Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Timer and Web Parts

Like
    0

Timer and Web Parts

Tôi muốn hiển thị 1 cái đồng hồ trong Web Part, nhưng chưa biết cách nào sài Timer bên trong nó cả. Bạn nào biết bày cho tôi với
    Quote Quote

Like
    0
    bạn muốn dồng hồ gì thì phải nói rõ chứ. Nếu là hiển thị ngày giờ hiên tại thì dùng JS đựơc rồi (trên Internet có sẵn rồi). Còn nếu muốn dùng control timer trong .net thì bạn phải bắt sự kiện thay đổi từng giây và hiển thị nó ra (cái này bạn phải tự viết - hổng biết có usercontrol nào free ko ta?).

Like
    0
    Web part là gì thế ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xacuop
    bạn muốn dồng hồ gì thì phải nói rõ chứ. Nếu là hiển thị ngày giờ hiên tại thì dùng JS đựơc rồi (trên Internet có sẵn rồi). Còn nếu muốn dùng control timer trong .net thì bạn phải bắt sự kiện thay đổi từng giây và hiển thị nó ra (cái này bạn phải tự viết - hổng biết có usercontrol nào free ko ta?).
    Xac_Uop không hiểu ý mình rồi, cái đồng hồ thì chỉ là ví dụ thôi, mình muốn định kỳ refresh 1 cái WebPart, và đọc lại nội dung của nó, đồng hồ là 1 ví dụ rõ ràng nhất. Nếu có thông tin gì mong bạn giúp đỡ.
    PS: Không biết Xac_Uop đã phát triển các Web-parts bao giở chưa?

Quote Được gửi bởi anhsisap
    Web part là gì thế ?
    Web Part là các bộ phận của trang Web (thật ra là của SharePoint Portal Server 2003) người dùng có thể tự bố trí, chọn lựa nội dung hay customize nó. Bạn có thể tham khảo www.microsoft.com/SPS

Like
    0
    Webpart chưa làm qua, nhưng có đọc rồi. Muốn refesh thì cần chi tới timer object cho cực. Bạn dùng tag meta là được rồi.
    Còn nếu muốn dùng timer thì bạn set interval cho timer rồi trong sự kiện Elapsed gọi lại trang đó thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xacuop
    Webpart chưa làm qua, nhưng có đọc rồi. Muốn refesh thì cần chi tới timer object cho cực. Bạn dùng tag meta là được rồi.
    Còn nếu muốn dùng timer thì bạn set interval cho timer rồi trong sự kiện Elapsed gọi lại trang đó thôi.
    Tất nhiên là mình cũng biết kỹ thuật dùng meta tag để refresh lại trang, tuy nhiên trong trường hợp Web Part thì lại không dùng được vì mình chỉ muốn refresh lại 1 bộ phận nhỏ của trang thôi.
    Cám ơn vì đã góp ý, có gì hay bày cho mình nhé

nt253vn Guest
    Nghe wa có vẻ cao siêu wá nhỉ ?

Nếu bạn có cái controls nào về timer thì share cho mình với nhé

Like
    0
    Nếu web part đó không phải là COM, ActiveX, Java applet, etc. mà chỉ đơn thuần dựa trên HTML protocol, thì cách duy nhất là refresh nguyên trang, chứ không thể refresh 1 phần nhỏ của trang được.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguoikicuc
    Nếu web part đó không phải là COM, ActiveX, Java applet, etc. mà chỉ đơn thuần dựa trên HTML protocol, thì cách duy nhất là refresh nguyên trang, chứ không thể refresh 1 phần nhỏ của trang được.
    chia frame thì refresh partly được. Không a/h các frame khác.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi consoilangthang
    chia frame thì refresh partly được. Không a/h các frame khác.
    Mình đang nghiên cứu mấy cái scriptlets - chắc là có thể được, tuy nhiên không biêt kỹ thuật này có áp dụng được ở trên mọi trình duyệt không?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết