Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Giận dữ ! Tắt máy tự khởi động lại

chào mọi người trong ddth
    cấu hình máy của em như sau
    main gigabyte G41 es2l ,ram 1GB , chip e 5200
    dùng 1 thời gian thì có lỗi như sau : khi em bật máy tính thì dung bình thường, ko có vấn đề gì cả, nhưng lúc em ko dung nữa và tắt máy nhưng khi tắt máy xong thì nó lại tự động khởi động lại, em dí nut nguồn đèn pow nó tắt rồi, thả tay ra thí nó lai tự động bật lên,nên em chỉ còn cách rut dây nguồn ra nó mới chịu tắt.
    ai biết cách khắc phục thì chỉ dùm em với, em xin cảm ơn
    Được sửa bởi emperor666 lúc 22:03 ngày 05-04-2011
    Quote Quote

Like
    1
    theo mình thì máy bạn đang dính virut rồi. bạn cài phần mềm diệt virut rồi quyét xem thế nào. nếu không được chắc cài lại win rồi

Like
    0

lỗi phần cứng

trước tiên bạn load default bios, F10 thoát ra, tắt máy xem còn bị tiếp k?
    nếu vẫn bị như cũ thì tìm 1 cái nguồn tốt lắp vào chạy thử.
    nếu tiếp tục còn bị như vậy thì chính xác Mainboard đã bị lỗi, gửi nhà BH thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tieutuyet View Post
    trước tiên bạn load default bios, F10 thoát ra, tắt máy xem còn bị tiếp k?
    nếu vẫn bị như cũ thì tìm 1 cái nguồn tốt lắp vào chạy thử.
    nếu tiếp tục còn bị như vậy thì chính xác Mainboard đã bị lỗi, gửi nhà BH thôi.
    Bác này nói cũng đúng đấy! Có phải là khi bật máy lên nó khởi động vài lần rồi mới dùng được không!

Like
    0
    van không dc! SÉT lai bios rồi va thay cả nguồn rồi nhueng vận không dc mọi người à, cho mình hỏi có cách nào tắt chức năng tự động khởi đông trong bios ko vậy? biết thì chỉ giúp mình với

Like
    5
    Quote Được gửi bởi Anh Ghét Em View Post
    van không dc! SÉT lai bios rồi va thay cả nguồn rồi nhueng vận không dc mọi người à, cho mình hỏi có cách nào tắt chức năng tự động khởi đông trong bios ko vậy? biết thì chỉ giúp mình với
    Có thể máy tính của bạn cắm nhầm dây power reset, hoặc chân và dây power reset bị chạm, cách khắc phục là bạn thử rút các dây khởi động, chỉ cắm dây power thôi xem sao. Cái này Main cũng có thể là vấn đề, như chạm mạch chẳng hạn, bạn thử xem rồi thông báo nhé. À, cũng có khi nó bị kẹt nút khởi động đó!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thanhhuyqn View Post
    Có thể máy tính của bạn cắm nhầm dây power reset, hoặc chân và dây power reset bị chạm, cách khắc phục là bạn thử rút các dây khởi động, chỉ cắm dây power thôi xem sao. Cái này Main cũng có thể là vấn đề, như chạm mạch chẳng hạn, bạn thử xem rồi thông báo nhé. À, cũng có khi nó bị kẹt nút khởi động đó!
    Bác này nói đúng đó, ngoài ra mình nghĩ còn có thể là Ram nữa bạn à, bạn phải test từng bước 1 và loại trừ các khả năng để tìm ra nguyên nhân chính xác.

Chúc bạn thành công!

Like
    5
    Cài lại win thử xem có hết ko bạn

Like
    0
    Dây nguồn có vấn đề bạn ạ...máy của bạn mình bị mấy bận rồi)xem lại dây nguồn+ tháo pin Cmos ra để vài phút lắp lại..nói chúng...đại tu toàn bộ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết