Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Buồn quá đi ! Gõ font tiếng Hoa???

Mọi người ui! Giúp mình với. Mình cần gõ font tiếng Hoa trong win2000 và xp, với chương trình Word, Corel, Illustrator...
    Vậy thì cần phải cài những gì? Bộ gõ nào? Font thì mua rùi. Nhưng khi cài vô thì không thấy có hiệu ứng gì cả. Các tên font bị mờ đi trong các chương trình kể trên.
    Bạn nào biết ở đâu cófont thư pháp viết tiếng Hoa cho mình biết nhé. Mình cámơn rất nhiều. Plz send mail cho mình nếu bạn có font đó. Mail: gome81@yahoo.com or cecillia@vnws.com
    Thx again!!
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu bạn sử dụng tiếng Hoa trên máy có win Xp thì trong phần chọn keyboard nhớ chọn phần Chinese và IME là piny 3.0 thì sẽ gõ được thôi.
    Font chữ Hán và một số thứ khác liên quan bạn có thể tham khảo tại www.hanosoft.com

Like
    0
    Về bộ gõ và Font tiếng Hoa, mình có biết chút ít, nếu tiện bạn có thể mail cho mình, nói cụ thể hơn một chút, ví dụ XP nào (SP1, SP2...), để dễ góp ý.
    quang_thacgian@yahoo.com

Like
    0
    các bác toàn nói gì không à . Trong Windows Xp thì cũng có font nhưng dùng không được thích lắm đâu . Bạn hãy download Chinese Star về mà dùng đảm bảo ngon như hàng hiệu

Like
    0
    Sao bác không nói là chơi luôn "NJStar Communicator version 2.23" cho rộng đường binh. Vấn đề là cái Bác ấy không nói rõ là biết gõ tiếng Hoa theo cách nào: Hán-Việt(phồn/giản), phiên âm, chú âm phù hiệu...Thật ra gõ tiếng Hoa trên Windows XP/OfficeXP-2003 cũng đơn giản thôi, vào hanosoft.com down Hanokey 2.0 về, add font unicode tiếng Hoa nhưFUKAISHU.TTF, MINGLIU.TTF, MSHEI.TTF, MSSONG.TTF, PMINGLIU... là tạm đủ dùng, muốn chơi ngon add bộ font Phương Chính Lan Đình 106 fonts (52 phồn, 54 giản) là xài mát trời đất luôn.

Like
    0
    vậy àh? MÌnh thật sự không rành về tiếng Hoa. Vậy nếu dùng chuyên nghiệp cho tiếng Hoa thì dùng bộ gõ nào? Font chuyên dụng kìa. Font bình thừong thì XP có hỗ trợ rùi mà. Cho mình biết chính xác tên đĩa font đó nhé. Thx

Like
    0
    Nếu không rành lắm,bạn có thể dùng bộ gõ Việt Nam Hanokey 2.0 (hoặc Hanosoft Tool 2004) của Tống Phước Khải trên hanosoft.com là dùng thỏa mái rồi, giản/phồn/phiênâm/chúâm gì cũng được cả. WinXP chỉ hỗ trợ để đọc được chữ Hoa, nét không đẹp. Muốn đẹp bạn phải add các font tôi đã nói trên. Bạn đến các cửa hàng hỏi mua đĩa bộ font tên "Phương Chính Lan Đình"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết