Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Theo bạn thì chỗ học design nào là tốt nhất?

Chắc hẳn mọi ngươi trong này đều là các cao thủ về đồ họa, design. Và để chở thành các cao thủ thì mọi người đều phải học qua trường lớp, hay tự học. Vậy nay, theo mọi người thì học nơi nào tốt? Các bạn hãy nói về những ưu điểm cũng như hạn chế của từng chỗ (VD: thời gian học, giáo viên, giáo trình, cơ sở vật chất, học phí...) và đừng quên địa chỉ. Xin mọi người hãy tích cực tham gia những ý kiến chính xác về những chỗ học mà theo bạn là tốt nhất vì đây là những ý kiến tham khảo cho người mới bắt đầu cần tìm hiểu thông tin về những nơi học tốt
    Quote Quote

Like
    0
    Theo tui thì bạn nên học trong trường Mỹ Thuật Công Nghiệp rồi học thêm một cua online training của mấy tay designer chuyên nghiệp nước ngoài như là...Quên mất tên rồi. Xin lỗi nhé.

Like
    0
    học tài nhà bằng video training do tui cung cấp là tốt nhất :d, hehhe

Like
    0
    Yeah,tự học là tốt nhất,lên mạng search tuts+video training ngon bổ rẻ mà hiệu quả (nhớ lâu) !

Like
    0
    học ở ĐH RMIT là ok nhất..có điều học phí mắc và fải giỏi tiếng anh TOELF 580 (ra trường là có bằng ĐH về Design mà). www.rmit.edu.vn

Design không fải chỉ là sử dụng các công cụ đồ họa (Photoshop, AI...) mà còn fải hiểu làm thế nào để design cho nó pro (như màu sắc, sử dụng các line, curve....). Vấn đề ý tưởng rất quan trọng. Rất nhiều trang web họ design rất đơn giản nhưng nhờ ý tưởng mà trang web trở nên rất pro.

Mình cũng có thể chôm ý tưởng của người khác rồi sửa thành của mình. Học từ người đi trước là một cách học hay đấy chứ.

Trong đây cũng có nhiều trang web hay nè. Có thể các bác sẽ kiếm được cái gì đó cho riêng mình. http://www.coolhomepages.com/

Like
    0
    Hơ hơ, RMIT hả, design chỉ có vài người dạy hay thôi, muốn vào nên suy nghĩ kĩ

Like
    0
    Tui cũng đang ghiền RMIT lắm,mà vấn đề là tiền

Like
    0
    hihi, tui biết bác thailehuy đang học SE mà...bác không biết tui đâu

ở đâu mà không có người giỏi người dở, nhưng tìm được chỗ nào ít người dở mà học thì có phải được hơn không.

Like
    0
    Theo mình tìm hiểu thì ở TPHCM có 1 nơi dạy cũng khá đó là DPI 220 Nam Kỳ Khởi Nghĩa Q3. Nều có ai đã từng học ở đó rồi thì xin hãy cho 1 vài nhận xét để mọi người tham khảo

Like
    8
    hiiii vậy là huề cả làng

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết