Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

ổ cứng di động đòi format

ổ Freecom 250GB (Japan)

Hiện tượng lỗi: Khi cắm ổ vào máy tính thì yêu cầu format, không truy cập được.
    Khi check bằng 1 số chương trình như getdataback, recover my file professional,..thì thấy dữ liệu còn nguyên chưa bị mất...

Dữ liệu trong hầu như là phim, theo em biết thì khó có thể cứu được phim bằng các chương trình cứu dữ liệu bình thường...

các anh có thể tư vấn giúp em giải quyết trường hợp này được không ạ...nếu thật sự không còn cách cứu nữa thì em mới format, thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Chào bạn, Đăng Khoa xin đc góp ý về câu hỏi của bạn như sau:
    Khi gắn ổ cứng vào máy tính đòi fomat thì ổ cứng của bạn có vấn đề rồi đó, bạn thử quét virut xem, hoặc copy dữ liệu từ DOS sang ổ cứng của máy tính rồi truy cập thử xem nếu đc thì bạn fomat ổ cứng rồi copy dữ liệu lại,
    Hay bạn tham khảo bài viết này xem có giúp đc bạn không nha:
    Chúc bạn thành công.

Like
    0
    format òi chép lại nó cũng dc nhưng òi 1 thời gian nó cũng bị lại. Không biết có cách nào khác hong ?

Like
    0
    bạn thử dùng phần mềm active partition racovery chạy thử xem có được ko nhé http://www.mediafire.com/?ru0gqatg0b4qr3z

Like
    14
    Quote Được gửi bởi hndem View Post
    bạn thử dùng phần mềm active partition racovery chạy thử xem có được ko nhé http://www.mediafire.com/?ru0gqatg0b4qr3z
    Mình cũng bị một cái tương tự như vậy, của mình là Transcend 320GB. Dùng cái này có lấy lại được dữ liệu không bạn. Có vài thông tin cần lấy lại nên chưa muốn format.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietravel247.com View Post
    Mình cũng bị một cái tương tự như vậy, của mình là Transcend 320GB. Dùng cái này có lấy lại được dữ liệu không bạn. Có vài thông tin cần lấy lại nên chưa muốn format.
    Hiện tượng của ổ cứng là đang dùng bình thường tự nhiên cắm vào nó đòi format lại ổ Cái này mình mới chỉ dùng cho các dòng ổ cứng cắm ngoài thôi nhé Bạn cài đặt lên rồi chạy bằng quyền administrator nhé Khi đó bạn sẽ thấy cột bên tay trái có hiện lên thông tin ổ của bạn ko. Nếu có bạn có thể vào đó kiểm tra dữ liệu và backup lại
    Bạn có thể tham khảo cách suwe dụng tại đây nhé http://xahoithongtin.com.vn/13831p0c...n-recovery.htm

Like
    0
    dùng tool checkdisk của win trước thử xem bác
    A.Tâm 0904624444 Sound CREATIVE Karaoke, film HD

Like
    0
    Bạn sử dụng hiren boot explore ổ HDD xem đc ko, đc thì chép hết ra rồi format là OK (Nếu bị trường hợp này thì ko nên quick format nhé bạn)

Like
    229
    nếu làm các cách trên vẫn chưa được,bạn cứ format đi rồi dùng tools cứu dữ liệu lấy lại là ok

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết