Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    1

Giúp em. Thẻ nhớ hiển thị các File rất lạ

Các tệp và File của em sau khi cắm vào một máy tính đã có hiện tượng hiển thị những biểu tượng rất lạ.

Xin mọi người giúp em giải quyết vấn đề này
    Quote Quote

Like
    168
    Thường khi bán họ kèm thêm vài thứ trong đó, không cần thì xóa đi. Hình không coi được.

Like
    1
    Không phải đâu ạ. Ở đây các file không còn xuất hiện icon như cũ nữa. Chuyển hết thành shotcut rồi xuất hiện biểu tượng tùm lum luôn. Ví dụ: file .doc của Ms_Word lại có biểu tượng ổ đĩa cứng. File ảnh JPG lại có biểu tượng cái máy in. HAt file .zip lại có biểu tượng của User Accounts

Like
    0
    Bạn copy dữ liệu quan trong ra rồi format ổ USB xem thế nào.

Like
    0
    Nhìn kỹ lại đi nào, cái file word Năm 1995 không có đuôi mở rộng, tức là máy tính đã ẩn phần đuôi mở rộng của file rồi, tức là mấy file có đuôi mở rộng *.zip, *.doc, *.jpg,... đều là giả, chúng nó là tên file chứ không phải đuôi mở rộng, và đuôi mở rộng thực sự của những file này phải là *.lnk (tức là shortcut đấy).
    Rất có thể đã bị nhiễm virus, nó ẩn các file và thư mục gốc và tạo ra các shortcut với tên tương ứng. Mà icon của shortcut thì có thể thay đổi dễ dàng.
    Bác thử hiện file ẩn lên xem nào?

Like
    1
    Đúng. nó là một dòng virus rất quái ác. Rất khó diệt và một khi đã xâm nhập được vào thiết bị nhớ Flash thì dường như không có cách nào ngăn chặn nó xâm nhập vào máy tính. Nó sẽ phá hoại máy tính. Các chức năng bị vô hiệu hóa. Thậm chí không chạy được phần mềm. Không duyệt Web được

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em còn một câu hỏi là: tình trạng máy tính em đạng gặp sự cố. Em thực hiện cách rút USB an toàn nhưng không được, Chạy phần mềm trợ giúp không được. Trong khi đó không còn ứng dụng truy cập vào USB của em nữa. Em chọn giải pháp rút thẳng USB ra. Máy tính hiện ra thông báo Tệp tin "Hoc Tap" trong UIB của em xảy ra vấn đề gì đó rồi dường như tệp "Hoc Tap" của em bị rơi ra ngoài. Hoặc đã bị xoa. Làm thế nào để khôi phục lại nó?
    Được sửa bởi thientn lúc 08:14 ngày 03-04-2011 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết