Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Gặp vấn đề với Camera Vaio VPC EH28FG.

Mình có mua 1 con lap vaio VPC EH28FG. Lúc mua về Webcam vẩn màu mè tốt. Nhưng có điều là nó có cài sẵn phần mềm
    ArcSoft Magic-i Visual Effects. Hỗ trợ webcam. lúc đầu không bị gì nhưng loay hoay chỉnh không biết thế nào. bây giờ webcam nó mặc định
    là kiểu âm bản trắng đen thôi.(mình không post link dc các bạn thông cảm)
    . Mình có vào phần mềm Arcsoft rồi vào Advanced để chỉnh trong phần Sony Visual Communication Camera, mọi thứ đều bình thường lại khi chọn Default. Nhưng khi tắt đi bật lại thì vẩn bị như hình thế.
    Mình đã thử cài các phần mềm hỗ trợ webcam khác nhưng nó vẩn thế. Cài lại Win rồi nhưng vẩn bị. Ai biết nó bị gì thì giúp mình với. Chứ mỗi lần như thế lại phải chỉnh lại tử đầu khổ quá mà màu mè thì nhợt nhạt rõ ra ( thằng bạn có 1 con tương tự nhưng camera bình thường đẹp đẽ) .
    Quote Quote

Like
    1
    Bác chỉnh lại effece trong phần mềm đó là được.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi lipton View Post
    Bác chỉnh lại effece trong phần mềm đó là được.
    Nếu không là do driver rồi

Like
    0
    bạn có thể xài phần mềm CyberLink YouCam (của hp) nếu vẫn bị thì coi lại driver hoặc hư phần cứng rồi đó, tại dòng này cũng hay hư wc đó bạn ạ. nếu ở SG thì mang tới 221/22 võ văn tần, f5, q3 mình coi dùm cho
    Quote Được gửi bởi babydontcryz View Post
    Mình có mua 1 con lap vaio VPC EH28FG. Lúc mua về Webcam vẩn màu mè tốt. Nhưng có điều là nó có cài sẵn phần mềm
    ArcSoft Magic-i Visual Effects. Hỗ trợ webcam. lúc đầu không bị gì nhưng loay hoay chỉnh không biết thế nào. bây giờ webcam nó mặc định
    là kiểu âm bản trắng đen thôi.(mình không post link dc các bạn thông cảm)
    . Mình có vào phần mềm Arcsoft rồi vào Advanced để chỉnh trong phần Sony Visual Communication Camera, mọi thứ đều bình thường lại khi chọn Default. Nhưng khi tắt đi bật lại thì vẩn bị như hình thế.
    Mình đã thử cài các phần mềm hỗ trợ webcam khác nhưng nó vẩn thế. Cài lại Win rồi nhưng vẩn bị. Ai biết nó bị gì thì giúp mình với. Chứ mỗi lần như thế lại phải chỉnh lại tử đầu khổ quá mà màu mè thì nhợt nhạt rõ ra ( thằng bạn có 1 con tương tự nhưng camera bình thường đẹp đẽ) .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết