặn hầu hết popup quảng cáo....thậm chí cả pm....cái này nó chặn hết tất cả các thứ có thể chặn trừ ..một vài cái quá đặc biệt

Like
    0
    Mình đã cài google toolbar rồi. nhưng mà mấy cái trang ấy nó vẫn nhảy vào àh. Mình mới mở homepage là vnn lên một chút là đã thấy cửa sổ IE tăng lên 2,3,4 rồi. Hình như cái này là do virus có sẵn trong máy ấy. Mình đã quét = một chương trình diệt virus rồi mà chả thấy gì cả.

Like
    0
    bạn thử cài avantbrowser xem nó có nhảy vào được không
    chưa chắc googlebar chặn popup tốt mà
    lấy tại đây http://avantbrowser.com

còn thích đổi mới thì qua dùng firefox, mozilla , nescape :d

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Condauaotim
    Hình như cái này là do virus có sẵn trong máy ấy. Mình đã quét = một chương trình diệt virus rồi mà chả thấy gì cả.
    Bạn thử dùng chương trình này để scan virus xem:

http://vil.nai.com/vil/stinger/

Còn để chống ad và spy thì xem bài của tam_unicode

Like
    0
    máy của huhuphandoi cũng bị như thế. Đã diệt virus = EZ và diệt spam = Spybot + spysweeper nhưng vô ích. + googetoolbar. và 0 có gì lạ ờ task manager cả. là sao vậy nhỉ?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết