Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Giúp em về cái database

Có cách nào bảo mật database good ko các bác, em chẳng biết bảo mật ra sao cả, site mới làm mà lại bị người ta vào lòe, kêu là phải bảo mật đàng hòang ko là bị drop rùi, xót wá ....
    Quote Quote

Like
    0
    Thì bạn hãy tạo một table user gồm có thí dụ các cột: UserID, password, accesscode...
    Khi làm trang login (form) bạn đòi nhập UserID và password, rồi lục lại trong database, nếu OK thì cho vào, không thì thôi.

Like
    0
    Tôi chỉ biết chút đỉnh thế này! về dùng SQL để lấy thông tin khi đăng nhập bạn nên cẩn thận dể bị lổi SQL mà người ta có thể từ đó mà mò vào được . Thông thường password phải mã hóa để nhở bị down database về là tiêu, vì vậy bạn phải đặt tên cho database một cái tên quái một chút và để vào nơi mà người dùng không biết đường mà down hay không thể down càng tốt. Dùng password cho database access thì đở một chút thôi chứ trên thị trường bây giờ phần mềm dòa pass tràng lang...nói nhiều quá ...ihihhihi

Like
    0
    có lẽ bảo mật không liên quan đến loại DB nhiều lắm mà ở code chương trình và server. Code thì phải kiểm soát chặt dữ liệu đầu vào... :">, server thì phải đóng các port nguy hiểm :">

nói tào lao không biết đúng không nữa

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết